ผู้เขียน หัวข้อ: แดดแรงมาก อยากเปลี่ยนฟิล์ม ขอคำปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 6885 ครั้ง)

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
ส่วนตัวรู้สึกช่วงนี้แดดแรงขึ้นทุกที วันไหนแดดแรงๆ ฟิล์ม 3m ที่แถมกับรถมันเอาไม่อยู่แล้วอะ
บานหน้า คนขับ ข้างคนขับ ติดความเข้ม 40 (ร้อนพอควร)
บานหลัง ที่นั่งด้านหลัง ติดความเข้ม 60 (นั่งด้านหลังไม่ค่อยร้อน)
ลอกฟิล์มที่เพิ่งติดประมาณเดือนนึง มันทำยากมั้ย ช่างเค้าต้องกรีดกระจกหรือเปล่า จะมีรอยขีดที่กระจกบ้างมั้ย
ถ้ามันเสี่ยงก็คงทนร้อนต่อไป ไม่อยากให้รถเป็นรอย
แล้วเอาฟิล์มอะไรดีครับ ลองอ่านในเน็ท แนะนำ 3m crystalline มันดีมั้ย ติดแล้ว easy pass กับ gps จะใช้ได้หรือเปล่าครับ

คันก่อนติด VK-70 บานหน้า หลายปีแล้ว มันคงหนาไป easy pass ใช้ไม่ได้ เวลาใช้ที ต้องยืนออกนอกรถเอา

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2012, 17:33:41 โดย kan.kom »

ออฟไลน์ adminope

• Jr. Member
  • **
vk30-40 ก็โออยู่นะ

vk30-40 ก็โออยู่นะ

รุ่นนี้มันใสเหใือน VK 70 เปล่าครับ
ไม่อยากได้ใสๆแล้ว แต่ของเค้าดีจริงนะ แตกต่างกันคนละเรื่องเลย

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
อยากได้ 3M ความเข้ม 80 รอบคันอะคับตอนนี้อยากเปลี่ยนเหมือนกันรู้สึกดำไม่พอ

อยากได้ 3M ความเข้ม 80 รอบคันอะคับตอนนี้อยากเปลี่ยนเหมือนกันรู้สึกดำไม่พอ

โห ไม่มืดไปเรอะครับ ผมเคยนั่งรถเพื่อนติด 80 มั้ง
ที่จอดรถชั้นใต้ดิน มองกระจกข้างไม่เห็นเลยครับ

ออฟไลน์ M Performance

Crytaline C40 กันร้อนดีและไม่บล็อคสัญญาณ
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ hutzero

ลองดูระบบแอร์หน่อยก็ดีครับ   ผมก็ติด 3M 40-60 เหมือนกัน  เย็นฉ่ำตลอด  ทั้งๆที่วิ่งแดดแรงๆ

ลองดูระบบแอร์หน่อยก็ดีครับ   ผมก็ติด 3M 40-60 เหมือนกัน  เย็นฉ่ำตลอด  ทั้งๆที่วิ่งแดดแรงๆ

ระบบแอร์ดีครับ
แต่ที่มันร้อนตรงที่โดนแดดครับ

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member

EX สีดำหรือป่าวครับ ของผมเวลาโดนแดดร้อนมากเลยครับ
หลังคาก็ร้อน ร้อนจนรู้สึกร้อนบนหัวเลย ไม่ทราบเป็นเหมือนกันหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าอยากได้ฟิลม์ดำดีๆสักรุ่น
ลอง Lamina Mysterry Series
ตระกูล LX กันร้อนได้ดีเลย
ผมติด LX30 รอบคัน เทียบเท่า 70% ราคาไม่แพงด้วย แหล่มเลย ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

เป็นรุ่น FX ครับ

ออฟไลน์ ChaY_ChonG

• Newbie
  • *
ถ้าต้องการติดฟิล์ม V-Kool บานหน้าเต็ม และ ต้องการใช้บัตร Easy Pass

ต้องให้ช่างติดฟิล์ม ตัดเป็นช่อง เว้นไว้สำหรับติดบัตร Easy Pass ถึงจะใช้งานได้ ไม่ต้องยืนออกนอกรถคับ

ออฟไลน์ adminope

• **
พึ่งเจอะ vk40 เองกะมือ555

แต่ lamina ดำๆก็ไม่เลวนะ ตอนนี้รู้สึก40มันสว่างไปนิด ว่าจะไปติดม่านละ

ออฟไลน์ YenChar

ผมใช้ 3M FX20 รอบคัน บานหน้าใช้ FX30
โอเคอยู่ครับ กันแดดได้ดี
แต่ความร้อนจากหลังคา ขนาดรถผมสีเงิน ยังร้อนเลยครับ สีดำน่าจะร้อนน่าดู

ออฟไลน์ firstime911

เอากันร้อนต้อง Vkool ครับ กันได้จริง ลองมาหลายอันแล้วทั้ง lamina, hicool, 3m
กันร้อนดีสุด ต้อง V จริงๆ แต่ Easy pass ใช้ไม่ได้ T_T
ส่วนลองลงมา ก็ lamina กับ 3m และ ห่วยสุด hicool แต่ถูกสุด

ออฟไลน์ myalexxp

EX สีดำหรือป่าวครับ ของผมเวลาโดนแดดร้อนมากเลยครับ
หลังคาก็ร้อน ร้อนจนรู้สึกร้อนบนหัวเลย ไม่ทราบเป็นเหมือนกันหรือป่าวครับ

แดมป์หลังคาเลยครับ

ไม่ร้อน ฝนตกก้เงียบมาก

ออฟไลน์ The_Kr!s

• **
ถ้าชอบความเป็นส่วนตัว Solar Guard ดำเข้มสวยมาก
กันความร้อนดี ราคาครึ่งของ VK

ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้คำแนะนำ
เรื่องแดมป์ เคยเอาไปทำอยู่คันนึงพร้อมกับทำเครื่องเสียง
เห็นตอนรื้อมาแดมป์แล้วสงสารรถ
แต่แดมป์แล้วดีจริงครับ เงียบ เสียงฝนบนหลังคาหายไปเยอะ

ตอนนี้มองเรื่องเปลี่ยนฟิล์มก่อน