ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเป็นแบบผมบ้างครับ พอChrome โหลดรูปในกระทู้สักพัก รูปก้หาย อยากทราบวิธีแก้ไขครับ  (อ่าน 3354 ครั้ง)

ออฟไลน์ heinkelt14

• Jr. Member
  • **
รบกวนทีครับ ขอโทษถ้ามันรกบอร์ด แต่มันขัดใจจริงๆละผมไม่ค่อยเก่งเรื่องคอม

ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
ขอรายละเอียดมากกว่านี้ครับ

ผมใช้Chrome อยู่ไม่เคยเป็นครับ

รูปอะไรหาย และเป็นที่หน้าเวปไหน

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
ผมก็รู้สึกว่าเวปนี้มันโหลดรัยหนักกิน cpu เก่าๆผมดีจัง AMD Sempron 2600+

ออฟไลน์ Chalat

• Newbie
  • *
ผมก็เป็นครับ ต้องปิด kapersky antivirus ครับรูปมันถึงจะไม่หาย ขึ้นอยู่กับทางเวปหละครับ ว่าจะให้ช่วยเช็คหน่อย เพราะเวปอื่นไม่เป็นเลย

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
ของผมไม่เป็นน่ะ ไม่รู้เพื่อนๆในเวบเป็นกันเยอะป่าว

ออฟไลน์ kong303

• Newbie
  • *
เป็นเหมือนกันครับ ใช้chrome, kaspersky เหมือนท่านข้างบนครับ

อาการคือระหว่างช่วงที่เพจยังโหลดไม่เสร็จจะเห็นรูปครับ แต่พอโหลดเสร็จรูปจะหายไป เห็นเป็นพื้นดำๆเฉยๆ

ออฟไลน์ Ro Xtrail

• Newbie
  • *
ผมก็เป็นครับ เหมือนกันเลย

ออฟไลน์ 9iC

• **
Re: ท่านใดเป็นแบบผมบ้างครับ พอChrome โหลดรูปในŦ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:27:32 »
เป็นเหมือนกันครับ

ใช้ Chrome + KIS เหมือนกัน

ตอนนี้ต้องหันไปใช้ IE ในการเข้าเว็บนี้แทนละครับ

ออฟไลน์ bonuss

• Newbie
  • *
ผมก็เป็นครับ

Crome + KAV

ปล. แอบสงสัยมานาน เจอกระทู้นี้กระจ่างเลย เพราะ KAV นี่เอง

ออฟไลน์ heinkelt14

• **
คงเป็นเพราะ Chrome + Kaspersky แหละครับ เป็นเหมือนกันพอควร

ออฟไลน์ Chris Evn

ไม่เคยใช้ Kaspersky

ตอนนี้ใช้ Avast ครับ ฟรี และ ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ SP

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ หน้าแรกที่เปิดขึ้นมามันเป็นเว็บ V9 อ่ะครับ

ผมอยากทราบวิธีเอามันออกอ่ะครับ รู้สึกมันรกหูรกตามากเลย แนะนำด้วยนะครับ  ;D ;D ;D

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ลองใช้ firefox ดูสิครับ เครื่องที่ลง KAV ก็สามารถเปิดได้สบายๆ

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
ของผมใช้ chrome+Kasper ใช้ได้ปรกตินะครับ