ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ BWW ไม่ให้ขายใบจอง ทำไงดีครับ  (อ่าน 9360 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kubota

• Full Member
    • .
ศูนย์ BWW ไม่ให้ขายใบจอง ทำไงดีครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 17:24:17 »
พอดีตอนนี้ผมไปจอง x1 ไว้อะคับ รุ่น 2.149 ล้าน ที่ sky auto ขอนแก่น จองไป 1 แสน กำหนดรับรถประมาณ มกรา

อาชีพของผมทำงานเปิดเว็บ แต่ไม่ได้จดทะเบียนอะคับ มีเงินใน บช + กองทุนรวมเกินราคารถอยู่นิดหน่อย กับทรัพย์สินส่วนนึง รายรับทั้งหมดมันพุ่งมาช่วงต้นปี แต่มีรายได้เกินแสนมาสองปีแล้ว อาชีพไม่ค่อยมั่นคง

เค้าบอกว่าให้ผมดาว์ 8 แสนอะคับ ถึงจะชัวร์ แต่ตอนนี้ใจผมอยากเปลี่ยนละ เพราะเห็นราคาขายต่อแล้วตกไปเยอะจริงๆ มีคนเอา x3 ปี 2010 มาให้ดู แกขาย 1.8 ล้าน จากราคาป้ายแดง 3.3 ล้าน เห็นแล้วรุสึกไม่โอเคเพราะผมคงใช้รถไม่กี่ปีตามประสาวัยรุ่น
บวกกับรถ x1 หลายๆคงติงมาว่าไม่น่าเล่นอะคับ
เลยว่าจะหาดุรถมือสองก่อนอะคับ อาจจะ bmw s3 มือสอง ราคาล้านนิดๆแล้วซื้อสดหรือเกือบสด
ไม่ก็รอมีคนขาย x1 มือสอง
ไม่ก็ไปถอย c200 อะคับ เห็นแล้วสวยดี รถก็โอเค

ปกติแล้วตามกฏหมายศูนย์มีสิทธิ์ห้ามไม่ให้เราขายใบจองมั้ยคับ
คือตอนนี้พี่คนนึงแนะนำว่าจัดไฟแนนซ์ให้ไม่ผ่านง่ายสุดอะคับ แต่หน้าตาผมไม่เถื่อนเลย เป็นมิตรมากๆ
มีพี่อีกคนนึงก็โดนมาเหมือนกัน แกให้ทนายไปคุยเลย เพราะเคสของแกไฟแนนซ์ผ่านชัวร์

heracrase

• บุคคลทั่วไป
Re: ศูนย์ BWW ไม่ให้ขายใบจอง ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 17:36:42 »
อันที่จริงX1น่าใช้อยู่นะครับแต่ในไทยน่าจะใกล้ไมเนอร์เชนจ์ปีหน้าล่ะ

แต่ศูนย์นี้ชื่อเสียง(ที่ได้ข้อมูลมา)ไม่ดีเท่าไหร่ :P

เรื่องใบจองไม่ทราบแฮะ ::) (ไม่ได้ช่วย จขกท เล้ย55)

Junior22

• บุคคลทั่วไป
Re: ศูนย์ BWW ไม่ให้ขายใบจอง ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 17:40:23 »
สคบ. ช่วยได้ครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 17:42:47 »
เรื่องใบจองก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าเงื่อนไขแต่ละศูนย์เหมือนกันหรือเปล่า

จะขายใบจอง S3 ใหม่เหมือนกันครับ จะหันหัวไปเล่นเปิดประทุนครับ

ลองติดต่อ ผจก ศูนย์เลยสิครับน่าจะได้เรื่องกว่าคุยกัเซลล์
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 18:46:40 »
ตามที่ผมเข้าใจกับรถยี่ห้ออื่นๆคือ ทาง 0 จะคืนเงินจองให้ต่อเมื่อจัดไฟไฟแนนซ์ไม่ผ่าน

