ผู้เขียน หัวข้อ: อย่า..ขับแล้วแชต ขับแล้วพิมพ์ มิฉะนั้นอาจเป็นเช่นนี้  (อ่าน 4013 ครั้ง)

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
อย่าขับแล้วแชต ขับแล้วพิมพ์ มิฉะนั้นอาจเป็นเช่นนี้...

ขับไม่แชต ขับไม่พิมพ์ โฆษณา รณรงค์ ขับไม่แชต ขับไม่พิมพ์

คลิปนี้เป็นการนำเสนอและจำลองเหตุการณ์ ที่เอามาจากชีวิตจริงของสังคมปัจจุบัน

โดยคนสมัยนี้ติดโทรศัพท์กันมากทั้งการ แชต อัพสถานะต่าง ๆ ในช่วงเวลาที่ไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่

วันนี้จึงอยากให้คุณได้ชม โฆษณา รณรงค์ ขับไม่แชต เพื่อเป็นอุทาหรณ์ ให้เตือนใจกัน

!

ขออภัยหากหลายคนชมแล้วสะเทือนใจ แต่อยากให้ตระหนักไว้ว่ามันอาจเกิดขึ้นกับเราได้เสมอ

เราอาจไม่ได้แชต ไม่ได้โทร ไม่ได้พิมพ์ แต่มันก็นะ เราไม่ชนเขา แต่เขาอาจมาชนเรา ขับรถก็ระวังกันด้วยนะครับ
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ porasit33

สะเทือนใจ จริงๆด้วยครับ

ต้องเอาไปให้ น้อง... ที่รอลงอาญาคนนั้นดู -*-
ขอโทดที่ต้องพสดพิง เห้อออ .....

ออฟไลน์ 6162002

เหมือนจะเคยดู แต่ไม่ยาวขนาดนี้ คาดว่าอันนี้คงเป็นฉบับเต็ม

ผมว่าเตือนใจได้ดีนะครับ

ดูแล้วอิจฉา ถ้าเป็นประเทศเรา ไม่มีทางได้เห็น ฮ. มารับผู้บาดเจ็บแน่ๆ  - -

ออฟไลน์ porasit33

ฝากอันนี้ด้วยครับ แต่นานมากแล้ว

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ดูสะเทือนใจ จริงๆครับ ประเทศเราน่าจะทำสปอตการรณรงค์ ขับไม่แชตไม่พิมพ์ แบบนี้ออกมาบ้างนะครับ

หรือหยิบยืมเอาอันนี้มาก็ได้ เพราะทุกวันนี้ผมเห็นเยอะเหลือเกิน

ออฟไลน์ Action

กฎหมายของอังกฤษค่อนข้างที่จะหนักมากเลยทีเดียว มีการคาดโทษไว้อย่างชัดเจน
กรณีเกิดอุบัติเหตุในลักษณะเช่นนี้ ถึงจะมีผู้เสียชีวิตหรือไม่ ก็โดนโทษหนัก
อาจจะไม่ถึงโทษฐานฆ่าคน แต่ก็เป็นโทษที่ไม่ได้เบากว่าเลย (เท่าที่สืบทราบมานะครับ)
ผมอยากให้ประเทศไทยทำเช่นนี้บ้าง เพราะทุกวันนี้มันเกรนจริง ๆ ครับ สำหรับพฤติกรรมเหล่านี้
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ เคยเห็นจากเว็บนี้น่ะแหละ
แต่ส่วนของฝั่งเมกา จำได้ว่าร่วมมือกับ AT&T เอาคนที่รอดแบบพิการมาเผยข้อความที่กำลังพิมพ์อยู่ครับ เช่น where r