ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณเป็นผู้หญิง คุณจะตัดสินใจยังไง ขอความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 16546 ครั้ง)

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
เรื่องความรัก ของแบบนี้มันจะมีคนที่ลงตัวและคนที่ใช่ ประโยคอาจจะเหมือนหนัง แต่ชีวิตผม อยู่กับแฟนมา3ปี แฟนผมไม่ได้นิสัยดีมากมาย ขี้วีน โวยวาย แต่เรายอมรับในสิ่งที่เสียกันและกันได้ อยู่บ้านเดียวกัน บางทีคนที่สูงกว่าเรามาก ๆ อาจจะทำให้ชีวิตเราลำบากก็ได้ สังคมเราเป็นแบบไหน นิสัยเราแบบไหน คนเรามีจริตไม่เหมือนกัน บางคนชอบ หรูหรา อู่ฟู่ บางคนสมถะ มีตัง ดั่ง ผ้าขี้ริ้วห่อทอง   จงจำไว้ว่า เราจงพิจารณาว่า เราเลือกอันไหน คนที่เรารัก หรือ คนที่รักเรา ถ้า2 คน ชอบนิสัยของเพื่อน จขกท.ได้ ไม่มีพ่อแม่ คนไหนอยากให้ลูกตัวเองลำบากหรอกครับ แต่ถ้าเป็นชีวิตผม ผมขอเลือกข้อ 1 ครับ คนที่พร้อมจะสร้างฐานะไปกับเราผมว่ามันดูคุณค่ากว่านะครับ เหมือนพ่อแม่ผม กัดก้อนเกลือกินก็ทำมาแล้ว มันจะมีความผูกพันธ์ คุณค่าที่ได้ร่วมทุกข์ ร่วมสุข กันมา น้าเน็คเคยเปรย ประโยคเด็ดออกมา คนที่รวยไม่มีวันที่จะอยู่อย่างสบาย เพราะยิ่งมีมาก ยิ่งอยากได้มาก นอกจากเขาคนนั้นรู้จักความพอเพียง  ;D ขอให้โชคดีครับในเรื่องความรัก

มาเรื่องรถกันบ้าง ถ้าเป็นผม รถอะไรก็ได้ครับ ขอให้เป็นรถตลาดซ่อมง่าย มีอะไหล่เยอะ มือ 2 ก็ได้ ถ้ามีคนเป็นธุระให้เธอ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
1.ใช้รถพ่อคุณ A33 ต่อไปเถอะครับ

ผ่อนรถแล้วคุณจะไม่เหลือเงินเก็บ ........

ค่าสัพเพเหระ จะตามมา

2. "ถึงเขาจะไม่ใช่คนดี คนเด่นอะไร ทำผิดทำถูกมาแค่ไหน แต่ถ้าคุณรักเขา ก็เลือกไปเถอะครับ ถ้าคุณมีความสุขพอ"
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
ตอบข้อ 2 ก่อน

ถ้าผมเป็น คุณผู้หญิงเจ้าของคำถาม ผมจะมองเพื่อนชายคุณเป็น candidate ลำดับที่ 3 เพราะว่าน่าจะมีอาการ "เพื่อนที่แสนดี" อยู่พอสมควร

กลับมาที่ข้อ 1

หากคุณเลือกข้อ 2 เรียบร้อยแล้ว

ถ้าเป็นคนที่ #1 ให้ "ซื้อ" Mirage
ถ้าเป็นคนที่ #2 ให้ "ขอ" New A-Class
แต่ถ้าเป็นคนที่ #3 ... คุณขอแค่เป็นคนนั่งข้าง ๆ ทุกเช้า-เย็น ก็พอฮะ ... อิอิอิ

นอกเรื่องไปเยอะ ...
ผมแนะนำอย่างนี้ครับ
เรื่องเจ้าชู้ มันก็เป็นสันดานของผู้ชายทุกคนนั่นแหละ
คนหล่อ ๆ อาจจะเจ้าชู้ได้ตอนหนุ่ม ๆ ต่อให้ไม่มีเงิน แต่พวกรวย ๆ นี่ เจ้าชู้ได้จนตาย เพราะป๋าเลี้ยงได้ !!!
ส่วนเรื่องการพูดคำหยาบ ... คุณอย่าคิดมากไปเลย ผู้ชายเค้าในหมู่เพื่อนฝูง ยิ่งกว่าสวนสัตว์ซาฟารี
แต่กับครอบครัว เค้าอาจจะเป็นคนที่พูดเพราะจับใจก็ได้

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
เรื่องรถ อย่างมากก้ eco car ป้ายแดงครับ ผมคิดว่าถ้ามากกวานี้ รายจ่ายจะตึงเกินไปครับ
ต้องมีเงินเก็บไว้บ้าง รถ/ม่ได้มีแค่ค่างวดผ่อนอย่างเดียว

ข้อ 2 ถ้าคนที่สองนิสัยดีจริง น่าสนครับ สร้างตัวมาเอง รายได้ก้เยอะ แล้วดุเหมือนจะระวังเรื่องการเงินพอสมควรเลย

ออฟไลน์ zuneo

• Jr. Member
  • **
ข้อ1. เริ่มจาก ECO Car ครับ แล้วค่อยมาพิจารณาอีกที่ว่าชอบหน้าตาแนวไหน เพราะ eco car ตอบโจทย์ได้หมด ทั้งราคาประหยัด ขับในเมืองเป็นหลัก นอกเมืองใช้ความเร็วตำก็สบาย(+ประหยัดน้ำมันด้วย)

ข้อ2 เลือกผู้ชายคนที่สองครับ ถ้าทั้งสองคนต่างกันแค่หน้าตา กับ ฐานะ (ไม่เกี่ยวกับนิสัยนะครับ) ความรักสมัยนี้ต้องใช้สมองช่วยเลือกครับ ไม่ใช่ใช้ใจอย่างเดียว ^^

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
ข้อ1  March หรือ Mirage

ข้อ2
หน้าตา กับ ฐานะ มันเป็นแค่ปัจจัยภายนอกถูกมั้ยครับ   ธุรกิจยังต้องวิเคราะห์ปัจจัยภายนอกและภายในเลย(SWOT)
ต่อให้ใครออฟชั่นดีแค่ไหน ถ้าสุดท้ายไปกันไม่รอดก็จบ! 

ถ้าจะมองว่าคนหล่อเจ้าชู้  ต้องถามก่อนว่าผู้ชายคนไหนไม่เจ้าชู้บ้าง เขาก็มีหัวใจนะครับ คนที่ฐานะดี จะมีผู้หญิงเข้ามาไม่น้อยเหมือนกันละครับ พูดค่อนข้างหยาบนี่ก็น่าคิดนะ
ผู้ชายทั้งสองคนมีดีทั้งคู่ แต่นอกจากความรักที่เขามีให้ ยังต้องมีความเข้าใจด้วย เพราะไม่มีคู่รักไหนที่ไม่ต้องปรับตัวหรอกครับ

ปล.มีแฟนขี้เมา ตื่นมายังหาย แต่มีแฟนขี้เหร่ นอนตื่นมาจะหายมั้ย? (ล้อเล่นนะครับ)
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ jojow

กระทู้น่าอ่านแห่งปี
 ;D ;D ;D
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ pluskit038

• Newbie
  • *
    • tall999slim
เจ๋งมากครับ