ผู้เขียน หัวข้อ: 5-series F10 ใช้มาจะครึ่งปีแล้ว หาวิธีปิดเครื่องเสียงไม่เจอ  (อ่าน 12270 ครั้ง)

heracrase

• บุคคลทั่วไป
พยายามดูคู่มือก็หาไม่เจอ ลองกดๆจิ้มๆมีแต่ปุ่มตัดเสียงแต่ไม่ได้ปิดเครื่องเสียง

สรุปที่ผ่านมาใช้วิธีดับเครื่องยนต์เลยทุกครั้ง

อยากรู้ว่าตกลงมันมีวิธีอะไรที่ปิดเครื่องเสียงก่อนดับเครื่องไหมครับ หาไม่เจอจริงๆ :'(

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ในคู่มือไม่มีบอกหรอครับ ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Fly to dream

ดูเหมือนไม่มีเพราะช่องนี้มักรีวิวแล้วมีปิดเปิด ปิดเครื่องเสียงทุกครั้งแต่ BMW ดับเครื่องไปเลย  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PPete

• Jr. Member
  • **
กดตรงปุ่มปรับเสียงครับ กดลงไปตรงๆ เลย  ;) ในคู่มือมีบอกนะครับ หน้า 192 ครับ
ทำตัวแต่พอเพียง (พูดโม้น้อยๆ หน่อย) แค่นี้ก็เป็นศรีกับชีวิตมากพอแล้ว

ออฟไลน์ ussatlantis

• Newbie
  • *
    • Thailand Wedding Photographer
มันปิดได้ด้วยหรอครับ
มันมีแต่ mute หนิ

แต่ของMercedes กดปุ่มปิดก็ปิดทั้งระแบบ

ถ้ารำคาญแสงจอ ให้กด option  แล้วกดลงบน control knob มันก็จะปิดจอ

ออฟไลน์ pongisra

กดตรงปุ่มปรับเสียงครับ กดลงไปตรงๆ เลย  ;) ในคู่มือมีบอกนะครับ หน้า 192 ครับ

ตามนี้เลยครับ มันไม่มีตัวหนังสือกำกับต้องหาเอาเอง  ;D

ออฟไลน์ deardida

• Full Member
กลัวรถสมัยใหม่พวกนี้จัง ถ้า sensor เพี้ยนตัวนึงจะทำไงเนี่ย

ออฟไลน์ panerai

ขอนอกเรื่องนิสนึงครับ วันนี้ตอนเช้าๆผมเจอ F10 528i ป้ายแดง 50X6 โฉบปาดหน้าเข้าเลนส์3แล้วก็โฉบออกไปด้วยความเร็วสูงบนดอนเมืองโวล์เวย์ รถล้อสีดำๆอ่ะครับ ไม่ทราบใช่รถสมาชิกในนี่รึป่าวครับคุ้นๆลักษณะการแต่งรถอ่ะครับ คือน้องสาวผมเค้าตกใจอ่ะครับหนังสือดินสอตกหมดเลยอ่ะครับ
  ผมและน้องๆอยู่ในรถเบนซ์ สีขาว 2ประตู หน่ะครับ

ออฟไลน์ PPete

• Jr. Member
  • **
ทำตัวแต่พอเพียง (พูดโม้น้อยๆ หน่อย) แค่นี้ก็เป็นศรีกับชีวิตมากพอแล้ว

ออฟไลน์ Mario_Yadel

ชัดเจนเลย โปรดแสดงตัวหน่อย
555

ออฟไลน์ MystogaN

ขอนอกเรื่องนิสนึงครับ วันนี้ตอนเช้าๆผมเจอ F10 528i ป้ายแดง 50X6 โฉบปาดหน้าเข้าเลนส์3แล้วก็โฉบออกไปด้วยความเร็วสูงบนดอนเมืองโวล์เวย์ รถล้อสีดำๆอ่ะครับ ไม่ทราบใช่รถสมาชิกในนี่รึป่าวครับคุ้นๆลักษณะการแต่งรถอ่ะครับ คือน้องสาวผมเค้าตกใจอ่ะครับหนังสือดินสอตกหมดเลยอ่ะครับ
  ผมและน้องๆอยู่ในรถเบนซ์ สีขาว 2ประตู หน่ะครับ
:'( ขออภัยคร๊าบ

ออฟไลน์ panerai

รถสมาชิกในนี้จริงๆด้วย ไม่เป็นไรครับๆนิดๆหน่อยๆ พี่เจ้าของรถที่ขับกับผมเฉยๆครับแค่น้องที่นั่งมาเค้าตกใจเฉยๆ ยังไงขับรถระมัดระวังน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2012, 05:20:27 โดย panerai »

ออฟไลน์ keangac

รถมันแรงคราบ อิอิ (ขำขำนะครับ)

heracrase

• บุคคลทั่วไป
สรุปคือปิดก่อนดับเครื่องไม่ได้จริงๆหรือนี่ กดปุ่มตามคู่มือมีแต่mute ครับ
จอiDriveยังติดอยู่เลยครับ  :'(

ออฟไลน์ THUIO

กดปุ่มoptionค้างรึป่าวคับ

ออฟไลน์ narin44

• Newbie
  • *
มันปิดจอได้นี่ครับ

ออฟไลน์ Entropy

เวลาเรากำลัง play กดปุ่มปรับวอลลุ่ม เพลงมันก็หยุด ณ ตำแหน่งนั้นเลยนิครับ แต่คุณheracrase หมายความว่า กดปุ่มปรับวอลลุ่มแล้วเพลงยังคง play อยู่แต่ไม่มีเสียง(mute ) ?? แบบนี้หรอครับ??    :-\

ออฟไลน์ MystogaN

รถสมาชิกในนี้จริงๆด้วย ไม่เป็นไรครับๆนิดๆหน่อยๆ พี่เจ้าของรถที่ขับกับผมเฉยๆครับแค่น้องที่นั่งมาเค้าตกใจเฉยๆ ยังไงขับรถระมัดระวังน่ะครับ
ไปเรียนสายหนะครับ เลยซัดแหลกไปหน่อย อาจารย์กำลังจะเชคชื่อครับ :'(