ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์ที่แพงที่สุดที่คุณเคยเห็นคืออะไรครับ  (อ่าน 17688 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: รถยนต์ที่แพงที่สุดที่คุณเคยเห็นคืออะไรครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 19:27:26 »
Lamborghini Gallado
GT-R R35
Continiental GTC
Bugetti Veyron 165 ล้าน ที่มอเตอร์โชว์ แพงสุดละที่เคยเห็น
Maybach 57&62
Rolls-Royce Ghost&Phantom
Porsche เจอมาหลายรุ่นละครับ
ที่เห็นบ่อยสุดคือ E-class Cabrio C-class coupe ครับ ก็แหงล่ะรถพี่ชายผมเอง อิอิ

ออฟไลน์ yossapatiso

• Full Member
Re: รถยนต์ที่แพงที่สุดที่คุณเคยเห็นคืออะไรครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 19:29:45 »
รู้สึกReventonไม่มีในไทยนะครับ คุณParinceo

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 19:41:42 »
รู้สึกReventonไม่มีในไทยนะครับ คุณParinceo

งั้นคงเป็น Aventador แหละครับ สงสัยดูผิด ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง Lamborghini เท่าไหร่ แหะๆ 5555

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 19:45:36 »
เจอaventador ที่เซ็นทรัลพระราม2 มาพร้อมกับผู้หญิงอันน่ารักที่มาคนเดียว ;)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 19:52:22 »
RR Ghost , Bentley Continiental ที่พารากอน
aston martin db9 แถวอโศก
F458 เจอแถวพระรามเก้า
Lamborghini Gallado แถวราชวิถี
Panamera Turbo แถว มศว ประสานมิตร
แหละวันนี้ก็เจอ E63 วิ่งเปิดไฟกระพริบขอทางอยู่

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 19:54:26 »
Bugatti Veyron@Rodeo Drive, Beverly Hills

เคยเห็นเหมือนกันครับ คันสีเหลืองดำจอดอยู่ตรงเบเวอรี่ฮิล

พี่ผมก็เคยถ่ายรูปคันนี้ ลงเฟสบุ๊คให้ดูครับ ย่านเศรษฐี

เท่าที่นึกออกผมเคยเจอ Roll-Royce phantom ที่เขาใหญ่
Aston Martin DBS ที่เขาใหญ่
Audi R8 ของเพื่อน
Bentley  เขาใหญ่, ถนนพัฒนาการ, บ้านหลังนึงแถวหัวหมาก
Ferrari ข้างบ้าน, ของเพื่อน
GTR-R35 ถนนพระราม9
Lamborghini บุญถาวร เกษตรนวมินทร์, แฮปปี้แลนด์, คอนโดLife รัชดา ,ของเพื่อน
Mclaren mp4-12c แยกรัชดา-ลาดพร้าว
SLS AMG ลาดพร้าว34

ส่วน Posche เยอะคงไม่ต้องพูดถึงครับ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ CN16888

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 20:05:29 »
เคยเห็น Rolls Royce Phantom จอดอยู่หน้า The Peninsula @HK ครับ

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 20:17:13 »
Rolls-Royce Phantom มั้งครับ เจอตอนกำลังจะไปอยุธยา ไม่เห็นป้ายทะเบียน สีน้ำเงิน ช่วงยาว

กับ bentley รุ่นเก่า ;D :o :o :o
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ MN

