ผู้เขียน หัวข้อ: โดน พันทิพย์แบบ เพราะทำลิงค์ มาเวปคุณจิมมี่  (อ่าน 51405 ครั้ง)

ออฟไลน์ tongfar222

• Newbie
  • *
มีคนมาถามเลยโดนแบบเลยกรรมจิงๆ เกินอะไรขึ้นกันนี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: โดน พันทิพย์แบบ เพราะทำลิงค์ มาเวปคุณจิมมี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 19:54:20 »
ถึงขนาดนั้นเลยเชียวหรือครับ?

อันที่จริงแล้วจะบอกว่า ตอนนี้ ผมเองยังโดนพันทิบยึดล็อกอินเลย

ในตอนนี้ ละครับ

ในวันพฤหัสนี้ ผมตั้งใจว่าจะเข้าไปพบปะพูดคุยกับทางพันทิบดอทคอมดู เพื่อชี้แจง และขอคำอธิบายต่างๆหนะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: โดน พันทิพย์แบบ เพราะทำลิงค์ มาเวปคุณจิมมี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 20:13:19 »
ตอนนี้มีเหยื่อมาถามเพิ่มขึ้นเยอะครับ น่ากลัวจะโดนแบนกันหมดล่ะครับ

P_Wut ก็โดนมาแล้ว ตอนนี้คนโดนแบนเพราะชื่อเว็บนี้มันก็ 3 คนแล้วล่ะครับ
นี่ผมว่ามันชักจะไปกันใหญ่แล้วนะครับ เกลียดขี้หน้าอะไรกันขนาดนั้น
หรือว่าเห็นเป็นการโฆษณา เลยต้องจ่ายค่าธรรมเนียม?

แบนของ JIMMY ผมไม่ว่าครับ แต่เที่ยวหน้ามืดตามัวแบนแบบนี้ ไม่ไหวนะครับ
ขนาดบอร์ด JIMMYเองเรียกตัวเองว่าบอร์ดเผด็จการ ยังไม่มีความคิดจะทำแบบนี้เลยครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 20:54:39 »
ผมไม่อยากจะบอกว่า ผมเห็นรูปของพวกคนทำงานที่พันทิป ถ่ายรูปอี๋อ่อ กะสมัคร เพราะตอนนั้นสมัครเป็นนายก และเข้าใจว่าพันทิปเป็นเวปที่ดังมากๆเลยจะรีบซื้อใจไว้เพื่ออะไรก้อตามแต่

และคุณจิมมี่ก้อมีอุดมการณ์ทางการเมืองแตกต่างจากพวกนั้น รวมทั้งถ้อยคำดุเด็ด เผ็ดมัน ช่างเค้าเถอะครับ ผมว่าอย่าไปอะไรกับเค้าเลย พวกนั้นเค้า ไม่ค่อยชอบรับอะไรที่มันเป็น ความจริง หรือเป็นเหตุเป็นผล

ดูจากหลายๆกระทู้ที่ชื่นชม คุณหน้าเหลี่ยมเหลือเกิน แม้มันจะออกมาก่อกวนให้เกิดความรุนแรงใดๆ ไม่เห็นใครสนใจจะทำอะไรเลย

จะสีไหน ผมไม่สนใจแล้ว แต่สีแดงมันทำลายสถาบัน ผมยอมไม่ได้

ถ้าคิดว่าไม่เกี่ยวกับหัวข้อ ลบได้ครับ เพื่อความสงบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 20:59:50 โดย mckyparty »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 21:00:24 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับที่เข้าใจ

แต่ขอยืนยันว่า งานนี้ ไม่เกี่ยวกับเรื่องการเมือง สีไหนต่อสีไหนแน่นอนล้านเปอร์เซนต์ครับ

