ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นงานอลูมิเนียมติดรถแบบนี้ทำได้ที่ไหนหรอครับ  (อ่าน 5279 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **

อยากทำแบบเองนี้เข้าพวกร้านไหนได้บ้างหรอครับ

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
มันเอาไว้ทำอ่ะไรครับ  กันหินดีดใส่ หรือลดเสียง ครับ

ออฟไลน์ denSM

• **
    • webgamethailand
รูปด้านบนเป็นแผ่นติดใต้ท้องรถ swift ส่วนใหญ่ทำจาก ไฟเบอร์ หรือ พลาสติกนะครับ ไม่ใช่อลูมิเนียม ถ้าต้องการหาซื้อลองหาดูได้ใน swift club ครับ

แต่ถ้าจะเอาแบบด้านบนไปทำเป็นอลูมิเนียมอาจจะยากอยู่นะครับ เพราะต้องมีของจริงที่เป็นต้นแบบไปให้เขาวัด

• **
รูปด้านบนเป็นแผ่นติดใต้ท้องรถ swift ส่วนใหญ่ทำจาก ไฟเบอร์ หรือ พลาสติกนะครับ ไม่ใช่อลูมิเนียม ถ้าต้องการหาซื้อลองหาดูได้ใน swift club ครับ

แต่ถ้าจะเอาแบบด้านบนไปทำเป็นอลูมิเนียมอาจจะยากอยู่นะครับ เพราะต้องมีของจริงที่เป็นต้นแบบไปให้เขาวัด

ครับ คืออยากตีเอง แต่ไม่ได้เป็นของ swift น่ะครับ อยากได้งานแนวๆนี้ไม่รู้จะหาที่ไหนรับทำดี Y_Y

• **
มันเอาไว้ทำอ่ะไรครับ  กันหินดีดใส่ หรือลดเสียง ครับ

ถ้าเป็นกันแคร้งสำหรับรถกระบะน่าจะกันหินดีดน่ะครับ

ส่วนรถทั่วๆไปเอาไว้จัดการไหลของอากาศใต้รถให้ดีขึ้นครับ

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member

ร้านที่ทำรถ offroad น่าจะทำให้ได้ มีอยู่หลายที่เลย

แผ่นกันแคร้งตัวนี้ ไม่ได้มีประโยชน์เฉพาะรถลุยอย่างเดียว   รถเตี้ยๆ ก็น่าติดไว้
เนื่องจากถนนบ้านเรา  บางครั้งมันเจออะไรที่คาดเดาไม่ได้  หลบไม่ทัน

อย่างแจ๊สผม  ก็โดนหินที่หล่นอยู่กลางทาง หลบไม่ได้เนื่องจากโดนขนาบข้างด้วยกระบะและ 10 ล้อ
เบรคไม่ทัน   พอเห็นก็ถึงแล้ว  ได้ยินเสียงดัง ปุ๊ก !!!

ซักพัก  ไฟน้ำมันเครื่องขึ้น ผลคือ ได้รูที่กันแคร้ง ขนาดหัวแม่มือยัดได้ครับ

ออฟไลน์ boyperapon

• **
ถ้ามีแบบหรือตัวอย่าง
ไปร้าน ที่มีป้าย ตัด พับ โลหะ เลเซอร์   ทำนองนี้ทำได้ครับ
ถ้าอยู่ใกล้ มหาชัย สมุทรสาคร ก็ ยูนิตี้เมทอล อยู่ตรงมหาชัยเมืองใหม่ ริมถ.พระราม2 ขาเข้า ทำได้แน่นอน

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
ในกทม หาซื้อได้แถวๆวงเวียนโอเดียนครับ ย่านนั้นจะเป็นย่านที่ขายโลหะ
ผมเคยไปซื้อแผ่นทองแดงแถวๆนั้น ส่วนมากจะขายยกแผ่น

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
อู่ซ่อมสีก็รับทำครับ ;)