**เราก็ทำไงก็ได้ให้จัดไฟแนนซ์ไม่ผ่านสิคับ

ไม่มีเงินดาวน์ ดาวน้อยๆ สุดแต่วิธีของแต่ล่ะคนให้ไม่ผ่านยังไง 0 ก็ต้องคืนเงินจองคับ

ปล.ญาติผมเค้าเคยสั่ง mazda3 แล้วเปลี่ยนใจไปเอา EX ทาง 0 ไม่ให้ถอนจองเหมือนกัน

พอวันนัดไฟแนนซ์มาทำสัญญาณM3 ญาติผมเอาสมุดบัญชีไปให้ดูเงินในบัญชีมี 50,000 คนค่ำไม่มีสุดท้าย 0 ก็คืนเงินจองให้เพราะว่าไม่รู้จะทำยังไง

:P :P :P :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2012, 21:57:19 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ gouisoul

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 20:07:10 »
ศูนย์นี้ อีกแล้ว ผม จะไปจอง ตอน e60  ปี2009 บอก รอ 5 เดือน
และให้จอง 200000 ผม และไม่ลดสักบาท วันต่อมาบินไป กรุงเทพ เลย. 30 วันได้รถ
มีคนรู้จักจองไป สองแสน พอ จะไปเอารถที่อื่น บอก จะยึดจอง เห็นเพื่อนผม ฟ้องศาลอยู่มั่ง
ไม่แน่ใจ

• .
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 20:36:45 »
ก่อนหน้านี้ผมยื่นเอกสารด้านการเงินให้เซลหมดแล้วอะคับ ของแถมคือส่วนลดประกันครึ่งราคา ตอนนั้นจองด้วยอารมณ์ล้วนๆ  :'(
พอมาอ่านรีวิว ดูราคาขายต่อ แล้วมันไม่คุ้มอ่าคับ เลยว่าจะขายใบจองไปก่อน รอดูรถยุโรปมือสองไปเรื่อยๆ (มีคนไว้ใจดูให้) ไม่ก็อาจจะไปเอา benz อะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2012, 20:41:29 โดย Kubota »

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 21:00:27 »
ก่อนหน้านี้ผมยื่นเอกสารด้านการเงินให้เซลหมดแล้วอะคับ ของแถมคือส่วนลดประกันครึ่งราคา ตอนนั้นจองด้วยอารมณ์ล้วนๆ  :'(
พอมาอ่านรีวิว ดูราคาขายต่อ แล้วมันไม่คุ้มอ่าคับ เลยว่าจะขายใบจองไปก่อน รอดูรถยุโรปมือสองไปเรื่อยๆ (มีคนไว้ใจดูให้) ไม่ก็อาจจะไปเอา benz อะคับ

ถึงยื่นไปแล้วมันก็ได้อยู่น่ะคับ เอาเงินออกจากบัญชีให้หมด  :( ไฟแนนซ์ไม่พ่านแน่นอนตราบใดที่เรายังไม่ได้จ่ายเงินดาว์นไปลองดูๆ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 21:02:27 »
หาเรื่องให้เขาผิดสัญญา  มันน่าจะได้ซักเรื่องแหละครับ
ไม่ได้กับศูนย์ก็เอาไฟแนนซ์ อย่างที่ข้างบนบอก 5 5 5
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 22:06:58 »
บอกไปว่ามีงบดาวแค่ 10% เพราะเป็นหนี้ Supplier อยู่ มากกว่านี้ไม่ได้จริงๆ ครับ *-*

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 22:54:47 »
ศูนย์นี้ อีกแล้ว ผม จะไปจอง ตอน e60  ปี2009 บอก รอ 5 เดือน
และให้จอง 200000 ผม และไม่ลดสักบาท วันต่อมาบินไป กรุงเทพ เลย. 30 วันได้รถ
มีคนรู้จักจองไป สองแสน พอ จะไปเอารถที่อื่น บอก จะยึดจอง เห็นเพื่อนผม ฟ้องศาลอยู่มั่ง
ไม่แน่ใจ

