ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับน้ำยาล้างคราบจุดดำบนรถหน่อยครับ  (อ่าน 5281 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
คือรถผมสีเหลือง วันนี้ล้างรถแต่สังเกตุว่ามันมีคราบจุดเล็กๆ ดำ ล้างออกยากมาก บางจุดก็ล้างไม่ออก บางจุดต้องใช้เล็บขูดออกถึงจะออก ไม่แน่ใจว่าเหมือนคราบเขม่าดำ รึเปล่าเพราะว่าเวลาขูดออกแล้วมันจะเป็นสกปรกจางๆ ต้องเช็ดถูกันนานกว่าจะออก บางจุดก็ไม่ออกครับ เลยอยากถามพี่ๆ ในนี้ว่ามีน้ำยาตัวไหนที่ใช้ล้างคราบพวกนี้ออกง่ายๆ มั๊ยครับ ใช้แต่รถสีดำมาใช้สีสว่างเจอแบบนี้เลยไม่รู้จะล้างยังไงครับ  ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
คราบยางมะตอยครับ ผมใช้น้ำมันพืชที่จะทิ้งทาไว้ซักพักแล้วเช็ดออกครับ

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
ลองหาน้ำยาล้างคราบแมลงและคราบยางมะตอยมาใช้ดูครับ ของผมใช้ meguair bodysolvent อยู่ใช้ง่ายดีครับ ซื้อแบบที่เขาแบ่งขายตามเว็บบอร์ดต่่าง ๆ ร้อยกว่าบาทใช้ได้เป็นปีครับ

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากๆ ครับ วันนี้ทั้งถูทั้งใช้เล็บขูดๆ ไปหลายจุดเลย หวังว่ารถคงไม่เป็นไรมาก T T

ออฟไลน์ udis

ขอบคุณมากๆ ครับ วันนี้ทั้งถูทั้งใช้เล็บขูดๆ ไปหลายจุดเลย หวังว่ารถคงไม่เป็นไรมาก T T

ทั้งถูทั้งขูดเหรอครับ ถ้าออกแดดหน่อย ลายเพียบแน่ๆครับ!
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ toonze

ยางมอตอยใช้ น้ำมันกาด  น้ำมันโซนิค ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
หาน้ำยาพวก Body Solvent ได้ก็จะดีครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ^Yimm@^

Bug and tar remover ครับ

heracrase

• บุคคลทั่วไป
ยางมะตอย ใช้น้ำมันก๊าซเอาผสมน้ำเปล่า1:1ก็ได้ครับ เช็ดนิดเดียวออกเกลี้ยงครับ

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
ใช้น้ำมันก๊าซมันไม่ทำให้สีรถจางลงหรอ

ออฟไลน์ JIRATH

ดินน้ำมันสำหรับสีรถครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T