ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ความคิดเห็นครับ ระหว่าง Cap 2.0 ดีเซล กับ แคมรี่ HB ในราคาเท่าๆกัน  (อ่าน 5324 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
ส่วนใหญ่ใช้ต่างจังหวัด เข้าเยาวราชเจอรถติด อาทิตย์ละสองครั้ง ขับทีนึงระยะทาง 100+ Km  ความเร็วเฉลี่ย 120-140 ขับเร็ว โสด บรรทุก อย่ามากไม่เกิน 3 คน ไม่รวมคนขับ ชอบปั่นจักยาน อยากเอาขึ้นรถไปปั่นไกลๆ ตามต่างจังหวัด ส่วนตัวอยากได้  แคมรี่ HB ครับ แต่ พ่อ ชอบ แคป ดีเซล เพราะรถมันสูง วิสัยดีกว่า และพ่อขับ X3 จนชินแล้วด้วยนะครับ เลยเลือกไม่ถูกเลย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
แคมรี่ใส่จักรยานโดยไม่ถอดล้อไม่ได้แน่ๆครับ.  Captiva ดีกว่าครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ YenChar

แคปติว่าแบบไม่ต้องคิดมากครับ

ออฟไลน์ 2k

แคปทิว่าดีเซลขนคนขนของหนักอึ้งแต่ไต่ภูเขาภาคเหนือสบายเลยนะครับ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
จากความต้องการ การใช้งานของ คุณนะ captiva อีกเสียง ครับ camry ใส่จักรยานคงไม่เหมาะ แน่ ถ้าจะใส่คงต้อง แร๊ค ยึดข้างหลัง..มันดูไม่ดี...
ถ้าเป็น captiva ทำแร๊ค ยึดมันดูดีกว่า เพราะรถ ทรงมันมาออกแนวๆนี้อยู่แล้ว....

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Captiva แน่นอนครับ
Camry ต้องติด rack ก่อนถึงจะใส่ได้
แล้วไม่สน CR-V บ้างเหรอครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ flybigbear

เพิ่มตัวเลือกได้ไหม ในเมื่อมี x3 อยู่แล้วจะเอาแคปเพิ่มอีกทำไม

น่าจะหันมามองพวกรถกระบะ4ประตูยกสูงหรือ 4*4 ไปเลยไม่ดีกว่าเหรอ น่าจะเข้ากับชีวิตของคุณได้

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
แคปติว่าเลยครับ เน้นรถที่อเนกประสงค์จะดีกว่าครับงานนี้ ;D
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ mewzabahl

โจทย์แบบนี้ ไปแคปติวา เลยครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

ออฟไลน์ HahahaPlus

• Jr. Member
  • **
แคมรี่จะใส่จักรยานในกระโปรงท้ายต้องถอด2ล้องับ

ฉะนั้นแคปติวาาดีที่สุด

ออฟไลน์ kong303

• Newbie
  • *
ปั่นจักรยานเหมือนกันครับ เพิ่งไปจอง cr-v มา
ซื้อที่จับจักรยาน minoura vergo excel แบบถอดล้อหน้าใส่ในรถไว้นานแล้ว แต่ใส่ mazda3 ไม่ได้เพราะความสูงไม่พอ หวังว่า cr-v น่าจะใส่ได้
เคสนี้ผมว่าแคปติว่าน่าจะตรงความต้องการมากกว่าครับ

ออฟไลน์ yod artstu

จักรยานล้อ26 หรือเปล่าครับ ถ้าล้อ 26 นี่ต้องแคปหมูอย่างเดียวครับ
ผมใช้ camry hybrid ตัวที่แล้วอยู่ ท้ายรถมันเสียพื้นที่ไปกับการระบายอากาศของแบต
พื้นที่สุดคับแคบ เอาเป็นว่า ผม "ไม่สามารถ" เอา DAHON P8 ล้อ 20 กับ รถพับล้อ 16 ลงไปพร้อมกันได้ครับ
ใส่ได้แค่คันเดียว

แต่....

ถ้าเป็น Honda Freed ที่เพิ่งซื้อมา พับเบาะตอนหลัง ใส่
Dahon Boardwalk / Jetstream P8 / Archer P8 ล้อ 20 นิ้ว ได้พร้อมกัน 3 คัน
โดยที่ ตอนกลาง ยังยัด Chevy พับล้อ 16 ได้อีกครับ
นั่งไปสี่คน มีจักรยานสี่คัน สบายๆครับ แต่เครื่องอืดตามสภาพ

อันนี้ผมพูดเฉพาะเรื่องจักรยานนะครับ
เพราะถ้าเอาประหยัดนี่ ไฮบริด กับ ดิเซล ก็ไม่ได้หนีกันมากมายอะไรแล้วมั๊งครับ
ถ้าเค้ายังตรึงราคาดิเซลอยู่ นี่พูดถึงราคาเติมน้ำมันไม่นับความประหยัดนะครับ

แต่ ไฮบริดผมเอาไปขึ้นอินทนนท์มา เร่งสะใจมากๆ  ;D ;D ;D
ส่วนตัวตอนนี้ เล็ง CRV และ CX5 อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2012, 14:07:26 โดย yod artstu »
: )

keanetona

• บุคคลทั่วไป
แคมรี่จะใส่จักรยานในกระโปรงท้ายต้องถอด2ล้องับ

ฉะนั้นแคปติวาาดีที่สุด

รับทราบไว้เป็นข้อมูลครับ เพราะรถผมใส่ไม่เข้า ผมเลยตัดปัญหาด้วยการพับเบาะแล้วใส่เข้าจากข้างหลังโดยถอดล้อหน้าออก