ผู้เขียน หัวข้อ: Vios ถึง 2 หมื่นโลแล้ว (ยังไม่ได้เข้าเช็คระยะ) พวงมาลัยหนักแปลกไหมครับ?  (อ่าน 4653 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
คือสงสัยว่า ถ้าใกล้ระยะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเฟือง rack แล้วเนี่ย พวงมาลัยหนืดขึ้นนี่ไม่แปลกใช่ไหมครับ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ไม่ได้ขับวีออส นะครับ

แต่เคยไม่เช็คระยะ เค้านัด 20,000  ผมไปตอน 28,000  พวงมาลัยไม่หนักครับ

เคยหนักครั้งนึง ตอนที่ยางแบน เหลือความดันยางเหลือ 17   :-[

ออฟไลน์ hutzero

ตามที่ข้างบนว่า  ลองเช็คลมยางดูก่อน   ถ้า Vios หนักแล้ว Lancer EX ผม  อภิมหาหนักเลยครับ

ออฟไลน์ keng33

• Newbie
  • *
พวงมาลัย ไฟฟ้า EPS  ต้องถ่ายน้ำมันด้วยเหรอครับ 
ของผม 3 หมื่นกว่าโล  ก็ยังไม่เห็นต้องทำอะไรเลยครับ 
เหมือนจะเข้าใจว่า ไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับมันนะครับ   
ถ้าพวงมาลัยมีปัญหา มันจะขึ่นไฟ PS ครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เอิ่มจากผมใช้วีออสเหมือนกัน มันมีการเปลี่ยนน้ำมันเฟืองrackด้วยหรอครับ งงมากๆ ว่าแต่ใช้โหดมาก! ใช้ครบสองหมื่นยังไม่เคยเช็ค นายแน่มาก ;D

ออฟไลน์ Action

พวงมาลัยหนัก เพราะยางแบนป่าว ? :-\
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อ้าวเหรอครับ

ผมนึกว่า EPS ทำงานช่วยควบคุม Hydraulic อีกทีเสียอีก ง่าวๆๆๆ

เดี๋ยวต้องไปเช็คลมยางแล้ว เหอๆ ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
ก่อนขับรถ ไปทำอะไรที่หมดแรงส์มาหรือป่าวครับ  ;D ;D ;D