และพันทิบเองก็เปิดกว้างในเรื่องนี้พอสมควรอยู่แล้ว

ดังนั้น จะเป็นเหตุใดนั้น ผมไม่ทราบจริงครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 21:26:10 »
pantip ไม่เปิดกว้างหรอกครับ
ถ้าเปิด เรื่องแค่คนทั่วไปที่ไม่ใช่ JIMMY ไปpost URL แค่นั้นแล้วโดนแบนน่ะว่าไง

คุณวันฉัตร อาจจะเปิดกว้าง แต่ทีมpantip คนที่แบนคุณน่ะไม่
และสถาบันน่ะ มันก็มีความเปิดกว้างทางความคิดมากเท่ากับคนที่มีความคิดปิดที่สุดที่อยู่ในนั้นไงครับ

ผมบอกแค่ว่า ทำไมคนเราต้องหาเรื่องเป็นศัตรูกันในเมื่อเป็นมิตรกันมันง่ายนิดเดียว
และเราก็ไม่เคยคิดลบหรือแบนคนที่post คำว่า pantip.com นะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ สยึมกึ๋ย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 21:41:36 »
ผมยังงงๆ เลยครับว่า ถึงขนาดกับต้อง "แบน" กันเลยหรือ
ในเมื่อยังมีการพิมพ์ Link กันได้ทั่วไป (ห้องไหนๆ ก็มีให้
เห็น)

แต่ สุดท้ายแล้วก็ เว็บเขา เขาจะทำไงก็ได้ เพราะตอนผมโดน
แบน ก็เพราะแค่เรื่อง "ล้อเล่น" เหมือนกัน

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 21:42:18 »
เว็ปที่ Double Standard อย่างที่นั้น ไม่อยากยุ่งมานานแล้วครับ

เว็ปอะไร ไม่ใช่พวกข้า เอ็งตาย คิดไม่ตรงข้า เอ็งโดน

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 22:42:19 »
ผมได้เข้าไปดูกระทู้ที่ว่าในรัชดาแล้วครับ

กระทุ้นี้ มีชื่อ http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7488278/V7488278.html

และต่อไปนี้คือข้อความจากกระทู้

ซึ่งเห็นได้ชัดเลยว่า บางความเห็น คือ 1 4 8 กับ 10 หายไป โดยผมไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร

ที่สำคัญ ตอนผมเข้าไป มีการขึ้นไฟแดงแจ้งลบกระทู้นั้นถึง 2 ไฟแดงแล้ว

เลยขอนำมาบันทึกไว้ในนี้เป็นหลักฐานไว้ก่อน

------------------------

"เวปไซด์ของคุณจิมมี่ url อะไรคัรบ "

ตามนั้นเลยครับ

จากคุณ : wsu - [ 3 ก.พ. 52 15:14:14 A:125.25.129.85 X: ]

--------------------------------------------------------------------------------

หน้าหลัก แจ้งลบ bookmark ส่งต่อกระทู้ พิมพ์ โหวตกระทู้ เก็บเข้าคลังกระทู้ กระทู้ก่อนหน้า กระทู้ถัดไป

--------------------------------------------------------------------------------

ความคิดเห็นที่ 2   

ออกจาก TD แล้วใช่มะ?

จากคุณ : ของมีคม   - [ 3 ก.พ. 52 16:39:04 ] 

ความคิดเห็นที่ 3 

คห. 1 ครับ

ระวังโดนยึดอมยิ้มชั่วคราวนะ

ผมโดนยึด ก็เพราะทำ link ให้เค้านี่แหละครับ

จากคุณ : P_Wut - [ 3 ก.พ. 52 17:15:38 A:118.174.166.250 X: TicketID:202977 ]

ความคิดเห็นที่ 5   

.............still waiting for the right answer.................i i

จากคุณ : funnybear (youngbear)  - [ 3 ก.พ. 52 19:16:49 ] 

ความคิดเห็นที่ 6   

เค้าแฝงตัวอยู่ในเว็บไซต์ คาร์ออนไลน์ ดอทคอมครับ

ไปเสริซกูเกิลเอาเอง อิๆ

จากคุณ : Quadrifoglio Verde  - [ 3 ก.พ. 52 19:41:24 ] 

