ผู้เขียน หัวข้อ: Almera e m/t ขับเร็วแล้วมีกลิ่นไหม้ มันผิดปกติไหมครับ  (อ่าน 4356 ครั้ง)

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
   รถวิ่งได้ 3000 โล เวลาขับ 140-160 กลิ่นชัดมากเลย                                                  แรกๆนึกว่ามาจากนอกรถ แต่ขับเร็วๆแล้วเป็นตลอดเลย ไม่ได้เปิดลมนอกเข้าด้วย                                                       กลิ่นเหม็นคล้ายๆไหม้ผสมกับกลิ่นน้ำมันอะครับ เลยสงสัยว่ามันผิดปกติหรือเปล่า                             กลัวรถจะมีปัญหาอะครับ      ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นครับ          ;D
2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
อัลเมร่าของเพื่อนก็เป็นครับ เวลาขับเร็วๆ ตอนนี้ไม่มีกลิ่นนั้นแล้วครับ เข็มไมล์ตอนนี้วิ่งไปแล้วประมาณ 3 หมื่นกว่ากิโลเมตร

ออฟไลน์ bleem

เป็นกันทุกคัน เกือบทุกค่ายครับ พ้นช่วงรันอิน 5000 -10000  มันจะหายไปครับ พวก ECO CAR ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Vios หายตอน 1,000 โลครับ
แต่ว่าขับปกติในเมือง ก็เหม็นแล้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ของผมวิ่งไป70,000 ซัด 200+ ยังเหม็นไหม้อยู่เลยล่ะครับ  ???

ปล. แต่ไม่เหม็นทุกครั้งน่ะครับ ต้องแช่ยาวๆๆกลิ่นถึงมา  :-\

ออฟไลน์ Okino

• Full Member
ของผมเป็นปกติครับ ไม่มีกลิ่นแปลกๆ วิ่งมาประมาณ 3พันต้นๆ ครับ
????? MD02 ??????????!!

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมใช้มาร์ช 140 ++ มีกลิ่นเหมือนกันครับ สงสัยจะเป็นที่น้ำมันเครื่องมีกลิ่น เพราะรอบที่แล้วใช้ ptt ngv w40ไม่มีกลิ่น แต่ตอนนี้ใช้ w30 ของเมกา(จำยี่ห้อไม่ได้กระป๋องเขียวๆ) api sn support lpg/ngv full syn มีกลิ่นเข้ามาครับ แต่สังเกตุว่าถ้าใช้เบอร์ 40 แล้วจะไม่มี่กลิ่นจริงๆ

ตอน 10000 โลใช้ elf full syn 10w40 อัด 170 ยังไม่กลิ่นกระดิกเข้ามาเลย พอเปลี่ยนไปเป็น บางจาก plat 0w30 หรือ 5w30 เี่นี่ยแหละ กลิ่นโชยมาเลย
ตอนใช้ ptt ผมไปทำวาวล์มาก็เลยลองอัด ก็ไม่มีเลย แปลกใจอยู่เดียวรอบหน้าจะยัด w40 เข้าไปใหม่ว่าจะมีกลิ่นไหม

ผมใช้มา 68000 โลแล้ว m/t เหมือนกัน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้