ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บภาพงาน พิษณุโลกมอเตอร์โชว์ 2012 มาฝากครับ  (อ่าน 11628 ครั้ง)

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
งานจัดขึ้นที่ลานกลางเซนทรัลพิษณุโลก
วันที่ 21 - 30 กันยายน 2555
เป็นที่สุดของมหกรรมยานยนต์ แห่งภาคเหนือตอนล่าง (เค้าว่างั้น -*-)

ไฮไลท์ของงาน ก็จะมีรถหรูมาจัดแสดง (ไม่กี่คัน)
ก็พอให้ตื่นตาตื่นใจซักเล็กน้อย สำหรับคนภาคเหนือก็นานๆๆๆ จะมีมาให้ชมซักครั้ง
ในงานก็สามารถเดินชมได้อย่างไกล้ชิด พร้อมตัวแทนจำหน่าย สามารถจองรถในงานได้

ส่วนค่ายรถอื่นๆก็มี
มิตซูบิชิ เอามิราจตัวล่างมาใส่แม็ค สวยอยู่ครับ

ต่อมาฮอนด้า เด่นๆก็เป็น CR-V ตัวใหม่
จะบอกว่าตัวจริงสวยหรู ข้างในก็สวยสมราคา ไม่ได้อวยน่ะครับ รถทำมาดีกว่าเดิมเยอะมาก
ตัวรถดูภายนอกแล้วเตี้ยลงกว่าเดิม เรือนไมล์สวยขึ้นเยอะมากๆๆ มันดูมีมิติ ใครเห็นแล้วค่อยข้าวอยากได้เลยครับ ^^

ส่วนโตโยต้า นิสสัน ซูซูกิ มาสด้า ก็มาเข้าร่วมด้วยแต่ก็เป็นรถที่เคยๆเจอกันมาแล้วไม่ขออธิบายมกาครับ

ในส่วนของยาง แม็ก ของแต่งเล็กน้อยก็มานิดหน่อย พอให้ได้ชมเล่นๆเฉยๆครับ

สุดท้ายเห็นมีรถมาให้ทดสอบอยู่เป็นของ BMW 3-4 คัน CR-V  JAZZ HB

ยังไงใครอยู่แถวๆนั้นว่างๆก็ไปเดินเล่นน่ะครับ สาวๆวันนี้มาน้อยเป็นวันแรกครับ เสาร์-อาทิตย์คนน่าจะเยอะกว่านี้
ส่วนใครที่จะจองรถไปถามๆก็มีโปรโมชั่นเพิ่มเติมเล็กน้อยครับ
...ฟอร์ด อีซูซุ เชฟโลเลต ไม่ได้มางานนี้น่ะครับ งงๆเหมือนกันมหกรรมยานยนต์ ยังกะงานขายรถ หุหุ

(ภาพจากกล้องพกครับ ไม่ค่อยสวยเท่าไรเก็บมาฝากกัน ขอบคุณครับ)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
Re: เก็บภาพงาน พิษณุโลกมอเตอร์โชว์ 2012 มาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 20:17:01 »
สวยๆทุกคัน ;D

ออฟไลน์ 9000

• Full Member
Re: เก็บภาพงาน พิษณุโลกมอเตอร์โชว์ 2012 มาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 20:27:10 »
สวยทุกคน เอร๊ยย!! ทุกคัน!!  ;D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 20:33:23 »
พริตตี้น่ารัก มักคู่กับรถสวย  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:12:26 »
อยากได้ Aventador!  >:(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
Re: เก็บภาพงาน พิษณุโลกมอเตอร์โชว์ 2012 มาฝากค
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:22:14 »
ขอบคุณสำหรับรูปครับ :D

รู้สึกว่าช่วงนี้งานมอเตอร์โชว์ตามต่างจังหวัด(โดยเฉพาะจัดในเซนทรัล)จัดถี่มากเลยแฮะ อย่างที่เชียงรายก็เพิ่งเริ่มเมื่อวานนี้(จัดในเซนทรัลเหมือนกัน) เดี๋ยวสงสัยสอบเสร็จคงต้องแว๊บไปดูบ้าง ;D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:37:32 »
ขอบคุณสำหรับภาพครับ เห็นแล้วอยากเอามาแชร์บ้าง

