ผู้เขียน หัวข้อ: บทความของคุณ Homy Demio น่าจะพิมพ์ผิดนะครับ  (อ่าน 9901 ครั้ง)

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
และเครื่องยนต์ทั้งคู่จะถูกจับคู่กับเกียร์อัตโนมัติลูกใหม่ที่มีชื่อว่า Sky-Drive ที่ช่วยเพิ่มอัตราสิ้นเปลืองราว 5%และให้ความรู้สึกการขับขี่ที่ดีกว่าเดิม ก็เพราะปรับปรุงทอร์คคอนเวอร์เตอร์ให้มีประสิทธิภาพและปรับปรุงคลัตช์ให้ทำงานราบเรียบและรวดเร็วมากขึ้น

ตรงส่วนสีแดงในบทความน่าจะต้องลดอัตราสิ้นเปลืองมากกว่านะครับผมว่า

ไม่งั้นจะพัฒนาเครื่่องลดการกินน้ำมัน แต่มาพัฒนาเกียร์ให้เพิ่มอัตราสิ้นเปลืองทำไมครับ ???

:D :D :D
+^ M o N ™ ^+

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: บทความของคุณ Homy Demio น่าจะพิมพ์ผิดนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 22:28:16 »
ถูกแล้วนิครับ เขาพิมพ์ว่าอัตราสิ้นเปลือง นะครับ ดูดีๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: บทความของคุณ Homy Demio น่าจะพิมพ์ผิดนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 23:36:38 »
ต้องใช้ ลดอัตราสิ้นเปลือง
หรือ เพิ่มความประหยัดเชื้อเพลิง คิดว่าคงหมายความแบบนี้ใช่ไหมครับ เดี๋ยว Homy จัดให้ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8