ผู้เขียน หัวข้อ: เอา Rare item มารีวิวให้ดูกันครับ 6 speed M VW PASSAT Estate 2.0 TDI Bluemotion  (อ่าน 6134 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member
สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,22564.msg345617.html#msg345617
ที่ผมเข้ามาถามว่าจะเช่ารถคันไหนไปเที่ยวดี สำหรับขนคนพร้อมสัมภาระ 4 ที่นั่ง
จากนั้นผมก็ตกลงใจจอง Vuaxhall Insignia ไป วันนี้ พอถึงตอนไปรับรถ เขาก็พาผมไปเลือกดู มี Insignia ที่ยังไม่ได้ล้างและมี Estate อยู่สองคันคือ Peugeot 508 และ Passat 2.0 TDI blue motion

ผมเห็นรถแล้ว ตัด Insignia ออกไปทันที เพราะสวยไม่เท่าสองคันหลัง ซึ่งลังเลอยู่นานมากระหว่าง Peugeot 508 และ Passat
แต่พอเขามาเปิดให้ดูภายใน และดูการตกแต่งภายนอกแล้ว ผมชอบ Passat คันนี้อย่างแรง เพราะสวยมว๊ากกกกกก แถมยังเป็นเทคโนโลยี Blue motion
บอกตามตรงพึ่งเคยได้ยินวันนี้ล่ะครับ เพราะไม่ได้เตรียมข้อมูลมาเลย นึกว่าจะได้ขับ Insignia  
สองคันหลังนี่ราคาแพงกว่า Insignia นิดเดียวเอง ผมเลยเลือกโดยไม่ลังเลเลย

หลังจากผมตกลงปลงใจกับเจ้า Passat เลยพาไปเที่ยวด้วย 1 วัน ไป-กลับ Liverpool -  Lake district บอกตรงๆว่า FIN ครับ ไม่ผิดหวังเลย
เฟิร์มทั้งคัน ชอบที่สุดคือพวงมาลัย เกียร์ธรรมดา 6 เกียร์ ขับสนุกดีมาก
เกียร์ 6 รอบต่ำมาก และน่าจะประหยัดมากๆ เพราะเท่าที่ลองวิ่งๆไป 200 ไมล์ น้ำมันยังไม่ถึงครึ่งถัง
แต่ยังไม่ได้จับอัตราสิ้นเปลืองจริงๆจังๆ เดี่ยวพรุ่งนี้จะลองเต็มถังแล้วเซ็ตทริปดูครับ

เดี๋ยวผมต้องใช้ชีวิตกับเจ้านี่ไปอีก 3 วันเต็มๆ พรุ่งนี้จะลงไปล่องทางใต้บ้างและค้างคืน จะมาทำรีวิวเท่าที่ผมทำได้ ให้ฟังครับ

วันนี้เอาน้ำจิ้มไปก่อน ขอตัวไปนอนเอาแรงแล้วเที่ยวต่อก่อนครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2012, 08:36:16 โดย Mark_UK »

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
Re: เอา Rare item มารีวิวให้ดูกันครับ 6 speed M VW PASSAT Estate 2.0 TDI Bluemotion
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 09:06:54 »
รอรีวิว แล้วก็ดูรูปภายในครับผม ^^

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
Re: เอา Rare item มารีวิวให้ดูกันครับ 6 speed M VW PASSAT Estate 2.0 TDI Bluemotion
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 11:20:20 »
เช่ารถเจ้าไหนเหรอครับ

เป็นแบรนด์เลย หรือว่าเช่าผ่าน Agent ทางออนไลน์เช่นพวก Arguscarhire หรือ Alamo ครับ ?

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 13:17:24 »
รอรีวิว แล้วก็ดูรูปภายในครับผม ^^

เดี๋ยวจะถ่ายมาให้ดูครับ
เช่ารถเจ้าไหนเหรอครับ

เป็นแบรนด์เลย หรือว่าเช่าผ่าน Agent ทางออนไลน์เช่นพวก Arguscarhire หรือ Alamo ครับ ?

ส่วนใหญ่ผมจะเช่าของ Enterprise ครับ และจองออนไลน์ไว้ก่อน ตอนไปเอารถก็ดูอีกทีได้ หรือโทรจองก็ได้ ผมจองกับเจ้านี้ ประจำครับเพราะถูกที่สุด ยกเว้นจะมีโปรโมชั่นจากบริษัทอื่น

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 00:27:18 »
ของแบบนี้แหละที่คนต้องการ รถแวนดีเซล 2.0  ในไทยตัวเลือกน้อยชิบ เซ็ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 00:40:41 »
ทำไมมันมาขายในเมืองไทย  Insignia
วิ่งทดสอบกันในประเทศไทย แต่ไม่ขายไทย OMG!!

ขอบคุณครับ ปูเสือรอชม 

รบกวนถ่ายตูด  Insignia มาให้หน่อยครับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 01:14:25 »
ผมว่า Insigna ตูดสวยนะ แต่ข้างหน้าไม่สวย
ส่วน Passat แบบ sedan สีดำ ดูหรูมากกๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 05:34:48 »
ของแบบนี้แหละที่คนต้องการ รถแวนดีเซล 2.0  ในไทยตัวเลือกน้อยชิบ เซ็ง
ผมก็ว่างั้นล่ะคับ
ทำไมมันมาขายในเมืองไทย  Insignia
วิ่งทดสอบกันในประเทศไทย แต่ไม่ขายไทย OMG!!

ขอบคุณครับ ปูเสือรอชม 

รบกวนถ่ายตูด  Insignia มาให้หน่อยครับ
ไม่ทราบเหมือนกันคับ แต่ที่นี่วิ่งกันเกลื่อนเมือง ป.ล. Insignia ไม่เคยขับ ครับ เอาไว้โอกาสหน้า จะลองเช่าไปทดสอบดูนะครับ
แต่ตูดนี่พอหาถ่ายได้ง่ายๆ เพราะมีจอดอยู่ทั่วมุมเมือง
ผมว่า Insigna ตูดสวยนะ แต่ข้างหน้าไม่สวย
ส่วน Passat แบบ sedan สีดำ ดูหรูมากกๆ
ตอนแรกผมก็มอง Insignia สวยเหมือนกันครับ แต่ ไปๆมาๆ มันเริ่มชินตา และไม่สวยเท่าไร แหะๆ ส่วน Passat ตัวนี้ ผมว่าสวยไม่สู้ตัวที่แล้ว แต่ตัวที่ผมเช่านี่แต่งซะเยอะ เลยทำให้สวยขึ้นเยอะครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 19:45:54 »
ขอบคุณครับ

ในอวตาร astra gtc ป่าวครับ ?
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 19:52:16 »
ขอบคุณครับ

ในอวตาร astra gtc ป่าวครับ ?

เป็น Astra ครับ แต่ GTC หรือป่าว ผมไม่แน่ใจครับ เพราะผมไม่ค่อยรู้จักเลย
แต่คันนี้ สี่ประตู Hatchback ธรรมดาครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 19:53:01 »
วันนี้ผมพึ่งกลับมาจากเที่ยวครับ คงใช้เวลาซักพักในการ เขียนรีวิว