ผู้เขียน หัวข้อ: น้องชายเอาน้ำยาคาร์โก้ลบรอยขนแมว ปรากฏสีมันด่าง ทำไงดีครับ  (อ่าน 26893 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
น้องชายมันบ่นมาว่า รถมันเป็นรอยขนแมวเลยเอาน้ำยาคาร์โก้กระป๋องส้มไม่ได้ผสมน้ำ แต่ใช้นิดเดียววนรอบๆรอย ปรากฏว่าสีตรงนั้นด่างเลยครับ

รถน้องชายเป็นสีดำ เลยสังเกตุง่ายล่ะครับ

แก้ยังไงดีครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ slate

• Full Member
ผมก็เคยลองนะ เล่นเอาด้านไปเลย ดีที่ลองตรงชายกันชนล่างแล้วนิดเดียว มองไม่เห็น  :-[

คิดว่าถ้ามันกัดแค่ตรงชั้นแลคเกอร์ก็ขัดออกคับ แต่ถ้าลึกไปมากกว่านั้นก็... :'(

ขัดออก นี้เอาเครื่องขัดหรือครับ

ของน้องชายผม ตรงกระโปรงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

ขัดออก นี้เอาเครื่องขัดหรือครับ

ของน้องชายผม ตรงกระโปรงหน้าเลยครับ

ลองเอาไปเข้าคาร์แคร์ดูคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
คงเป็น ชั้นแลคเกอร์ มันเกิดอาการด้านครับ จากการ วนด้วย คาร์โก้ จริงๆ แล้วมันมีน้ำยาขัดอ่อนๆในตัว ครับ วิธีแก้ เข้าคาร์แคร์เลยครับ เพื่อให้ร้านเอา น้ำยาขัดละเอียดมาก ขัดทับ ทำให้ผิวเงางามเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ amadasus

• Jr. Member
  • **
คงเป็น ชั้นแลคเกอร์ มันเกิดอาการด้านครับ จากการ วนด้วย คาร์โก้ จริงๆ แล้วมันมีน้ำยาขัดอ่อนๆในตัว ครับ วิธีแก้ เข้าคาร์แคร์เลยครับ เพื่อให้ร้านเอา น้ำยาขัดละเอียดมาก ขัดทับ ทำให้ผิวเงางามเหมือนเดิมครับ
เห็นด้วยอย่างที่ซื้ดดดดดดดดด แต่ขอเพิ่มว่าหาข้อมูลคาแคร์ที่เขาดี ๆ ด้วยนะครับเดียวเจอ คาแคร์ไม่ดีมันจะไปกันใหญ่ครับ

ออฟไลน์ nouiii_1

• Jr. Member
  • **
ผมแหละ ลงทั้งคัน ตอนนั้นสีมันนานแล้ว ลอกทั้งคันเลยเช่นกัน

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
เคยคิดเหมือนกันว่าถึงอวสานของคาร์โก้แล้วหรือเปล่า?

เคยใช้สมัยยังเป็นเด็กมากๆ พ่อลงคาร์โก้กับเปอร์โย 505 หูย....ออกมานิ้งมาก

ผ่านไปเป็นสิบปี อารมณ์ไหนไม่รู้ ลองเอามาขัดประตูเล่นๆ C200 สีดำ

จ๊ากกกก ด่างทั้งประตูเลย หลังจากนั้นก็พอกันทีกับคาร์โก้

ไม่รู้ว่าคุณภาพเคลือบสีรถสมัยนี้มันใช้วิธีแตกต่างออกไป หรืออะไรก็ไม่รู้

เข้ามา update น่ะครับ ไม่รู้ว่ากระทู้จะหล่นไปไหนแล้ว

พอดีลองหาวิธีแก้ไขในเวปรถทั่วไปครับ

สรุปว่าใช้ polish เช็ด ทีเดียวออกเลยครับ

ผมเอา Polish glaze ของ amway เช็ดออกเกลี้ยง ไม่มีคราบด่างเหลือเลยครับ

พวก detailer หรือ polish compound ใช้ได้หมดครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมว่าคาร์โก้นี่แรงใช่ย่อยเลยนะครับ เวลาเ็ก็บงานไม่สนิท มันจะเป็นด่างๆตอนลงต้องลงบางๆ แล้วปัดออกเร็วๆ
ถ้าอยากจะใช้ตัวนี้ เพิ่มตังส์อีกนิด ได้ 3m polish ขวดขาวดีกว่าครับ silicone ทั้งขวด แมวกระจาย แกะกระจุย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้