ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Nissan Figaro ครับ  (อ่าน 6454 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
สอบถาม Nissan Figaro ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 15:07:55 »
พอดีคนในบ้านอยากได้รถขำๆ แปลกๆ มาขับเล่นครับ แล้วความต้องการคือNissan Figaro

อยากสอบถามท่านๆว่า คิดว่ายังไงครับ?

ประหยัดน้ำมันไหม / เครื่องสู้ไหม,ได้แค่ไหน / บำรุงรักษายากไหม / อะไหล่หายากไหม / อู่ Nissan รับซ่อมไหม / ช่วงล่างได้แค่ไหน / จุกจิกหรือไม่

พอดีเห็นรีวิวในเวบ... บอกขับ170km/hได้ ธรรมดา130-140สบายๆ  ส่วนตัวไม่ค่อยเชื่อเพราะเกียร์แค่3จังหวะเนี่ยนะ

พยายามหารีวิวอื่นๆ(จากคนใข้จริง) ก็ไม่มีเลยครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ps. คันนี้ผมไม่ได้ใช้เอง แต่ดูแลเรื่องการซื้อครับ เพราะฉะนั้น ยังไงก็เป็นFigaroครับ ตัวเลือกอื่นไม่ได้มองเลยครับ

ถ้าเลือกเองได้ไปจบMX-5แล้วครับ+ผมมีอคติกับFigaroอย่างแรง

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
Re: สอบถาม Nissan Figaro ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 23:34:45 »
Fiat 500 ก็ขำๆ แปลกๆดีนะครับ น่ามาขับเล่นเพลินๆ
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ panithanks

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 01:00:04 »
ผมว่า Figaro เป็นรถที่น่ารักนะ ผมก็อยากได้ อิอิ ;D ที่เห็นในเมืองไทยผมว่าเป็นจดประกอบซะเยอะครับ เพราะฉะนั้นอู่ที่รับซ่อมก็น่าจะเป็นอู่พวกนี้แหละ อะไหล่น่าจะต้องให้อู่พวกนี้สั่งมาให้ ไม่แน่ใจว่าศูนย์นิสสันรับซ่อมหรือสั่งอะไหล่หรือเปล่านะครับเพราะไม่ใช่รถที่สยามนิสสันสั่งเข้ามาขายอย่างเป็นทางการ ทางที่ดีคงพึ่งอู่นอกเอา ผมเคยไปดูๆมาบ้างแต่ไม่เคยขับเลยไม่ทราบข้อมูลส่วนอื่นๆครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 08:28:25 »
Fiat 500 ก็ขำๆ แปลกๆดีนะครับ น่ามาขับเล่นเพลินๆ

เพลินๆนี่ 1.6M เลยน่ะคับ ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 11:08:01 »

เพลินๆนี่ 1.6M เลยน่ะคับ ;D

เพลินๆของคนขับ พอร์ช เฟอ ลัม น่ะครับ  ;D ;D ;D ;D