ความคิดเห็นที่ 7   

ตอนนี้ชื่อเว็บนั้นต้องห้ามที่นี่ครับ

ใครพิมพ์ไปรับรองหายเรียบครับ เดาว่าน่าจะผิดฐานที่
1. ดึงคนไปเข้าเว็บตัวเอง ไม่น่าใช่ ไม่งั้น P_Wut คงไม่โดนยึด
2. โฆษณาชวนเชื่อ..ไม่น่าใช่ มันมีอยู่แล้วในแบนเนอร์ต่างๆของที่นี่

แล้วข้อหาอะไรล่ะ สงสัยข้อหากวนบาทามั้งครับ ประมาณว่าบอกเค้าว่าจะออกจากที่นี่ไปแล้วยังเสนอหน้ากลับมา เลยลบซะ เห้ย..ก็ไม่น่าใช่ ไม่งั้น P_Wut ไม่น่าโดนนะ

เป็นอันว่าตอนนี้ใครแสดงความเป็นเพื่อนกับ JIMMY น่ะเตรียมตัวโดนไว้ได้เลยครับ ผมเองก็คงโดนหลังจากส่งข้อความนี้แหละครับ

จากคุณ : หมีไฟฟ้า (V.Putin)  - [ 3 ก.พ. 52 20:01:15 ] 

ความคิดเห็นที่ 9   

^
^
ตามนั้น

จากคุณ : Preceda2    - [ 3 ก.พ. 52 20:57:32 ] 

ความคิดเห็นที่ 11   

เวรกรรม ...

Link อื่นลงกันได้ไม่เว้นวัน โยกไปบอร์ดโน้น บอร์ดนี้
แต่ ... บางบอร์ด ลงไม่ได้

ผมว่า ต้องมีการพิการในระบบบางอย่างแน่ๆ

จากคุณ : สยึมกึ๋ย    - [ 3 ก.พ. 52 22:18:24 ] 

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 23:03:48 »

คห.1 โพสต์ไปเต็มๆ ก็โดนไป

คห.4 ผมเอง แค่โพสต์คห.4 อ้อมๆ "headlightmag.com/webboard" แค่นี้ก็โดนแล้วล่ะ

คนมันต่ำ ไม่ว่าจะเก่งเทคโนโลยีแค่ไหน มันก็ต่ำวันยังค่ำ...

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 23:11:14 »
สวัสดีทุกท่าน เพื่อนผมที่โพสlink โดนแบนเรียบร้อยแล้ว >:(
มันเกิดอะไรขึ้นหรอเนี่ย
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 23:11:25 »
ผมใช้ user : pert for play นะคับ..

ตอนนี้ผมโดนแบนไปแล้ว... เรียบร้อย...

ได้รับข้อความว่า

ขออภัยด้วยครับ ชื่อนามแฝงของคุณไม่สามารถโพสตั้ง-ตอบกระทู้ได้ชั่วคราวเนื่องจาก *แบนชั่วคราว 30 วัน* แสดง URL ในกระทู้ ผิดกติกา เป็นการจงใจฝ่าฝืนกฏอย่างชัดเจน เพราะแก้มาเพิ่ม ทั้งที่เห็นการเตือนของเพื่อนสมาชิกแล้ว E7488278#8 "น่าจะ www.headlightmag.com
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

Chariot

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 23:23:30 »
คอยอัพเดตเรื่อยๆครับ เสียดายเก็บภาพตอนคห.10 ไม่ทัน

ออฟไลน์ ????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 23:51:51 »
อย่างที่ป๋าหยึมว่าเลย  เหมือนเลือกปฎิบัติ 

shyboy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 00:22:29 »
อารายการเนี่ยยย

ห้องนี้ ของแรงจริงๆๆๆ

มา mbk สิ ชื่อยี่ห้อ เว็บ ยังหราา อยู่เลย

ฮ่า ๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Nui

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 01:39:58 »
กระทู้นั้นเพิ่งไปดูมาเหมือนกัน

