ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอู่ซ่อมหน่อยครับ  (อ่าน 4750 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tamtawan

• Newbie
  • *
แนะนำอู่ซ่อมหน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 22:26:07 »
ใครมีร้านดีๆ พอแนะนำไหมครับ พอดีเอารถไปซ่อม อยากได้ช่างมีฝีมือ บริการดีๆ หน่อย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: แนะนำอู่ซ่อมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 22:37:15 »
รถรุ่นไหน ยี่ห้ออะไรครับ?

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 23:59:23 »
รถอะไร จะไปซ่อมอะไรคับ

เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง ของเหลว ? ? ?
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 08:15:04 »
คำถามกว้างมากครับ

ถ้าอู่ช่วงล่าง เส้นนวมินทร์ กับซอยนวลจันทร์ต้นๆซอย 8-12 งานดีครับ
เช็คละเอียด ค่าบริการไม่แพง ข้างๆมีร้านซ่อมทั่วๆไป งานดีเหมือนกัน
ซอยตรงข้าม มีร้านแบต GS ร้านบ้านๆ แต่พูดจาดีครับ

อู่ BMW มีอู่ช่างวิว งานดี ให้คำปรึกษาดี ซ่อมถูก ประกันอะไหล่ 6 เดือน
ตรงนวมินทร์ ข้างโรงบาลเปาโล รับซ่อม BMW งานดีเหมือนกัน

เส้นนวมินทร์ ตรงข้ามโลตัส ร้านฟิลม์ 3m ร้านนี้ โอเคครับ

ปั้ม เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ปั้มเอสโซ๋ ศรีนครินทร์ ปั้มใหญ่ๆ ตรงแยกพัฒนาการ
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง มีกรองของแท้ขาย (เฉพาะรถยอดนิยมอย่างวีออส ซิตี้ ซีวิค อัลติส แคมรี่ วีโก้ ดีแม๊กซ์)
รับล้างรถด้วยนะครับ ล้างดีครับ รถไซต์วีออส 100 เดียว ล้างสะอาด ฉีดช่วงล่าง ใต้ท้องรถด้วย

ร้านล้อ ยาง ตรงตลาดพัฒนาการ เป็นตัวแทนฯมิชลินด้วย
งานดีครับ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ เปลี่ยนยาง สลับยาง ทำงานเร็ว เจ้าของร้านเป็นอาแปะ เอาใจใส่ลูกค้าดี
รับเปลี่ยนแบตด้วย

ใต้ดิน ซีคอนชั้น2 ร้านประดับยนต์ รับติดฟิลม์ ล้างรถ
ติดฟิลม์โอเคครับ แต่ราคาแรงกว่าปกติ 500 แต่งานล้าง ยังต้องปรับปรุง

เอาคร่าวๆเท่านี้นะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:28:57 »
ถ้ามีรายละเอียดกว่านี้จะดีมากครับ
เพราะอู่ที่ออกแนวเฉพาะทางน่าจะทำงานได้ชำนาญงานกว่า

เช่น อู่ซ่อม BMW โดยเฉพาะ หรือ อู่ซ่อม Audi โดยเฉพาะ หรือ อู่ซ่อมช่วงล่างโดยเฉพาะ หรือ อู่ซ่อมแอร์โดยเฉพาะ
ไม่มีอู่ไหนเก่งไปทุกด้านหรอกครับ