ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าในรอบ10ปีนี้มีรถยนต์รุ่นไหนมีแววว่าจะเป็นรถยนต์Classicในอนาคตครับ  (อ่าน 7986 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossapatiso

• Full Member
คิดว่ารถยนต์ในรอบ10ปีนี้(2002-2012)มีรุ่นไหนมีแววว่าจะเป็นรถยนต์Classsicในอนาคตครับ
ขอ3คันเท่านั้นนะครับ ไม่เอาเกินจากนี้แล้ว
ของผมคิดว่า

5 Series Sedan E60 หรือM5 E60ก็ได้
6 Series E64 ทั้ง2ตัวถัง หรือM6 E64ก็ได้
E Class W212 Sedan และWagon หรือE63 AMG W212ก็ได้
แล้วของคุณละครับ ขอเหตุผลด้วยครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ตัวผมเองคิดว่าไม่มีนะครับ เนื่องจากรถสมัยนี้เยอะมาก อนาคตมันน่าจะเป็นแค่รถเก่าเท่านั้น

ผมเองก็ไม่รู้นิยามของคำว่ารถคลาสสิคนะครับ แต่ส่วนตัวผมเอง คิดว่า มันน่าจะเป็นรถที่มีคนครอบครองน้อย เป็นรถที่มีคุณค่าทางด้านการ design

แต่รถปัจจุบันนี้ ถ้านับรถเฉพาะรถที่เป็น mass product ผมว่ามันเป็นรถคลาสสิคน่าจะไม่ได้นะ มั๊ยงั้นลองคิดดูสิ รถคลาสสิคเต็มถนน ผมว่ามันดูแปลกๆนะ ^_^

ออฟไลน์ Starplatinum35

• Sr. Member
  • R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Headman

chery qq ครับ

ครับ สังคม Headlightmag ของเราส่วนใหญ่ จะพิจารณารถที่ทุกๆ ส่วนครับ เพราะฉนั้น
พี่พี่หลายๆ คนอาจจะบอกว่าผมคิดได้ไง  ;D ;D
แต่ คนส่วนใหญ่ อย่างเช่นเวลาผมเดินข้ามถนน แล้วเห็น qq วิ่งมา บอกได้เลยครับ
เหลียวหลังมองทุกครั้งจนมันผ่านไป เหอๆๆๆ รถอะไรก็ไม่รู้ หน้ามันยิ่มตลอดเวลา ยิ้ม ทั้งวัน ถ้าไม่ติดว่า
คุณภาพการประกอบที่ไม่โดดเด่น ราคาที่ไม่สมเหตุสมหน (แพงเว่อ!) และเครื่องมันเสียงดังไปนะครับ
ป่านนี้ได้มาเป็นรถผมแล้ว 55555

อันคันนึงก็ เบนซ์ W212 ทั้งหลายอ่ะครับ สวยตลอดกาล ^^

เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ NinaDaddy

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมต้อง Superb Combi ;D เพราะใครเห็นก็มักจะชอบ แต่จำนวนรถในท้องถนนบ้านเราน้อยมากครับ

ออฟไลน์ Meow

ออฟไลน์ Buffy

Classic ในความหมายของผม คงประมาณว่า อีก 20-30 ปีข้างหน้า คนก็ยังถวิลหามาขับอยู่

คงเป็นรถ แนวเดิมเดิมแหละครับ

Mini, Fiat 500, Evoque, MX-5 NC, MB SLS, AM one-77, ford GT-40

แนวๆ นี้มั๊ง

ออฟไลน์ mathician

ออฟไลน์ prai

2012 Mercedes SL ครับ เนื่องจากรุ่นก่อนๆ ที่ผ่านมาครับ

ออฟไลน์ cloud

ขอตอบ E class coupeนะครับ แบบว่าไร้เหตผลนะอิอิ

ออฟไลน์ MystogaN

ส่วนใหญ่รถประเภทนี้มักจะเป็นรถสปอร์ต

เท่าที่คิดมีประมาณนี้ พวกซูเปอคาร์แท้ๆ นี่ยังไงก็คลาสสิคเพราะงั้นละไว้ครับ Veyron,Aventador,ONE-77, .....

