ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากเสนอให้ผู้ที่ถูกแบนถาวรพร้อมบล็อค IP address ไม่ให้เข้าเว็บนี้  (อ่าน 34473 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
ผมรู้สึกว่า ช่วงหลัง Admin กำลังเล่นงานล็อคกระทู้ ลบกระทู้ หรือแบนถาวรกับสมาชิกที่ทำผิดแต่รู้สึกว่า ทำไมคนที่สมัครใหม่ แล้วยังทำตัวนิสัยที่ไม่มีมารยาทเสียอีก ซ้ำแล้วซ้ำอีก ผมเลยอยากสอบถามว่า เว็บนี้จะเปลี่ยนกฎให้สำหรับคนที่โดนแบนถาวรเป็นครั้งแรก (IP address) พร้อมบล็อคไม่ให้เข้าเว็บนี้ แล้วสมัครใหม่ไม่ได้อีกเลย สามารถทำได้หรือเปล่าครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ทำไม่ได้ครับ เพราะทุกครั้งที่ Connect ผู้ใช้จะได้ IP เครื่องใหม่อยู่แล้วครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สมาชิกที่ว่าหนะ คนไหนบ้างหรือครับ?

ผมไม่สนใจว่า จะเก่าหรือใหม่ ถ้าไม่เข้าท่ามา โดนหมดละครับ ไม่มียกเว้น มาตรฐานเดียวกันชัดเจน

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
สมาชิกที่ว่าหนะ คนไหนบ้างหรือครับ?

ผมไม่สนใจว่า จะเก่าหรือใหม่ ถ้าไม่เข้าท่ามา โดนหมดละครับ ไม่มียกเว้น มาตรฐานเดียวกันชัดเจน

ผมเห็นรู้ทุกสมาชิกครับ รวมถึงผมด้วย รับทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2012, 12:50:05 โดย Bangkok Infinity X12 »
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ O_o"

จะไปห้ามไม่ให้มาสมัครอีกหรือเข้าเวป คงไม่ได้หรอกครับ ทุกคนก็มีสิทธิเสรีในการ เข้ามาเสพสื่อต่างๆได้ครับ

แค่ต้องทำตามกฏ กติกาที่กำหนดไว้ บางครั้งหลายๆท่านที่เข้ามาสมัครใหม่อาจยังไม่ทราบถึง กฏกติกาดังกล่าว

ก็ขอให้คำแนะนำตักเตือน หรือสะกิดบอกกันเบาๆ ผมเองตอนเข้าสมัครใหม่ก็ไม่ทราบอะไรมากมาย หรอกครับ อาศัยอ่านการทู้เก่าๆ เจอเรื่องราวดราม่า มากมาย

พอให้ทราบถึง อะไรที่ทำได้ในระดับที่เหมาะสม กับอะไรที่ไม่ควรทำ ในเวปนี้ครับ

ปล.ลองไปดูกระทู้เก่าๆของอดีดสมาชิกหลายๆท่านที่โดนแบนไปครับ จะทราบถึงสิ่งที่ควรและไม่ควร  ;D ;D