ผู้เขียน หัวข้อ: // อีเมล์ ขอโทษ จาก "แอดโทด" ผู้ก่อเหตุ โพสต์กระทู้ PR งาน Toyota ตัวจริง //  (อ่าน 5025 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผมได้รับอีเมล์ จากทาง "แอดโทด" (คือ จริงๆก็ควรจเขียนชื่อภาษาอังกฤษมาเลยนะ จะว่าไปแล้ว)

มาขอโทษ สั้นๆ ดังนี้

----------------------------------

เรียน คุณ J!MMY และ ผู้ใช้ Webboard Headlightmag.com ทุกท่าน

จากเหตุการณ์ที่ขึ้นทางเราขอแสดงความเสียใจ และกราบขออภัยทุกท่านในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

และขอรับรองว่าจะไม่มีเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นอีก

ขอแสดงความนับถือ

แอดโทด

--------------------------------------------------------

จบ ปิดคดี!!

ส่วนผมเอง ต้อง กราบขออภัยทาง Dentsu อีกครั้ง ที่ผมได้เข้าใจผิดในประเด็นนี้
ทราบมาว่าโกรธมาก ต้องขอโทษอย่างมากๆๆ ด้วยเช่นกันครับ

---------------------------------------------------------

ส่วนเอเจนซีผู้เกี่ยวข้อง ทุกแห่ง ก็ขอให้นี่เป็นเหตุการณ์สุดท้ายที่จะเกิดขึ้นกับเว็บของเรา

อย่ามาหว่าน Seed เพื่อหวังให้ผู้บริโภคเข้าไปดูเว็บหรือข้อมลของลูกค้าคุณ
เพราะท้ายที่สุด ถ้าลูกค้ารู้ว่า มันคือการโฆษณา ลูกค้าจะเกิดภาพลบต่อแบรนด์ลูกค้าคุณทันที
แล้วเรื่องแบบนี้ก็จะเกิดขึ้นอีก ไม่จบไม่สิ้น

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อืม นั่นสิครับ ทุกครั้งที่เป็นโฆษณาแฝงไรแบบนี้ผมจะรู้สึกติดลบทันทีเลย โดยเฉพาะที่เป็นข้อความมากับมือถือ  รำคาญมาก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อืม นั่นสิครับ ทุกครั้งที่เป็นโฆษณาแฝงไรแบบนี้ผมจะรู้สึกติดลบทันทีเลย โดยเฉพาะที่เป็นข้อความมากับมือถือ  รำคาญมาก

มันทำให้คนส่วนใหญ่ไม่สนใจเลยนะผมว่า

ออฟไลน์ Action

อืมน่ะ พวกนี้ทำให้คนอื่นผิดใจกัน ไม่ว่าจะทางตรงหรือทางอ้อม

จากเหตุการณ์นี้มันทำให้เสียหายกันหลายฝ่าย ทั้งคุณจิ่มมี่ dentsu และแบรนรถยนต์ทำการโฆษณา

คราวหน้าหวังว่าคงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้อีกนะ ท่องไว้ ๆ พุทโธ ๆ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Skyline

• Sr. Member
หวังว่าพวกนี้คงคิดได้นะครับ เพราะคนส่านมากเค้าจะคิดว่ารถมึงขายไม่ดีรึไง. คุณทำไม่ถูกกฏเเบบนี้ คงไม่มีใครเห็นดีเห็นงามเด้วยป็นเเน่