อีสาน มอเตอร์โชว์ ที่เซ็นทรัล อุดรฯครับ เพิ่งจบไปเมื่อวันที่ 11 ที่ผ่านมานี่เองครับ  ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2012, 21:48:02 โดย SP »

ออฟไลน์ tuboscope

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:45:49 »
ว่างๆไปถ่ายรูปมาอีกนะครับ  ;D

ออฟไลน์ yossapatiso

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:41:08 »
งานจัดขึ้นที่ลานกลางเซนทรัลพิษณุโลก
วันที่ 21 - 30 กันยายน 2555
เป็นที่สุดของมหกรรมยานยนต์ แห่งภาคเหนือตอนล่าง (เค้าว่างั้น -*-)

ไฮไลท์ของงาน ก็จะมีรถหรูมาจัดแสดง (ไม่กี่คัน)
ก็พอให้ตื่นตาตื่นใจซักเล็กน้อย สำหรับคนภาคเหนือก็นานๆๆๆ จะมีมาให้ชมซักครั้ง
ในงานก็สามารถเดินชมได้อย่างไกล้ชิด พร้อมตัวแทนจำหน่าย สามารถจองรถในงานได้

ส่วนค่ายรถอื่นๆก็มี
มิตซูบิชิ เอามิราจตัวล่างมาใส่แม็ค สวยอยู่ครับ

ต่อมาฮอนด้า เด่นๆก็เป็น CR-V ตัวใหม่
จะบอกว่าตัวจริงสวยหรู ข้างในก็สวยสมราคา ไม่ได้อวยน่ะครับ รถทำมาดีกว่าเดิมเยอะมาก
ตัวรถดูภายนอกแล้วเตี้ยลงกว่าเดิม เรือนไมล์สวยขึ้นเยอะมากๆๆ มันดูมีมิติ ใครเห็นแล้วค่อยข้าวอยากได้เลยครับ ^^

ส่วนโตโยต้า นิสสัน ซูซูกิ มาสด้า ก็มาเข้าร่วมด้วยแต่ก็เป็นรถที่เคยๆเจอกันมาแล้วไม่ขออธิบายมกาครับ

ในส่วนของยาง แม็ก ของแต่งเล็กน้อยก็มานิดหน่อย พอให้ได้ชมเล่นๆเฉยๆครับ

สุดท้ายเห็นมีรถมาให้ทดสอบอยู่เป็นของ BMW 3-4 คัน CR-V  JAZZ HB

ยังไงใครอยู่แถวๆนั้นว่างๆก็ไปเดินเล่นน่ะครับ สาวๆวันนี้มาน้อยเป็นวันแรกครับ เสาร์-อาทิตย์คนน่าจะเยอะกว่านี้
ส่วนใครที่จะจองรถไปถามๆก็มีโปรโมชั่นเพิ่มเติมเล็กน้อยครับ
...ฟอร์ด อีซูซุ เชฟโลเลต ไม่ได้มางานนี้น่ะครับ งงๆเหมือนกันมหกรรมยานยนต์ ยังกะงานขายรถ หุหุ

(ภาพจากกล้องพกครับ ไม่ค่อยสวยเท่าไรเก็บมาฝากกัน ขอบคุณครับ)

รถยนต์รูปข้างล่างSwiftคือรุ่นอะไรหรอครับ

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:06:32 »
ไม่แน่จัยว่าใช่ Bentley Continental Gt รึปล่าวน่ะครับ
พอดีคันนี้มันเป็น คันที่ 2 จากร้อยคันทั่วโลก (เค้าบอกมาหนะครับ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 05:33:39 »
ขอบคุณครับ

เข้ามาโดยมีความหวัง

แต่ผิดหวัง รถเยอะไปหน่อย

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Buns

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 13:33:20 »
supra ตีโป่งหรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:42:49 »
1. เหมือน Audi มาตีโป่งเป็น Bentley

2. นี่เป็นงานขายรถครับ ก็ให้ดีลเลอร์มาเช่าบูธออกงานนั่นละครับ ตามปกติ

ขอบคุณครับ