ถึงขั้นแบนกันเลยเหรอ แค่โพส url เนี่ยนะ

ผมว่าไร้สาระมากเลย เอาบรรทัดฐานที่ไหนมาตัดสินเนี่ย
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 09:05:21 »
เห้อออ.. เซ็งง เเทน
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 09:40:15 »
ก็ไม่คิดว่ามันจะแย่ขนาดนี้คับ งงโดนไป 15 วันเดี๋ยวใช้ทิกเกตเข้าเอาคับ
ก็จะเข้าไปเหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 09:45:18 โดย tongfar222 »

ออฟไลน์ TCh

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 10:01:52 »
โชคดีหน่อยครับ ผมเห็นใน pantip แล้วผมก็กดมาเลย แต่ลืม add bookmarks ไว้ เข้ามาดูอีกที อ่าว กระทู้หาย ???

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 11:50:02 »
Update ล่าสุด โดนลบแล้วนะคร้าบ สำหรับ http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7488278/V7488278.html

และที่โดนลบนั้น ผมว่า งานนี้ คุณ JIRATH ซึ่งอยู่ในสหรัฐอเมริกา

และผมไม่เคยคุยกันจริงจังด้วยเลยมาก่อน มากสุดที่จำได้ก็แค่ว่า มีกระทู้ Mazda CX-9 อันเป็นรถของเขาเองเท่านั้น

มาโพสต์ ดังต่อไปนี้....

ขอต่อจากความเห็นเดิมเลยนะครับ จะได้ไม่ซ้ำ กับความเห็นข้างบนก่อนหน้า...

------------------------------------------------
ความคิดเห็นที่ 15 

เย้ๆๆ ตื่นเต้นอ่ะ เกิดอะไรขึ้นนะ น่าสนุกดี

จากคุณ : AVSystem   - [ 4 ก.พ. 52 07:48:30 ] 

ความคิดเห็นที่ 16   

"xxxxออนดีมานด์"

ข้างบนแถบสีเทาๆหนะ

จากคุณ : JIRATH   - [ 4 ก.พ. 52 08:02:46 ] 

ความคิดเห็นที่ 17 

กรรมโดนอุ้ม...........555
กฏของที่นี้ มันมีด้วยรึคับ

จากคุณ : tongfar222 - [ 4 ก.พ. 52 09:42:16 A:58.9.39.70 X: TicketID:203328 ]

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 11:57:57 »
สงสัยคุณจิมมี่ คงไปเหยียบตาปลาผู้ดูแลหือเจ้าของเวปมั่งคับ
ผมสบายๆนะใครจะทำไรยังไงก็ทำไป คับ แค่ต้องไปก็คงต้องระวัง

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 12:17:13 »
ที่สำคัญคือตอนนี้ก่อนที่จะมีคนที่ต้องโดนยึด log in เพราะเรามากไปกว่านี้
เราต้องรีบเตือนให้ทุกๆคนทราบ และไม่ post อะไรที่เป็นการชี้นำคนมาที่เว็บนี้ครับ

ผมเดาว่าถ้าเป็นแบบนี้เว็บนี้คงไม่เกิด ไม่บูม มันคงอยู่ได้แค่นี้ครับ แต่อย่างน้อยผมก็มีพวกท่านทั้งหมดที่นี่
คอยให้กำลังใจ และให้อภัยที่การเกิดของเว็บนี้นำพาความซวยให้กับท่านอย่างไม่น่าจะเกิด

ถ้ามันเว็บนี้จะไปได้ไกลกว่านี้ เราคงต้องคิดหาวิธีทางกันใหม่ และไม่เดือดร้อนเพื่อนเราที่ Pantip
ซึ่งผมอาจจะเริ่มจากการทำใบปลิว URL เว็บไปยืนแจกตามหน้ามหาวิทยาลัยเอกชนต่างๆ