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 20:31:51 »
SLR Mclaren  แถวท่ายาง ถนนเพชรเกษม เพชรบุรี  
SLS Amg   แถวหอเพื่อน เอกมัย  << อันนี้เห็นตัวจริง สวยมว๊ากกก ไม่เหมือนในรูปเลย  รูปถ่ายไม่ขึ้น
ฺBentley สีแดง จี๊ดมาก คาดว่าน่าจะเป็น continental gt     ลานจอดรถเซ็นทรัลชิดลม
ฺBentley continental gt  ไม่แน่ใจเขาเรียกสีอะไร แต่ ป้ายโหดมาก ทะเบียน 5555   แยกกล้วยน้ำไทยคับ
lamborghini lp560-4 สีส้ม     ถนนพระราม2 และ สีขาว  แถวทองหล่อ เพชรบุรีตัดใหม่
R8 V10สีขาว หน้า ส น   แถวๆโรงบาลกลาง
Audi TTS มอเตอร์เวย์
Jaguar รุ่นอะไรไม่รู้คับ  ตอนรถติดแถวๆมอเตอร์เวย์
F430 ถนน พระราม3 ตอนรถติด ฮ่าๆ 
lexus LS460 สุวรรณภูมิ คับ  คันใหญ่มาก
Cadillac escalade esv  ตอนแรกเห็น งง นึกว่าพอช 555+  มันใหญ่มาก   โรงแรมแถวๆเพชรบูรณ์
GT-R35 ถนนกาญจนาภิเษก
PORSCHE Panamera  หน้า siam   > ในรุ่นอื่นของ porsche เห็นเยอะมากคับ
จริงๆเห็นเยอะมากคับ แต่อยากลองขับสักคัน อิอิ
ปล.จริงๆเห็นเยอะมากคับ อยากมีขับสักคัน อิอิ
แต่แค่เห็นอย่างเดียวก็มีความสุขแล้วครับ  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2012, 20:46:05 โดย MN »

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 20:42:44 »
เพิ่มอีกนิดหน่อย พยายามนึกอยู่ ผมเคยเห็น One-77 ครับ (ในฝัน ฮ่าๆๆๆ)

เอาจริงๆ ละเคยเห็นแรร์ไอเท็มครับ ที่อเมริกาเป็น Enzo Ferrari ครับ เป็นที่เฟอรารี่ไม่มีเฟอรารี่คันใดเทียบรัศมีได้ จริงๆ :o

SLR เคยเห้นบนทางด่วนบางนา ถ่ายรูปไว้ด้วยแหละ คนขับเป็นผู้หญิงครับ ;D

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 20:44:21 »
แพงสุดที่เคยเจอบนถนนน่าจะ RR Phantom Drophead สีดำ วิ่งเส้นราชพฤกษ์  ผู้ชายอายุประมาณ60-70 ใส่แว่น มากันสองคน

ส่วนรถที่เห็นแล้วตื่นเต้น ความแพงรองลงมา
RR Phantom สีดำ แยกสวนลุม
RR Ghost สีน้ำเงิน ฝรั่งขับ ที่สุวรรณภูมิ
               สีดำ   ถนนบางนา-ตราด
Carrera GT สีเงิน แยกพัฒนาการ
Aventador สีดำ สาธุประดิษฐ์
Mucielago SV สีดำ Toll way วิภาวดี
599 GTO สีน้ำเงิน วิ่งผ่านห้าง Paradise
SLS สีเงิน ขับซ้าย และ สีแดง ขับขวา เส้นบางนา-ตราด ทั้งคู่ แต่คนละเวลา
Aston martin DBS สีดำ หัวลำโพง
Bentley Contantinel 4ประตู สีดำ ที่เซนทรัลเวิลด์
Bentley Contantinel GT 2ประตู สีขาว ถนนบางนา-ตราด ผู้หญิงเหมือนแม่ค้าตลาด มากับลูก โหงเฮ้งไม่ให้ทั้งคู่ ผมเห็นแล้วอึ้ง
Maserati gran turismo สีดำ ที่Mega Bangna
             quattroporte สีดำ Seacon squar เสียงท่อแต่ง ดังและเพราะมากๆ
Cadillac escalade สีดำ หน้าจุฬา
R8 V10 ที่จอดรถ กลางแจ้ง Seacon squar
R8 V10 Spyder วงแหวนตะวันออก เลี้ยวเข้าMega Bangna

ที่เหลือไม่แพงสุด แต่Super car รุ่นเก๋า และเห็นบ่อย
Ferrari (328 ถนนรัชดา น่าจะรถสะสม) 355 348 360 430 456 612 california
Lamborghini (Diablo SV สีแดง ถนนบางนา-ตราด) Countach สีดำ จอดที่ศูนย์รถยนต์ ถนนศรีนครินทร์
Mucielago สีขาว ของคุณกีกี้ ที่สนามดริฟ
Gallardo superleggera สีเทาเข้ม ร้านอาหาร วงแหวนตะวันออก แล้วก็ Gallardo รุ่นปกติ เห็นบ่อยๆ
Porsche 998 GT3RS สี ดำ-ส้ม ของคุณกีกี้ สนามคลองห้า
991 พึ่งออกแท้ๆ เห็นมา5คันแล้ว รุ่นอื่นๆเห็นทุกสัปดาห์ เว้นแต่Cayenne เห็นเกือบทุกวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2012, 21:49:46 โดย Tonge »

