ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็นเซอร์ถอยหลังแต่ละยี่ห้อ ขนาดตัวเซ็นเซอร์มันเท่ากันหรือป่าวคับ  (อ่าน 6581 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
พอดีตัวที่แถมติดรถ crv มา มันเป็นอะไรไม่รู้คับเสียงลำโพงเตือนมันไม่ค่อยดังเท่าไหร่

แล้วผมก็ไม่อยากเอาอะไรมากเพราะได้แถมฟรีมาเลยว่าจะถอดออกแล้วซื้อยี่ห้ออื่นดีๆมาใส่

แต่กลัวว่าตัวเซ็นเซอร์มันขนาดจะไม่เท่ากันหน่ะสิคับ

ผมเลยอยากจะทราบว่าหัวเซ็นเซอร์นี่แต่ล่ะยี่ห้อขนาดมันเท่ากันหรือป่าวคับ

ขอบคุณคับ

ถ้ามันเท่ากันหมดมียี่ห้อไหนดีๆเสียงชัดๆแนะนำบ้างคับ ขอ 2 จุด ไม่มีจอ มีแต่เสียงก็พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 14:30:12 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

Junior22

• บุคคลทั่วไป
รูที่เจาะกันชนเท่ากันครับ ของแถมพวกนี้จริงราคาไม่กี่ร้อยบาทครับ เอาของแท้ดีกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ค่อยได้สังเกตุนะครับ

เหมือนจะเท่านะ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ขนาดตัวเซนเซอร์เท่ากันครับ
แต่รัศมีการตรวจจับแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

เซนเซอร์แต่ละยี่ห้อ ไม่เท่ากันนะครับ

จะแตกต่างกันนิดหน่อย บางอันเส้นรอบวงใหญ่  บางอันก็เล็ก

แต่ขนาดจะไม่แตกต่างกันมาก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มันจะมีขนาดของมันครับว่ากี่ mm
มันไม่มั่วนะครับ เพราะขนาดหัวเจาะมันจะไม่มี
อย่างที่ผมเคยติดเป็นขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 22mm นี่แหละครับ(ไม่แน่ใจ)
จะหาใหม่ให้ตรงต้องลองถามช่างดูหรือถอดมาเทียบเลยก็ได้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kimmeng21

มันจะมีขนาดของมันครับว่ากี่ mm
มันไม่มั่วนะครับ เพราะขนาดหัวเจาะมันจะไม่มี
อย่างที่ผมเคยติดเป็นขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 22mm นี่แหละครับ(ไม่แน่ใจ)
จะหาใหม่ให้ตรงต้องลองถามช่างดูหรือถอดมาเทียบเลยก็ได้

ขอบคุณมากคับ พี่ NONT4477  ;D

รบกวนพี่ช่วยตอบผมหลายครั้งเลย ^^ สงสัยผมต้องไปถามที่ร้านดูซ่ะแล้ว

พี่มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างหรือป่าวคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
แนะนำให้ติดจอครับ Sensor จะมีปัญหาเวลาโดนฝนนะครับ มันจะบอกผิดๆถูกๆ

ออฟไลน์ Newhang

เน้นยี่ห้อหน่อยก็ดีครับ  ผมไปติดของabt มันดังได้แม้ไม่มีอะไรขวางเลย รำคาญมาก
รถคันอื่นที่เป็นoemติดรถมา ไม่มีปัญหานี้เลยครับ

ใครพอมียี่ห้อที่ไม่เป็นแบบนี้แนะนำบ้างครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ขอบคุณมากคับ พี่ NONT4477  ;D

รบกวนพี่ช่วยตอบผมหลายครั้งเลย ^^ สงสัยผมต้องไปถามที่ร้านดูซ่ะแล้ว

พี่มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างหรือป่าวคับ
ยี่ห้อนี่ไม่รู้เลยครับ หลายๆยี่ห้อมันก็มาจากโรงงานเดียวกัน แต่แพ็คใส่กล่องต่างกัน
แต่ก่อนอื่นที่จะไปเปลี่ยน ผมว่าลองดูตัวลำโพงสัญญาณก่อนดีกว่า
ผมเคยติดให้กับรถตัวเอง แล้วต้องการความเนียน ยัดไว้ใต้คอนโซลโดยแกะฝาพลาสติกออกมาใส่เข้าไปข้างในนู้น
 สุดท้ายเสียงแทบไม่ออก เบามากๆ
แต่รถแฟนผมเซ็นเซอร์ยี่ห้อเดียวกัน แปะไว้ข้างนอกเลย ถ้าก้มไปดูมันจะไม่สวย แต่เสียงดังมาก
อยู่นอกรถได้ยิน
ลองเริ่มจากจุดนี้ก่อนดีกว่าครับ ถ้าลำโพงมันห่วยจริง ค่อยเปลี่ยนยกชุด
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^