สงสัยจะดังจริงครับศูนย์นี้   ให้จอง 200000 นี่ ผมว่าคุณปิดศูนย์ไปเถอะ บ้าป่าว   ทำอย่างนี้กะกินเงินจองลูกค้าอย่างเดียว  บริการไม่ดีแบบนี้   ปิดศูนย์บริการ แล้วไปเปิด ลิซซิ่ง เงินด่วน ดอกโหดดีกว่าครับ ^^

จริงๆราคา x1 ตัวล่าง ก็หล่นไมน่าเกลียดมากนะครับ +- มี BSI 5ปี ก็คุ้มแล้วครับขายช่วงหมด BSI

มันเป็น ธรรมดาของรถครับ แทบจะทุกยี่ห้อ ยิ่งรถราคาแพงมากเท่าไหร่ เวลาผ่านไปก็ตกกว่า รถเล็กอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2012, 23:00:21 โดย accord »

• .
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 23:32:59 »
ศูนย์นี้ อีกแล้ว ผม จะไปจอง ตอน e60  ปี2009 บอก รอ 5 เดือน
ไม่แน่ใจ

สงสัยจะดังจริงครับศูนย์นี้   ให้จอง 200000 นี่ ผมว่าคุณปิดศูนย์ไปเถอะ บ้าป่าว   ทำอย่างนี้กะกินเงินจองลูกค้าอย่างเดียว  บริการไม่ดีแบบนี้   ปิดศูนย์บริการ แล้วไปเปิด ลิซซิ่ง เงินด่วน ดอกโหดดีกว่าครับ ^^

จริงๆราคา x1 ตัวล่าง ก็หล่นไมน่าเกลียดมากนะครับ +- มี BSI 5ปี ก็คุ้มแล้วครับขายช่วงหมด BSI

มันเป็น ธรรมดาของรถครับ แทบจะทุกยี่ห้อ ยิ่งรถราคาแพงมากเท่าไหร่ เวลาผ่านไปก็ตกกว่า รถเล็กอยู่แล้ว
พอดีว่าตอนนี้ใจผมเทไปทาง c200 แล้วอะคับ ถ้าเป็นรถใหม่
อีกใจนึงก็ว่าจะเอารถมือสองราคาล้านนิดๆ แล้วซื้อสดหรือเกือบสด ใช้ไปซัก 3 ปีก็ขายไรงี้ แล้วแต่สถานการ์ณ
เพราะยอดดาวน์ 800,000 กับราคาขายต่อช่วง 2 - 3 ปีตกฮวบมากๆแล้วทำใจลำบากอะคับ เผื่ออนาคตเปลี่ยนใจ
ตอนนี้คงต้องหาเรื่องทำให้จัดไฟแนนซ์ไม่ผ่านอะคับ แต่จริงๆได้เงินคืนส่วนนึงผมก็เอาละ  ;D

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 23:54:48 »
ปกติขายใบจองได้นะครับ

คือคุณต้องหาคนมาซื้อต่อใบจองของคุณเอง

แล้วไปที่ศูนย์ด้วยกัน ไปเปลี่ยนสัญญา เซลล์ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ เพราะยังงัยก็ขายรถได้เงื่อนไขเดิมอยู่แล้ว