ออฟไลน์ JAI16868945

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 22:07:17 »
Lamborghini Murcielago LP640 ฮะ
เห็นแถวถนนประดิษฐ์มนูธรรรมฮะ
S!R K!DW4R4UY

ออฟไลน์ каваи

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 23:00:30 »
Chevrolet Camaro ครับเคยเห็นเด็กที่โรงเรียนขับมา ผมยังอึ้ง  :o ม.4 พ่อซื้อให้แล้ว อะไรจะรวยขนาดนั้น ถ้ามีเงินผมคงซื้อแค่ Prius ก็เหลือแล้วขับในเมืองแข่งกัน Eco car ชนะ  ;D

ออฟไลน์ aun

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 23:15:32 »
Aventador ครับสีบรอนซ์เงิน เจอตอนกลับจากหัวหิน ขับตามกันมากับ gallardo แถมวันนั้นได้เจอ F430 (ขับมารยาทดีมากๆ) และก็ Boxster สีเหลืองอีกคัน กับอีกคัน Rolls Phantom บนโทลเวย์ คันนี้ถ่ายรูปไว้ด้วย (ทะเบียน XX 77) ไม่แน่ใจว่าัคันไหนแพงสุดนะครับ ระหว่างแฟนทอมกับอเวนทาดอร์ แต่เข้าใจว่าน่าจะแฟนทอม  อ่อแล้วก็ เคยเจอโกสต์ฝากระโปรงเแบบสีเงินๆอีกคันแถว BTS ศาลาแดงครับ

ออฟไลน์ BIGP

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 23:19:43 »
RR Phantom ทะเบียน xx 9999 ทางด่วนรามอินทรา
RR Phantom อีกคันในหมู่บ้านผม
Ferrari California อีกคันในหมู่บ้านผม
Ferrai 430 อีกคันในหมู่บ้านผม
SL 500 อีกคันในหมู่บ้านผม

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 23:23:03 »
RR PHANTOM ที่ฮ่องกงและสิงคโปร์ครับ
RR GHOST ที่บ้านเราหลายคันครับ

แต่ที่สุดๆคงเป็น PORSCHE CARRERA GT แถวหน้าเอ็มโพเรี่ยมและก็ BENTLET MULSANNE ก็สัก 2 ครั้งได้ครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 23:26:18 »
รถบรรทุกขนย้ายรถยนต์ที่มี Bentley Continental GT อยู่บนนั้น 6 คัน  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 08:27:46 »
ไม่รู้คันไหนแพงสุดนะที่เจอ แต่น่าจะระดับ 10 ล้านขึ้น
lambo กาลันโด versace สีขาว คาดดำ ที่ เซ็นทรัล ชิดลมที่จอดรถ vip
ferrari 430 สีแดง บนทางด่วนดาวคะนอง
sls amg สีขาว ตรงหัวกระบือ บางขุนเทียน
bentley คอนติเนนทัล gt สีขาว บนทางด่วน
rr ghost บนทางด่วน แถวเพลินจิต

ส่วนตอนเด็กสัก 10 กว่าปีแล้ว ที่เจอละชอบ แต่ราคาไม่น่าจะถึง 10 ล้าน
ferrari f355 สีเหลือง เจอที่หาดใหญ่ิ
porche boxter s สีน้ำเงิน เจอที่หาดใหญ่

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:13:03 »

RR จอดเรียง6คันหน้าMarina bay sand Singapore เป็นรถสำหรับรับส่งลูกค้า เลยจอดตากแดดตากฝนอยู่ทั้งวันทั้งคืน

คิดว่ามูลค่ารวมมากสุดเท่าที่เคยเห็นแล้วครับ

ออฟไลน์ noomanimemaster

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 12:46:27 »
คิดว่าน่าจะเป็น cadillac dts limo อะครับ ที่เชียงราย ไม่รู้ของใครเหมือนกัน

