ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Freed บ้านเรามีโอกาศ จะได้มีเครื่อง Hybrid หรือ torque boost resonator บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 4614 ครั้ง)

ออฟไลน์ neocit

• Newbie
  • *
พอดีสนใจ honda freed อยู่แต่ติดอยู่เรื่อง ผบ ที่บ้านไม่ปลื้มเรื่องเครื่องยนต์ 1.5

แต่พอมานั่ง search ดู ปรากฏว่าที่ อินโด มีเครื่อง เครื่องยนต์ 1.5 ลิตร + DBW + Torque Boost Resonator  146 แรงม้า

ส่วนที่ ญี่ปุ่นก็มีเครื่อง 1.5+ IMA

เลยอยากจะสอบถามว่า จะมีความเป็นไปได้มั้ยครับที่จะมี ตัวใดตัวหนึ่งมาขายในบ้านเราเร็วๆนี้

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
ผมไม่ค่อยชอบบั้นท้ายมันดูเหมือนรถตู้ ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Freed มันเป็นรถขนคนน่ะครับ ทรงก็ต้องแนวตู้ครับ

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
Hybrid คงไม่มีเพราะที่อินโดไม่มี  รถที่นำเข้ามาจากอินโดได้ราคาถูกกว่า และหากเอาเข้ามาจากJapan ทะลุล้านแน่ครับ
Hybrid  ผมว่าตอนนี้มีคนเอากันชนหน้าไฟหน้า รวมทั้งไปท้ายมาขายกันเยอะมากมาย  แปลงเป็นHybrid สวยหล่อรวย
ในงบ8หมื่น บวก ลบ นิดหน่อยครับ  บ้านเราก้อได้เท่านี้ล่ะครับ  ราคามันเกินล้าน  ออกตัวอยากครับ  กระโดดไปเอายี่ห้ออื่นกันหมด หากเกินล้าน  ไปไม่รอด  เหมือนตัวแรกๆ

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
Freed Spike

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ไม่ปลื้มนี่ เคยลองแล้วใช่ไหมฮะ

รถเค้ามาแนวประหยัด+เรื่อยเนือยเนียง

ไปหลายๆคนซิ่งมาก เด๋วอ้วก ;D ;D

ออฟไลน์ neocit

• Newbie
  • *
ไม่ปลื้มนี่ลองแล้วครับ ผบ. ที่บ้าน ไม่ปลื้มเวลาเร่งแซงมากๆ

พอดีคุณเพื่อนมี freed แล้วไป เที่ยวต่างจังหวัดด้วยกัน นั่ง 6 คน เร่งแซงนี่ ต้องลุ้นตลอด

แต่ชอบตัวรถที่มีความเอนกประสงค์ครับ ;D

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ไม่แน่ใจครับ

แต่ Freed เขาสร้างมาก็เพื่อ ใช้ในเมือง เป็นหลัก นี่ครับ
เช่น
- ขับส่งลูกไปโรงเรียน ไม่ต้องคอยปิด-เปิด ประตูให้
- ขับส่งคนสูงอายุ(คนแก่) ไปโรงพยาบาล เปิด-ปิด ประตูลำบาก หรือ ขึ้น-ลง รถที่เตี้ยๆแบบเก๋งลำบาก

คงไม่เพิ่มแรงม้าให้มากมายกว่านี้นักหรอกครับ
เพราะรูปทรงของรถ จะทำให้เสียการทรงตัวง่าย เหมือนรถตู้
อีกทั้งน้ำหนักที่บรรทุกจำนวนมาก ต้องคำนวณให้เหมาะสม ไม่นิ่มย้วยเวลานั่ง 6 คน หรือกระด้างมาก เวลาขับคนเดียว

ขนาดแอร์หลัง ยังไม่เพิ่มคอมฯ ให้เลย กลัวว่าจะไปกินแรงเครื่องยนต์ (ที่มีแรงบิดอยู่น้อยนิด)

ถ้าอยากแรงเพิ่ม มีแอร์หลัง Honda ได้สร้างตัวตอบโจทย์ให้แล้ว
คือ SPADA นั่นไง เครื่องขยับขึ้นจาก Freed ไปอีกนิด จาก 1.5 เป็น 2.0 และมีแอร์หลังด้วย
แต่ราคาซิ...ว้าว.ว.ว.  2 ล้าน เข้าขั้นรถหรูเลยนะนั่น
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมว่าถ้าของเขามีอยู่แล้วซักวันก็คงเอามาขายครับ ถ้ากระแสตอบรับดีซักวันก็อาจจะเอาเข้ามา ;)