ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกมองข้างFittแต่งของCivid FD  (อ่าน 2357 ครั้ง)

ออฟไลน์ techin153

• Newbie
  • *
กระจกมองข้างFittแต่งของCivid FD
« เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 19:56:14 »
กระจกมองข้างFittแต่งของCivid FD
เราสามารถบอกเขาให้ทำได้ไหมครับ? ถ้าเราไม่ต้องการไฟหรี่สีน้ำเงินแต่เราต้องการแค่ตรงไฟเลี้ยวLEDอย่างเดียว  ???

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: กระจกมองข้างFittแต่งของCivid FD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 20:04:15 »
ถ้าทำให้ไม่ติดได้นะคับ แต่ถ้าให้เหลือแค่ไฟเลี้ยวจริงๆอาจไม่ได้

ออฟไลน์ techin153

• Newbie
  • *
Re: กระจกมองข้างFittแต่งของCivid FD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 20:09:04 »
ถ้าทำให้ไม่ติดได้นะคับ แต่ถ้าให้เหลือแค่ไฟเลี้ยวจริงๆอาจไม่ได้
อ๋อครับผมหมายถึงให้ไฟตรงอื่นไม่ติดให้ไฟติดตรงแค่ที่ไฟเลี้ยวที่เดียวเวลาเปิดไฟเลี้ยว

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 23:14:42 »
ตอบแบบมั่วๆน่ะคับ

ก็ต่อเฉพาะสายไฟเสี้ยวสิคับ ไฟสีฟ้าๆมันจะได้ไม่ติด ไม่ยากเลย
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Excellion

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 23:17:48 »
เอาจริงๆ สามารถทำ Custom ได้ครับ แต่ต้องติดต่อผ่านทางโรงงานโดยตรงเท่านั้น
ตัวอย่าง....ผมใช้รถ Mazda3 ผมได้ขอให้ทางบริษัทส่งตัวครอบ(Fiber) มาให้ผมก่อนเพื่อนำไปหุ้มผ้าเคฟล่าร์ แล้วขับรถกลับไปติดตั้งที่บริษัทผลิตเลยครับ
+ขอเปลี่ยนไฟหรี่จากเดิมของ Mazda3 จะสีแดง ผมขอเปลี่ยนเปนสีขาวแทนครับ (งาน Fitt เช่นกัน) ช่างที่โรงงานติดตั้งงานเรียบร้อยดีมากครับ