แต่ถ้าคุณหาคนมาซื้อต่อใบจองไม่ได้ ศูนย์ก็มีสิทธิ์ยึดเงินจองครับ

เพราะคุณจองไปแล้ว แต่ดันเปลี่ยนใจเอง ยกเว้น Finance ไม่ผ่านครับ

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 00:06:25 »
ไม่แน่ใจ

พอดีว่าตอนนี้ใจผมเทไปทาง c200 แล้วอะคับ ถ้าเป็นรถใหม่
อีกใจนึงก็ว่าจะเอารถมือสองราคาล้านนิดๆ แล้วซื้อสดหรือเกือบสด ใช้ไปซัก 3 ปีก็ขายไรงี้ แล้วแต่สถานการ์ณ
เพราะยอดดาวน์ 800,000 กับราคาขายต่อช่วง 2 - 3 ปีตกฮวบมากๆแล้วทำใจลำบากอะคับ เผื่ออนาคตเปลี่ยนใจ
ตอนนี้คงต้องหาเรื่องทำให้จัดไฟแนนซ์ไม่ผ่านอะคับ แต่จริงๆได้เงินคืนส่วนนึงผมก็เอาละ  ;D
ถ้า จขกท. อยากออก c200 std   pm ถามผมได้นะครับ อยากรู้อะไรเดี๋ยวช่วยแนะนำให้ได้   พอดีที่บ้านเพิ่งได้ c200 มาใช้ได้เดือนนึงแล้วครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 22:09:58 »
ไม่อยากจะคราม่าแต่จขกท.ไม่ศึกษาหาข้อมูลอะไรเกี่ยวกับรถที่จะซื้อเลยเหรอครับ วันนี้ไปทริป bmw มา ผมดู525d ไว้นานล่ะ กะว่ารวมเงินได้ตัดสดรวดเดียว เซลล์พยายามบอกว่าผ่อนก็ได้ดอกไม่แพง ดูแล้วยื่นก็น่าจะผ่าน ผมบอกไม่อยากมีภาระส่งรถเดือนละ5หมื่นครับ เกิดช๊อตขึ้นมาซวย เงินพร้อมเมื่อไหร่เดี๋ยวค่อยตกลงกัน พวกผ่อนอีโคคาร์แล้วโดนยึดเป็นแบบจขกท.เนี่ยแหละอารมณ์มาก่อนเหตุผล ส่วนถ้าอยากให้ยื่นไม่ผ่านตามที่เพื่อนๆบอกเลย เอาสมุดบัญชีเล่มที่เงินน้อยกว่าค่างวดรถแต่ละเดือนรับรองไม่ผ่านชัวร์

• .
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 23:56:02 »
ไม่อยากจะคราม่าแต่จขกท.ไม่ศึกษาหาข้อมูลอะไรเกี่ยวกับรถที่จะซื้อเลยเหรอครับ วันนี้ไปทริป bmw มา ผมดู525d ไว้นานล่ะ กะว่ารวมเงินได้ตัดสดรวดเดียว เซลล์พยายามบอกว่าผ่อนก็ได้ดอกไม่แพง ดูแล้วยื่นก็น่าจะผ่าน ผมบอกไม่อยากมีภาระส่งรถเดือนละ5หมื่นครับ เกิดช๊อตขึ้นมาซวย เงินพร้อมเมื่อไหร่เดี๋ยวค่อยตกลงกัน พวกผ่อนอีโคคาร์แล้วโดนยึดเป็นแบบจขกท.เนี่ยแหละอารมณ์มาก่อนเหตุผล ส่วนถ้าอยากให้ยื่นไม่ผ่านตามที่เพื่อนๆบอกเลย เอาสมุดบัญชีเล่มที่เงินน้อยกว่าค่างวดรถแต่ละเดือนรับรองไม่ผ่านชัวร์
ที่ผมสงสัยเรื่องขายดาวน์เพราะว่าเห็นเค้าก็ขายๆกันอยู่อะคับเลยแปลกใจ

ส่วนเรื่องการผ่อนหรือสด เหตุผลหรืออารม์ผมว่าแล้วแต่มุมมองดีกว่าครับ อย่างผมถ้าผมมี 10 ล้าน ซื้อรถ 2 -3 ล้าน ผมก็ผ่อนอยู่ดี ตอนนี้เงินใน บช และ กองทุนที่มีสภาพคล่อง
ผมอาจจะมีมากกว่าราคารถไม่เท่าไหร่ แต่ค่างวด x1 อย่างมากมันก็คิดประมาณ 10% ของรายได้ที่ผมหาได้ในปัจจบัน ถ้าลบกับค่างวดรถคันเดิมที่ผมจะขายออก ซึ่งผ่อนเดือนละ 14,000 มันก็เพิ่มอีกไม่มาก
ซึ่งที่ผมต้องการจอง x1 แล้ารอรับรถปีใหม่ ส่วนนึงเพราะต้องการกดดันตัวเอง

ออฟไลน์ champ1234

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 00:50:55 »
x1 ผมว่าราคารถตกน้อยสุดแล้วในค่าย bmw
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 00:54:22 โดย champ147 »