ผู้เขียน หัวข้อ: Volkswage จะเอา suzuki ไปอยู่ในกลุ่มหรือเปล่าครับ  (อ่าน 36665 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
2เจ้านี้เค้าจะช่วยกันทำรถ เหมือนข่าวที่ฮึมกันอยู่ในตอนนี้หรือเปล่าอ่ะครับ เพราะเห็นข่าวเมื่อก่อน Volkswagen ได้ซื้อหุ้น suzuki ไป 19 %กว่าๆมั๊งครับ แล้วก็ เห็นมีข่าวว่า Volkswagen  จะหยุดซื้อแบรนด์ยานยนต์เพิ่มอีกแล้ว ค่ายตัว S จะไปอยู่ในอ้อมแขน VW หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
Re: Volkswage จะเอา suzuki ไปอยู่ในกลุ่มหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 21:12:22 »
แนะนำให้ตั้งกระทู้ที่ห้อง Discussion Forum ดีกว่านะครับ จะได้มีใครมาช่วยตอบเยอะๆ

ออฟไลน์ -uมส๑-

• Jr. Member
  • **
Re: Volkswage จะเอา suzuki ไปอยู่ในกลุ่มหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 23:36:54 »
 ??? ??? ???

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 01:52:13 »
ความคืบหน้าล่าสุดคือ ไม่ถูกกันแล้วครับ

แต่ VW ก็ไม่ยอมขายหุ้นคืน
ต่างฝ่าย ต่างก็ไม่อยากแชร์เทคโนโลยีการผลิตและการพัฒนารถร่วมกัน เพราะมันแตกต่างกันมาก