โพลล์

รถเปิดประทุนชอบหลังคาแบบไหนตอนปิดประทุนครัล

หลังคาผ้า
12 (16.7%)
หลังคาแข็ง
60 (83.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 71

ผู้เขียน หัวข้อ: --ชอบรถเปิดประทุนหลังคาผ้าหรือหลังคาแข็งมากกว่ากันครับ--  (อ่าน 13329 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossapatiso

• Full Member
ทุกท่านชอบเปิดประทุนหลังคาผ้า หรือหลังคาแข็งมากกว่ากันครับ และทำไมครับ

ส่วนตัวผมชอบหลังคาผ้ามากกว่าครับ เลือกสีได้ ดูสวยclassicดีครับ แล้วลงทุนซื้อรถเปิดประทุนมาแล้วคงไม่สนเรื่องลมเข้า อะไรพวกนี้มั้งครับ ส่วนเรื่องคนกรีดถ้าจอดเขาไม่ได้หมั่นไส้อะไรก็คงไม่กรีดมั้งครับ นอกจากคนบ้า ;D ;D แล้วทุกคนชอบแบบไหนกันครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
เลือกแข็งเพราะบ้านเรามันร้อนครับอีกอย่างแดดแรง ถ้าอยู่ประเทศที่ไม่ร้อนมากและร้อนนานคงเลือกผ้าสีน้ำตาลเข้ม รถดำ

ออฟไลน์ MystogaN

ประเทศไทยคงต้องเลือกแข็งครับ ถ้าเมืองหนาวนี่เลือกผ้าแน่นอนครับผม ;)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมเอาหลังคาแข็งนะไม่ว่าจะในไทยที่อากาศร้อนหรือเมืองนอกที่อากาศเย็นๆก็ตาม

ผมว่ามันโอเคกว่า ผมว่ามันเซฟดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2012, 11:39:24 โดย Goodgarden »

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ผมชอบแบบแข็งนะ ดูสวยกว่า(ส่วนใหญ่) คหสต.ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมชอบหลังคาผ้า เพราะมันดู classic กว่าครับ

ถ้าจะเล่นหลังคาแข็ง ผมจะเอาแบบไม่เปิดประทุน (Hardtop) เลยมากกว่าครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ prai

ผมชอบหลังคาแข็งนะ ผมไม่เคยเห็นรถหลังคาผ้า สวยสักรุ่น

ออฟไลน์ rathkarin

• Newbie
  • *
หลังคาผ้าผมอยากลองใช้มีดไปกรีดดูสักที  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2012, 02:14:26 โดย rathkarin »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมชอบหลังคาแข็งครับ
พอเอาหลังคาขึ้น เป็นรถ Coupe
พอลดหลังคาลง กลายเป็น Convertible
ถึงได้เรียกว่ารถ CC เจ๋งดี ดูแลไม่ยากด้วย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หลังคาแข็งครับ

สวยกว่ามากๆเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แบบแข็งครับ

วันดีคืนดีเกิดผ้าใบขาดละก็...
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Action

หลังคาแข็งครับ ผ้าใบนี่ไม่เอา ผมกลัวมีดคัตเตอร์ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ panithanks

• Jr. Member
  • **
ผมเลือกหลังคาแข็งเพราะ
1.กลัวเรื่องโดนกรีด
2.ดูแลทำความสะอาดยาก พวกขนอะไรต่อมิอะไรติดง่ายมาก
3.หลังคาขาดตามอายุแล้วเปลี่ยนแพง

เหตุผลข้อแรกสำคัญสุดครับ เพราะผมชอบไปดูหนังรอบดึกกลับมาที่รถบางทีทั้งชั้นมีรถเราคันเดียว กลัวโดนกรีดขโมยเครื่องเสียง จอดไว้ที่เปลี่ยวๆก็อดห่วงรถไม่ได้ เป็นเหตุผลที่ทำให้ผมไม่เลือก convertible ครับ

ออฟไลน์ HYDE--

แล้วแต่คันอะครับ แต่ผมว่า หลังคาผ้ามันดู Classic ดีครับ
แต่เมืองไทยคงไม่เหมาะ แน่ๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

แล้วแต่รุ่น  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PLUS 9

• **
หลังคาแข็งครับ
1 สวยกว่านะ
2 ปลอดภัยกว่า รถพลิกคว่ำหัวหลุดแน่หุหุ

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
ชอบหลังคาแข็งครับ  เวลาปิดแล้วดูสวยกว่ากลมกลืนกับตัวรถ หลังคาผ้าดูขัดๆยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ kimmeng21

หลังคาแข็งคับ ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
ถ้าให้เลือกผมขอเลือกหลังคาแข็งน่ะ คิดว่ามันสวยกว่าครับ  ;)

ออฟไลน์ diow_1991

ต้องแข็งถึงจะสวยเข้ากับรถ

ออฟไลน์ No.94

• **
ผ้าครับ

หลังคาผ้ารุ่นใหม่กันความร้อนได้ดีครับ  เจอแดดจัดๆก็ไม่รู้สึกร้อนครับ

ส่วนเรื่องกลัวโดนกรีด เสียงลม น้ำรั่วซึม คว่ำ  อันนี้ต้องใช้ใจรักล้วนๆครับ.   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Buffy

ถ้าชอบ หลังคาผ้าครับ

classic สุดยอด .............สำหรับผมเปิดประทุนต้องผ้าเท่านั้น

แต่ให้ครอบครอง หลังแข็งครับ work กว่าเยอะ

ออฟไลน์ IS2000

หลังคาแข็งได้เปรียบเรื่องเก็บเสียงแและดูกลมกลืนกับรถครับ แต่รถเปิดประทุนหลังคาผ้าใบได้เปรียบที่ packaging จัดได้ดีกว่า เนื้อที่เก็บของหรือห้องโดยสารจะใหญ่กว่า และน้ำหนักรถโดยรวมจะเบากว่า
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Dr.Shank

หลังคาผ้า ครับ

ถึงจะเป็น roadster

:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2012, 15:26:05 โดย Phuwanet1688 »
..