ผู้เขียน หัวข้อ: ดู วีโก้3.0G เกียร์ธรรมดา ไว้ เปลี่ยนมาดู 2.5E เ กียร์อัตโนมัติ ดีไหม  (อ่าน 6549 ครั้ง)

ออฟไลน์ apoach

• Newbie
  • *
จากเจ้า 3.0 G เกียร์ MT ราคา 872,000-  กับ 2.5E ABS เกียร์ AT 847,000-
อุปกรณ์ ภายนอกภายในต่างกันไม่มากอาทิ ไมล์เรืองแสง เครื่องเล่น ดีวีดี ลำโพง พวงมาลัยมัลติ แต่อุปกรณ์เพื่อความปลอดภัยที่หายไป แอร์แบค  กล้องหลังไม่มี เอาไงดี

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
เอา 2.5 E (ABS) AT navi 891,000 ครับ  ราคาใกล้เคียงกัน ได้กล้องมองหลัง แต่ไม่มี airbags immobilizer

ถ้าใช้เอง ชอบเกียร์ธรรมดา ก็เอาตัวเลือกเดิมครับ
แต่ถ้ามีผู้หญิงใช้ด้วยเอา AT เลยครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ราคาขนาดนี้ไม่มี airbag ตายๆๆๆๆๆ >:(

ออฟไลน์ jubjeab

• Jr. Member
  • **
MT จะปล่อยง่ายกว่ามั้ยครับ

ออฟไลน์ Kittimasak

• **
ผมเห็นด้วยนะครับ ว่าจะเป็น Vigo 3.0 G MT เพราะว่าอารมณ์รถกระบะก็ต้องเป็นเกียร์ธรรมดาซะส่วนมากอยู่แล้วครับ
ส่วนoption ถ้าไม่ได้คลั้งมากก็ถือว่าไม่ต่างเท่าไหร่ ถ้าซื้อมาแล้วขายต่อ MT น่าจะขายได้ดีกว่าแน่นอนครับ (เห็นด้วยกับคุณ jubjeab)
ส่วนต่างแต่ 2หมื่น5 ได้เครื่อง3.0 airbag กล้องมองหลัง ผมว่าคุ้มนะครับ

ออฟไลน์ Northbridge

เป็นผมจะเลือกเอาไอ้อันที่มีแอร์แบกแหละ เกียร์ธรรมดารถกระบะ ไม่ได้ขับยากอะไรนักหนาครับสำหรับผมนะ  ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
3.0G AT 919,000 จบทุกอย่าง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ji.Cl.

เอ่อ... ราคา 847,000 ได้รถที่ไม่มีความปลอดภัยอะไรเลย ไม่มี ABS Airbag

872,000 ได้รถที่มี Airbag ABS ซึ่งทำให้รถปลอดภัยขึ้น และมีช่วยรักษาชีวิตคนขับและคนนั่งเมื่อสุดวิสัย

ทั้งหมดนี้ ราคาต่างกัน 25,000 ยังลังเล

ขออภัยอย่างสูงนะครับ แต่ชีวิตของคุณ และคนรักของคุณ มีมูลค่า 25,000 บาทรึ?

ออฟไลน์ TTL

กระบะยังไง ก็เกียร์ธรรมดาได้เปรียบครับ ขับมันส์ได้อารมณ์ดีครับ  อุปกรณ์ความปลอดภัยก็ดีกว่า
ถ้าโจทย์นี้ผมเลือก 3.0G MT แต่หากเป็นคนที่อาจจะไม่ชอบเกียร์มืออยากรักสบายก็ยอมกัดฟันขึ้นไปเล่น 3.0G AT เลย

ออฟไลน์ MC Stradale

ตรงนี้ก็คงต้องแล้วแต่ผู้ขับอ่านะครับว่าใช้งานรถด้านไหน แต่จริงๆถามว่าบรรทุกของหนัก เครื่อง 2.5 ก็เอาอยู่ครับ

แต่เรื่องความปลอดภัยนี่สิ ถ้า จขกท ขับเองซะส่วนใหญ่ไม่มีคนนั่งด้วยบ่อยนัก แล้วมี Airbag ด้านคนขับอย่างเดียวก็ยังโอนะครับ

เรื่องกล้องมองหลังผมว่า ถ้าไม่มี แต่ขอแถมเซนเซอร์ถอยได้ก็ถือว่าปลอดภัยมากแล้วครับ

ออฟไลน์ et41029

• Newbie
  • *
ถ้า2ตัวเลือกนี้  เลือก Airbag Abs ไว้ก่อนครับ  ส่วนเกียร์ก็ต้องดูกันอีกที่ครับ เราขับระมัดระวัง แต่คนอื่นจะขับแบบเราไหมครับ เลือกความปลอดภัยอันดับแรกครับ

ออฟไลน์ Sammy_

เป็นผมคงเอาระบบความปลอดภัยไว้ก่อนครับ แต่ถ้าอยากได้ AT จริงอาจต้องกัดฟัน 3.0 AT ::)

ออฟไลน์ bojung

ต่างกันไม่กี่หมื่น เอาแบบครบไปเลยครับ ตัว 3.0

ออฟไลน์ Mighty-X

2.5 E Navi มี ABS ครับ

ออฟไลน์ fameta

• **

ออฟไลน์ lovehome

• **
เลือก  Airbag Abs เอาชัวร์ มีแล้วไม่ได้ใช้ เดี๋ยวพอจะใช้แล้วไม่มี จะยุ่งนะครับ กับราคาต่างกันนิดหน่อย ถ้าซื้อผ่อน ซัก 4 ปี ราคารายเดือนคงต่างกนแค่หลักร้อย เองครับ

ออฟไลน์ Handm

• Newbie
  • *
ไหนๆก็ไหนๆ แล้ว เล่นไปเลย 3.0 option ครบทีเดียวจบครบทุกอย่าง กัดฟันหน่อยได้เต็ม