ถ้ามันต้องเหนื่อย ถ้ามันต้องคลานกับดิน ก็เอาเถอะครับ
เพราะสปริงน่ะ..ยิ่งกดหนัก มันยิ่งเด้งแรงครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 12:26:45 »
ที่สำคัญคือตอนนี้ก่อนที่จะมีคนที่ต้องโดนยึด log in เพราะเรามากไปกว่านี้
เราต้องรีบเตือนให้ทุกๆคนทราบ และไม่ post อะไรที่เป็นการชี้นำคนมาที่เว็บนี้ครับ

ผมเดาว่าถ้าเป็นแบบนี้เว็บนี้คงไม่เกิด ไม่บูม มันคงอยู่ได้แค่นี้ครับ แต่อย่างน้อยผมก็มีพวกท่านทั้งหมดที่นี่
คอยให้กำลังใจ และให้อภัยที่การเกิดของเว็บนี้นำพาความซวยให้กับท่านอย่างไม่น่าจะเกิด

ถ้ามันเว็บนี้จะไปได้ไกลกว่านี้ เราคงต้องคิดหาวิธีทางกันใหม่ และไม่เดือดร้อนเพื่อนเราที่ Pantip
ซึ่งผมอาจจะเริ่มจากการทำใบปลิว URL เว็บไปยืนแจกตามหน้ามหาวิทยาลัยเอกชนต่างๆ

ถ้ามันต้องเหนื่อย ถ้ามันต้องคลานกับดิน ก็เอาเถอะครับ
เพราะสปริงน่ะ..ยิ่งกดหนัก มันยิ่งเด้งแรงครับ

ดีคับที่คิดแบบนี้ ชีวิตมันไม่มีอะไรได้มาง่ายๆอยู่แล้ว มันไม่เรียกว่าซวยคับ แต่มันทำให้เราได้รู้อะไรมากขึ้นต่างหาก
เอาใจช่วยคับจะทำอะไรก็ทำไป ขอให้สู้กับแบบแมนๆก็พอคับ แค่นี้โลกก็อยู่ยากแล้ว

ออฟไลน์ bankpike

• Jr. Member
  • **
    • https://www.facebook.com/bankpike
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 12:43:22 »
ทำกันขนาดนี้เลยเหรอคับบ..

คงต้องทำการโปรโมทกันเองง...

สู้ๆพี่

ออฟไลน์ manop

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 13:51:14 »
แย่มากๆ
ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ก่อตั้ง headlightmag ทุกคน

ออฟไลน์ ???????????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 15:20:26 »
มารายงานตัวด้วยค่ะ แต่ยังไม่ได้โดนยึดมือถือ นะค่ะ อิอิ ;D

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 17:57:55 »
โดนไปเลย 30 วัน... ผมอ่า...
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 18:08:57 »
ผมติดต่อกับทางพันทิบไว้เรียบร้อยแล้วครับ

จะรีบเข้าไปคุยถึงปัญหานี้ โดยเร็วที่สุดครับ

แต่จะยังไม่บอกว่า วันไหน หรือเมื่อไหร่

มีความคืบหน้าเพิ่มเติมเมื่อไหร่ จะแจ้งให้ทราบในภายหลังครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ สำหรับความช่วยเหลือ และการสนับสนุนพวกเรา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 18:09:51 »
ชมรมคนถูกแบบ.......................555 ???

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 18:38:16 »
ในห้องกล้อง เขายังไม่เล่นแรงขนาดนี้เลย
อย่างมากก็เซนเซอร์คำ

พวกก็เลี่ยงบาลี ไปใช้ชื่อย่อกัน  แบบนี้ สื่อสารกันได้ ไม่โดนเซนเซอร์

ระหว่างนี้ ถ้าจะเรียก ผมเสนอให้เรียกว่า เว็บไฟหน้า ก่อนละกัน
ถ้ายังแบนอีก  แบบนี้ ไม่รู้จะว่ายังไงแล้ว