SLS AMG ของมันแน่อยู่แล้ว

BMW Z4 E89 รุ่นนี้รูปทรงย้อนยุคน่าจะเป็นเอกลักษณ์ครับ

BMW 3 Coupe E92 รุ่นที่สวยที่สุดจาก คริสแบงเกิล

NISSAN GT-R รุ่นในตำนาน พิชิตรถยุโรปด้วยราคาแสนถูก

TOYOTA GT-86 นานๆ จะทำออกมาที อีก 10 ปีประวัติยาวแน่

BENTLEY Continental GT คันนี้กำลังมาแรงนะ มาแนวย้อนยุค อีกหน่อยยังไงก็สวยอมตะ

PORSCHE 911 รุ่นนี้ออกมากี่รุ่นผ่านไปกี่ปี มันก็อมตะ

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
Top Gear เคยกล่าวไว้ว่า การที่จะดูว่ารถคันไหนจะเป็นรถคลาสสิคในอนาคต ต้องดูที่ 3 ปัจจัย คือ หายาก น่าสนใจ และสวย แต่ ...

ผมจะขอยกตัวอย่างเป็น Ford Cortina ... ทุกๆรุ่นเลยนั่นละ ... ในยุค 90 เมื่อ Ford Cortina (Mk.3-Mk.5 ไม่นับ Mk.1 กับ Mk.2 ซึ่งกลายเป็นรถคลาสสิคไปแล้ว) มีอายุได้ 10-20ปี ตอนนั้น Ford Cortina เป็นรถที่หาไม่ยาก ไม่น่าสนใจและในสายตาคนทั่วไป ไม่สวย แต่พอมาในยุคปัจจุบัน ผ่านมาอีก 10-20ปี Ford Cortina ได้กลายมาเป็นรถที่หายาก เนื่องจากในยุค 90 ทุกๆคนไม่เห็นว่ามันจะมีค่า และนั่นทำให้ในปัจจุบันการเห็น Ford Cortina บนท้องถนนเป็นสิ่งที่น่าสนใจ และเนื่องจากรถในสมัยใหม่ ขาด Character ขาดความรู้สึกของรถเก่าๆ Ford Cortina จึงได้กลายมาเป็นรถที่สวยในสายตาของคนหลายๆคน

จากตัวอย่างที่ผมกล่าวมานี้ ผมบอกได้เลยครับว่า รถทุกๆคันที่ผลิตขึ้นมา ซักวันหนึ่ง จะต้องกลายมาเป็นรถคลาสสิค แต่วันนั้นมันจะมาถึงเมื่อไหร่กัน? ใครๆก็ตอบแบบแม่นแบบหมอดูไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ thevkel

• **

ออฟไลน์ Nugolfka

• Newbie
  • *
ขอเสนอ วอลโว่ 244 gl ถ้าจำไม่ผิด ปี 1975 ตอนนี้ตัวเองก็ใช้อยู่ค่ะ

ออฟไลน์ john

Beetle ได้เปล่าครับ ผมว่ามันเด่นเป็นเอกลักษณ์ดีนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Beetle ได้เปล่าครับ ผมว่ามันเด่นเป็นเอกลักษณ์ดีนะ

ออฟไลน์ cloud

+1 จริงด้วยครับ ใช่เลย

ออฟไลน์ simcity

Mini cooper R56

New Beetle

Mazda MX5 NC

3 รุ่นนี้ ผ่านไป 20-30 ปี คนหาซื้อมาเก็บกันแน่นอน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

ออฟไลน์ suttiruk

• **
เรียงตามลำดับและสามารถจับต้องได้น่ะครับ
1 BMW E92 cabri
2 Mini Cooper S cabri
3 BMW E46 cabri

ลักษณะบอดี้และเส้นสายมองแล้วสวยอย่างต่ำถึงปี 75 ในความคิดผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 20:14:08 โดย suttiruk »

ออฟไลน์ kimhalua

มาสด้า3 ตัวแรกคับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ผทว่า ทรงมันสวยดีคับ แล้วก้โฟกัส ครูซ ก้ไม่แน่ ตามสไตน์รถอเมริกา พอนานๆมันจะสวย