ที่ต่างประเทศน่าจะเป็น Infiniti QX 45 คันใหญ่ยักษ์หน้าบ่อนที่เขมร

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 13:20:03 »
RR GHOST ครับ เจอแบบงงๆ
ผมขับเลนขวาสุดที่แถวๆ 110 ก.ม./ช.ม. เส้นมอเตอร์เวย์มุ่งหน้าไปศรีราชา มองกระจกเป็นระยะไม่เห็นรถตามหลังมาในระยะประชิด (ที่ชิดขวา เพราะกำลังแซงรถอยู่)
มารู้สึกตัวอีกที พี่ก็มาเกือบติดตูดแล้ว ไวมาก ก็เลยรีบหลบให้ พอแซงได้ก็วิ่งฉีกฉิวไปเลย

แล้วก็เคยเจอ Avantador วิ่งขึ้นมอเตอร์เวย์พร้อมกัน เสียงตอนกระทิงเริ่มออกวิ่งนี่ หวานได้ใจมาก (เคสนี้เห็นแต่ไกล เพราะเปิดไฟวิ่งมาเลยทีเดียว)

ออฟไลน์ peterpat

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 00:49:54 »
คันในรูปเห็นแถวบ้านครับ น่าจะเป็นคันที่แพงสุดแล้วที่เคยเห็นครับ
แต่เคยไปหาดใหญ่ทีนึง ทึ่งมากครับเจอ Super Car ประมาณ 20 คันบนถนน
(อาจจะมากหรือน้อยกว่านี้นับไม่ทันครับ ขับกันเร็วพอสมควร)
มีพวก Fer Lambo Aston Porsche มีเยอะมากจนไม่ทันได้จำรุ่นเลยครับ
ถามคนรู้จักที่เป็นคนท้องถิ่นเค้าบอกว่าเป็นรถพวกเศรษฐีมาเลเซียขับมาเที่ยวกัน
นอกจากนี้ ถ้าในเมืองไทยก็มี
Aventador เจอสีขาวที่สุขุมวิทย์ นานพอสมควร (ผมว่าคันนี้น่าจะคันแรกๆในไทยนะครับ) สีส้มเจอจอดหน้าร้าน Seasoning เชื้อเพลิงครับ
Bentley Continental GT 3 ครั้ง
Ferrari 599 ที่ Paragon
LFA ที่ Paragon
SLR mclaren ซักที่จำไม่ได้
Carrera GT ทะเบียน xx 9999 กลับรถแถวๆหน้าปากซอยบ้าน
RR Grost
แล้วก็อื่นๆประปราย

ออฟไลน์ All Spark

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 13:12:43 »
เคยเห็น ขบวน super car หลายยี่ห้อ มีทั้งทะเบียน กรุงเทพฯ ภูเก็ต สงขลา ทะเบียนสวยๆทั้งนั้ยเลย มาburnยางโชว์ที่ในตัวเมืองหาดใหญ่ ควันโขมง ในคืนที่มีคอนเสิร์ตนูโวหรือเปล่าไม่แน่ใจ เมื่อหลายเดือนก่อน ผมนั่งอยู่ในวีโก้สี่ประตูสีดำของเพื่อน บอกเพื่อนว่าขับเข้าไปเลยอยากเห็นชัดๆ ตื่นเต็นมากๆครับ ไม่เคยเห็น

มีรถของพี่ๆสมาชิก HLM อยู่ในนี้บ้างหรือเปล่าครับ  ;D

ออฟไลน์ onspeeds

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 23:55:24 »
ferrari f12 วิ่งชิ้ววววที่มอเตอร์เวย์

ออฟไลน์ 402m11.1sec

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 20:26:23 »
ferrari f12 วิ่งชิ้ววววที่มอเตอร์เวย์

มาแล้วหรอครับ คาวาลิโน่บอกเลือกอ็อปตอนนี้รอสองปีนะครับ จำผิดคันรึเปล่า
ของผมคงเป็น ZondaR ที่โรงงานเค้า กับ250GTO

ออฟไลน์ new kid

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 16:48:20 »
 กัลลาโด สีส้ม ที่ลานจอดรถ ใน มหาวิทยาลัย กรุงเทพ กล้วยน้ำไท   
 เอส แอล เอส เอ เอ็มจี กัลวิง   พุทธมณฑลสาย2 กำลังเลี้ยวเข้าบ้านพอดี

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 17:58:25 »
น่าจะเป็น F1, แต่ไม่นับมั้ง
อยากรู้เหมือนกัน มันราคาสักเท่าไหร่