ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าชิ้นส่วนของเกียร์ CVT (ชิ้นส่วนหลักๆ) เป็นเหล็กหรืออลูมิเนียมครับ  (อ่าน 3168 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
สวัสดีครับ

พอดีว่าปีหน้าผมจะได้ทำงานที่ใหม่ ที่บริษัทผลิตเกียร์ CVT เจ้าหนึ่ง (ที่ส่งให้นิสสันนั่นแหละครับ)
ตอนนี้ยังทำงานที่เก่าอยู่ เลยยังไม่ทราบรายละเอียดมากนัก อีกอย่างนึง ทางโรงงานก็กำลังสร้างอยู่

อยากรบกวนขอความรู้หน่อยครับ ว่าเกียร์ CVT เนี่ย ชิ้นส่วนหลักๆของมัน เช่น pulley,housing gear box,ชุดฟันเฟืองต่างๆ
มันทำจากอลูมิเนียมทั้งหมดเลยหรือเปล่าครับ หรือว่ามีทั้งเหล็กทั้งอลูมิเนียมผสมกัน

แล้วมีชิ้นไหนที่เป็นเหล็กบ้างอะครับ (ผมเดาว่าพวกเฟืองน่าจะใช้เหล็ก แต่่เสื้อเกียร์ น่าจะเป็นอลูมิเนียม)

รบกวนด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
สวัสดีครับ

พอดีว่าปีหน้าผมจะได้ทำงานที่ใหม่ ที่บริษัทผลิตเกียร์ CVT เจ้าหนึ่ง (ที่ส่งให้นิสสันนั่นแหละครับ)
ตอนนี้ยังทำงานที่เก่าอยู่ เลยยังไม่ทราบรายละเอียดมากนัก อีกอย่างนึง ทางโรงงานก็กำลังสร้างอยู่

อยากรบกวนขอความรู้หน่อยครับ ว่าเกียร์ CVT เนี่ย ชิ้นส่วนหลักๆของมัน เช่น pulley,housing gear box,ชุดฟันเฟืองต่างๆ
มันทำจากอลูมิเนียมทั้งหมดเลยหรือเปล่าครับ หรือว่ามีทั้งเหล็กทั้งอลูมิเนียมผสมกัน

แล้วมีชิ้นไหนที่เป็นเหล็กบ้างอะครับ (ผมเดาว่าพวกเฟืองน่าจะใช้เหล็ก แต่่เสื้อเกียร์ น่าจะเป็นอลูมิเนียม)

รบกวนด้วยนะครับ  ;D

จาโคโตใช่มะ  พี่โป้ง   เด๋วเราอาจจะได้เจอกันครับ  รอผลสัมภาษณ์อยู่
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
pulley,shaft,Belt, ชุดฟันเฟือง, Bolt Nut เผ็นเหล็ก
housing gear box เป็นอลูมิเนียมเหมือนเกียร์อื่นๆทั่วไปนั่นละครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ใช่ครับ ที่ Jatco ครับผม