ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียของ new crv 2.4 กับnew camry ให้หน่อยคับบ  (อ่าน 8427 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nathpol

• Newbie
  • *
กำลังตัดสินใจ คับบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ผมไม่เคยลอง CRV ใหม่

แล้วจะเทียบกับตัวไหนครับ 2.0 2.5 2.5HV

แต่ไปลอง 2.5HV แล้วโอเคนะ รถดีเลย แต่ไม่ประทับใจเบรกพี่แกพอสมควร

ผมว่า จขกท. ไปเทสไดร์เลยครับ จะได้รู้ว่าชอบตัวไหน

รถที่เราใช้ทุกวัน ก็ไปเลือกเอง อย่าถามคนอื่น โดยไม่ไปลองขับเอง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เลือกยากครับ
ขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งาน
ถ้าเน้นทัศนวิสัยการขับขี่ ได้ลุยทางลูกรังเป็นบางครั้งหรือเสี่ยงต่อน้ำท่วม
ต้องการเอาไว้ใช้ขนของขนาดใหญ่เช่น จักรยาน
ก็เหมาะกับ CR-V  ถ้าไม่ใช่ที่ว่ามี ไป Camry
ยังไงขอให้ลองขับให้สนุกครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YenChar

เอาราคาพอๆกัน คงต้อง CRV2.4 VS Camry 2.0

แคมรี่ อัตราเร่งดีกว่า เชื่อเลยว่าต่อให้เป็น 2.0 ก็วิ่งดีกว่า CRV 2.4
และที่สำคัญ ประหยัดกว่า ไม่ว่าจะในเมืองหรือนอกเมือง
คงไม่ต้องพูดถึงสมรรถนะ เพราะแคมรี่ 2.0 โฉมนี้ มัน Fin จริงๆครับ
ทั้งทางโค้ง เดินทางไกล อัตราเร่ง ความประหยัด

แต่ไม่ใช่ CRV ไม่ดี รถมันคนล่ะแนว
CRV เข้ากับสถานการณ์น้ำท่วมมากๆ เชื่อเลยว่ามันจะต้องมีอีกเรื่อยๆ
ถนนหนทางบ้านเรา CRV ก็เหมาะสม ไม่ว่าจะในเมืองหรือนอกเมือง
ข้อดีของ CRV คือทัศนวิสัย และที่สำคัญคือพื้นที่ใช้สอย
อีกเรื่องคือถึงแคมรี่จะสมรรถนะดีกว่า แต่ CRV ก็ไม่ขี้เหร่ เครื่อง 2.4 ก็แรงดีไม่เบา

คนล่ะแนวครับ จะเอา CRV ไปวิ่งแข่งกับแคมรี่ก็ไม่ไหว (ยิ่งถ้าแคมรี่ 2.5 ไม่ต้องพูดถึงเลย)
แต่จะเอาแคมรี่ไปยกสูง ขับลุยๆอย่าง CRV หรือจะเอาจักรยานหรือทีวีใส่แคมรี่แบบ CRV ก็ไม่ได้

ออฟไลน์ Nathpol

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากคับบ แล้วถ้าจะเอามาติดแก็ส +เน้นความคงทน +ความปลอดภัย +ความสะดวกสบาย +ความคุ้มค่า  อ่าคับ ตัวไหนจะเหนือกว่ากันคับ

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
ขอบคุณมากคับบ แล้วถ้าจะเอามาติดแก็ส +เน้นความคงทน +ความปลอดภัย +ความสะดวกสบาย +ความคุ้มค่า  อ่าคับ ตัวไหนจะเหนือกว่ากันคับ

จะติดแก๊สนี้ไม่ต้องเลือกแล้วครับ หวยออก Camry ไปแล้ว

CRV ไม่ใช่จะติดแก๊สง่ายๆนะครับ ลองเข้าไปดูในคลับก่อนติดให้จบยากมากตั้งแต่รุ่น G3 ขึ้นมาติดยากก

เป็นผมผมเลือก Camry มาติดแก๊สครับ

ปล. ผมชอบตัวท๊อปไฮบริดมากเลย เวลาเดินทางไกลคงสบายมากเร่งแซงพวกแช่ขวาชิวๆ  ;D
ช่วงนี้เจอพวกกระบะรุ่นใหม่ๆบ้าพลังเยอะมากกก >.<

ออฟไลน์ yod artstu

เหมือนปีที่แล้วเลยครับ ผมตัดตัวเลือกเหลือ 2 ตัว
และเลือก CRV แต่ดันๆม่มีรถส่งมอบเพราะสึนามิ
เลยไปออก camry hybrid เลย เพราะมีในสต๊อกคันสุดท้าย

เร่งแซงนี่กดปึ๊ดดด กดปึ๊ดดดดด  ;D
แต่อย่าพูดเรื่องแบตตอน 10ปีแล้วนะครับ 5555
: )

ออฟไลน์ oreo_san

• Jr. Member
  • **
ถ้าติดแก๊ส แล้วคงทนต่อแก๊ส ขอเชียร์ให้เป็น Camry ครับ ผมติด LPG ระบบหัวฉีด เลือกแบบที่มี option OBD. ใช้มาสามหมื่นกว่า กม. ยังไม่เคยมีปัญหา แต่เพื่อนผมใช้ CRV รุ่นก่อนหน้านี้
ติดร้านเดียวกับผม เลือกระบบเดียวกัน ( ผมแนะนำให้เค้ามาติด ) ติดทีหลังผมประมาณมา 5 เดือน เห็นบ่นว่ามีปัญหาเล็กๆ น้อยๆ จุกจิกกว่ารถของผม แต่ก็ไปแก้ไขตามอาการ แล้วก็ยังใช้ได้ดีอยู่ ;D