ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแชร์หน่อยเถอะครับผู้เคยใช้ vios, city, mazda 2, fiesta โฉมปัจจุบัน  (อ่าน 10530 ครั้ง)

ออฟไลน์ archian

• Hero Member
fiesta   อารมณ์นักแข่งรถ  นั้งกระชับเหมาะกับการซิ่ง  อิอิ

ออฟไลน์ Devil13

ผมใช้ CITY อยู่และไม่อยากเปลี่ยนไปซื้อ วีออส เฟียสต้า มาสด้า2
เพราะเท่าที่เคยไปลองนั่ง(ไม่ได้ลองขับนะ) CITY กว้างสุดทำให้อยู่ในรถนานๆได้แบบไม่เครียด

ออฟไลน์ IncarRus

City ,,, นั่งสบาย, ช่วงล่างนิ่มหน่อย และอัตราเร่งดี  ;)
Fiesta ,,, นั่งกระชับ, อัตราเร่งดี แต่ช่วงล่างตัวท๊อปไม่นิ่มเลยครับ  :-\
Vios ,,, วิ่งวันละ 100+ กว่าโล จับติดแก๊ส น่าจะทนสุดละ, เรื่องอื่น ไม่ออกความเห็น  ;D
Mazda2 ,,, ไม่เคยใช้ครับ :-\

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
City สอบผ่านทุกข้อครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
City นั่งสบายครับ เครื่องแรง ช่วงล่างเอาอยู่ พวงมาลัยนิ่งดี
ยกเว้นเรื่องของเสียง
เสียงล้อ ช่วงล่าง เสียงลม เสียงภายนอก เอาไม่อยู่ครับ Surround มาก รอบทิศเลย มอเตอไซค์คุยกันทีนี่สะดุ้งเลย
ส่วนเสียงเครื่องยนต์ ถือว่าพอทน
แต่บ้านผมก็จอง City ไปละ
แฟนผมใช้ Vios เพิ่งออกมาได้ 2เดือน
 Vios สู้ไม่ได้หลายเรื่อง
ยกเว้น นุ่มนวลกว่า เก็บเสียงดีกว่า และตีนต้นจัดกว่า

ส่วนคันที่เหลือยังไม่เคยลองแบบใกล้ชิดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2012, 16:34:48 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^