ผู้เขียน หัวข้อ: มีใคร รู้สึกไหมครับ ว่า Prius เสียงเครื่องดัง  (อ่าน 8298 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Prius เสียงเครื่องดัง  ผมว่ามันดังมากเลยนะครับ  ยิ่งขับช้า  คนหันมามองเต็มเลย   
ปล.ไม่ได้ขับ prius นะครับ

ออฟไลน์ panerai

Re: มีใคร รู้สึกไหมครับ ว่า Prius เสียงเครื่องดัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 23:22:52 »
ตอนมันชาร์จไฟเวลาแบตใกล้หมด รอบเดินเบาจะสูงกว่ารอบเดินเบารถธรรมดาครับ(คิดว่างั้น) ยิ่งเวลาวิ่งช้าๆแล้วเครื่องดันสตาร์ทเพื่อชาร์จแบตจะดังคล้ายๆคนขับรถเกียร์ธรรมดาเลี้ยงคลัชเบาๆ แต่ก็ไม่ได้ดังอะไรมากมายครับ

ออฟไลน์ modtuanid

• Jr. Member
  • **
Re: มีใคร รู้สึกไหมครับ ว่า Prius เสียงเครื่องดัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 00:27:28 »
สังเกตุจากรถเพื่อนนะครับ ถามว่าดังไหม ไม่ดังเท่าไรนะครับ
แต่ถ้าเทียบกับ camry hybrid ผมว่า prius ดังกว่าพอควรเลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 06:33:10 »
ใช้อยู่ ดังมากครับ

ตอนมันติดเครื่อง เสียงเครื่องกระหึ่มมากๆ
รถเพิ่งใช้ได้ 5 พันกว่าโล ตอนนี้ชินล่ะครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:00:47 »
ดังครับ ตอน start ปั่นไฟดังกว่าปกติรถทั่วไปเลยหละ แต่มีไฟแล้วเงียบกริ๊บ  ;D

สงสัยต้องลองใส่ 0w-20 เห็นว่ากันเงียบกว่าเดิมจริงๆ

ออฟไลน์ -uมส๑-

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 09:11:45 »
ดังครับ แต่ก็ไม่ได้ดังเท่าไหร่  :D

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 09:47:07 »
รอบเดินเบาอยู่ที่ประมาณ 1,500 รอบต่อนาที ครับ เสียงเลยเหมือนเร่งเครื่องไว้ตลอด
รถปกติ รอบเดินเบาที่ประมาณ 7-8 ร้อยรอบ

โทนเสียงเครื่อง รอบเครื่องยนต์ ตอนแรกก็ว่าดัง แต่รถข้างบ้าน เฟอร์รารี่ เสียงเครื่องยนต์รอบเดินเบา มันดังกว่าเยอะ แต่โทนเสียงรอบเดินเบาเครื่องยนต์ ใกล้เคียงกัน คาดว่ารอบเดินเบาน่าจะ 1 พันรอบขึ้น เลยทำให้รู้สึกว่ามันเพราะ  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 09:51:57 »
ตอนแรกๆเงียบ....

ตอนหลังนี่ หึ่มๆๆๆๆๆๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:47:27 »

ตอนแบตเต็ม มันเงียบ

ตอนแบตหมดนี่ มังกรทองยังอาย

เดี๋ยวก็ชิน บ่ต้องห่วง

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 14:24:38 »
เข้ามาชูมือเห็นด้วยเบาๆ
ถ้าวิ่งในโหมด EV เงียบมากกกกกกกกก
แ่ต่พอแบตใกล้หมด แล้วเครื่องยนต์ทำงานเพื่อชาร์ตไฟ
เสียงดังเหมือนรถธรรมดาลากเกียร์เลยครับ

ออฟไลน์ Kittimasak

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 15:26:46 »
เท่าที่ผมเคยขับมานะครับ มันจะดังแค่ตอนชารจ์ไฟแค่นั้นเอง โดยเฉพาะตอนเข้าเกียร์ โหมด B อ่ะครับ ดังพอสมควรอยู่

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 16:11:09 »
ผมนั่งทาน ข้าวกับเพื่อนอยู่  ได้ยินเสียง  ก่อนเห็นรถ  ซะอีก

ออฟไลน์ BoZomBie

• **
  • My Puius My Love
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 21:27:13 »
555 เป็นปรกติครับ ไม่ใช่แค่ดังนะครับ นั่งอยู่ในรถตอนแรก ที่ได่มาใหม่ๆ มีเหวอครับ เครื่องสั่นแรงด้วย แต่แป๊บเดียว
ผมก็นึกว่างานเข้าซะแล้ว
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 22:08:22 »
มันก็ไม่ดังมากเท่าไร่

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:08:24 »
ผมนั่งหลังก็ได้ยินเสียงเหมือนแบตมันดังหวือๆ อ่ะครับ ดังไปหนอยนะ น่าจะเก็บเสียงได้ดีกว่านี้