ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องแม็กและยางครับ  (อ่าน 5916 ครั้ง)

ออฟไลน์ sorn_suasing

• Newbie
  • *
ขอปรึกษาเรื่องแม็กและยางครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 20:15:07 »
พอดีว่ากำลังจะได้รถ Captiva สีดำ แต่มีความคิดอยากเปลี่ยนแม็ก ขอปรึกษาสมาชิกดังนี้ครับ

เดิมล้อขอบ 17 อยากจะเปลี่ยนเป็นขอบ 18 ไม่เอาขอบ 20 เพราะงบไม่ถึงและชอบแบบนุ่มๆครับ
ได้เข้าไปสอบถามที่ร้านแห่งหนึ่ง จึงมีคำถามมาปรึกษาสมาชิกดังนี้ครับ
1.ร้านแนะนำแม็กญี่ปุ่น Venerdi  6500-7000 บ./วง OK.ไหมครับสำหรับยี่ห้อและราคานี้ (แท้ไม่แท้ดูอย่างไร ได้เคยอ่านเจอว่ามี สินค้า ก็อปเกรด A ด้วย )
2.แม็กที่เป็นโครเมียมเงาๆดูแลหรือมีปัญหาอะไรมากไหมครับเทียบกับสีแบลคโครม
3.ร้านแนะนำยางโยโก 235/55/18 นุ่มดี ราคาประมาณหมื่นนึง/เส้น OK. ไหมครับ

หรือเพื่อนๆมีคำแนะนำอื่นๆรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
Re: ขอปรึกษาเรื่องแม็กและยางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 00:42:35 »
เรื่องล้อแม็กผมไม่ค่อยรู้ครับ
แต่ถ้าเป็นเรื่องยาง ถ้าเป็น yoko size นี้ต้องถามว่ารุ่นไหน
ถ้าเป็น parada specX ผมว่าแพงครับ น่าจะอยู่ที่ 7พันกว่าๆ
G055 6 พันกว่าครับ
แต่ถ้าเป็น advan V802 ราคาประมาณนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2012, 00:49:16 โดย beerrl »
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
Re: ขอปรึกษาเรื่องแม็กและยางครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 11:53:51 »
พอดีว่ากำลังจะได้รถ Captiva สีดำ แต่มีความคิดอยากเปลี่ยนแม็ก ขอปรึกษาสมาชิกดังนี้ครับ

เดิมล้อขอบ 17 อยากจะเปลี่ยนเป็นขอบ 18 ไม่เอาขอบ 20 เพราะงบไม่ถึงและชอบแบบนุ่มๆครับ
ได้เข้าไปสอบถามที่ร้านแห่งหนึ่ง จึงมีคำถามมาปรึกษาสมาชิกดังนี้ครับ
1.ร้านแนะนำแม็กญี่ปุ่น Venerdi  6500-7000 บ./วง OK.ไหมครับสำหรับยี่ห้อและราคานี้ (แท้ไม่แท้ดูอย่างไร ได้เคยอ่านเจอว่ามี สินค้า ก็อปเกรด A ด้วย )
2.แม็กที่เป็นโครเมียมเงาๆดูแลหรือมีปัญหาอะไรมากไหมครับเทียบกับสีแบลคโครม
3.ร้านแนะนำยางโยโก 235/55/18 นุ่มดี ราคาประมาณหมื่นนึง/เส้น OK. ไหมครับ

หรือเพื่อนๆมีคำแนะนำอื่นๆรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Venerdi ตามร้านส่วนใหญ่ Made in Thailand ครับ

1. ถ้าจะเอา Made in Japan ต้องสั่งนำเข้า ราคาก็ไม่ต้องพูดถึง 18" ชุดนึงก็น่าจะราวๆ 7-8หมื่นบาท

ลองถามที่ร้านดูครับว่าผลิตจากโรงงานไหน ถ้า Enkei  ,  Stamford SSW หรือยี่ห้อที่ไว้ใจได้ก็ ok แล้วครับ

2. ล้อโครม ระวังฉี่หมา อย่างเดียวครับ โดนบ่อยๆทิ้งไว้ ไม่ล้างออก สีโครมก็จะปูดออกมา ถ้าจอดรถนอกบ้านบ่อยๆไม่แนะนำล้อโครมครับ

3. โยโกลองเช็ครุ่นด้วยครับ ว่าราคากับรุ่นเหมาะสมกันรึป่าว ในเว็บไซต์ร้านยางต่างๆมีบอกแน่นอน

ปล. 18" ต้องทำใจหน่อยนะครับ ความสวยจะน้อยหน่อย อาจดูไม่เต็มซุ้ม ส่วนใหญ่ใส่18 พออีกไม่นานอดใจไม่ไหว ขยับเป็น20 ทั้งน้านนนน คริคริ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ sorn_suasing

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 23:27:04 »
เรื่องล้อแม็กผมไม่ค่อยรู้ครับ
แต่ถ้าเป็นเรื่องยาง ถ้าเป็น yoko size นี้ต้องถามว่ารุ่นไหน
ถ้าเป็น parada specX ผมว่าแพงครับ น่าจะอยู่ที่ 7พันกว่าๆ
G055 6 พันกว่าครับ
แต่ถ้าเป็น advan V802 ราคาประมาณนี้ครับ

ขอบคุณครับ

Venerdi ตามร้านส่วนใหญ่ Made in Thailand ครับ

1. ถ้าจะเอา Made in Japan ต้องสั่งนำเข้า ราคาก็ไม่ต้องพูดถึง 18" ชุดนึงก็น่าจะราวๆ 7-8หมื่นบาท

ลองถามที่ร้านดูครับว่าผลิตจากโรงงานไหน ถ้า Enkei  ,  Stamford SSW หรือยี่ห้อที่ไว้ใจได้ก็ ok แล้วครับ

2. ล้อโครม ระวังฉี่หมา อย่างเดียวครับ โดนบ่อยๆทิ้งไว้ ไม่ล้างออก สีโครมก็จะปูดออกมา ถ้าจอดรถนอกบ้านบ่อยๆไม่แนะนำล้อโครมครับ

3. โยโกลองเช็ครุ่นด้วยครับ ว่าราคากับรุ่นเหมาะสมกันรึป่าว ในเว็บไซต์ร้านยางต่างๆมีบอกแน่นอน

ปล. 18" ต้องทำใจหน่อยนะครับ ความสวยจะน้อยหน่อย อาจดูไม่เต็มซุ้ม ส่วนใหญ่ใส่18 พออีกไม่นานอดใจไม่ไหว ขยับเป็น20 ทั้งน้านนนน คริคริ

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ ใจจริงก็อยากได้ขอบ 20 แต่กังวลเรื่องการใช้งานเห็นว่าลุยได้ไม่เท่าขอบ 18 และงบก็ใช้เยอะกว่า พอดีจะเอาเงินไปใส่เครื่องเสียงด้วยครับ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:43:59 »
ยาง Yoko size นี้ เส้นละหมื่นเลยหรอครับ ?????

ถ้าเป็น Parada Spec X ผมว่า ไม่น่าถึงนะครับ ลองเช็คร้านอื่นดูมั้ย
หรือเป็นรุ่นสูงกว่านี้ อย่าง Advan ST รึป่าว