ผู้เขียน หัวข้อ: ปลั๊ก 12V หลุดมาทั้งยวง สามารถเคลมได้ไหมครับ  (อ่าน 2527 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีน้อง Vios มีวันนึงผมเสียบปลั๊ก 12V ตรงที่จุดบุหรี่ แล้วพอดึงออก ปรากฎว่ามันหลุดออกมาเป็นยวงเลย เลยอยากถามว่า กรณีแบบนี้รถยังอยู่ในประกัน เคลมได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
Re: ปลั๊ก 12V หลุดมาทั้งยวง สามารถเคลมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 13:30:19 »
ผมว่า เคลมได้นะ ถ้ายังอยู่ในระยะ ประกัน....แล้วก็ใช้งานแบบ ปกติ ไม่ได้ ไปดัดแปลง อะไร แถวๆนั้น...ถือเป็นความ บกพร่องของตัวรถเอง..