ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้ถามไถ่ ชวนไปเจอกัน Pre-Meeting Vol.1 : 10 ตุลาคมนี้ สถานที่ ? /*-*/  (อ่าน 14129 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ในเมื่อหลายๆคนถามไถ่ว่าเมื่อไหร่จะมีมีทติ้ง
ถามจนเลิกถามไปแล้ว

แม้จ้าพเจ้าจะจัดมีทติ้งไม่ค่อยดี ล่มแล้วล่มเล่าเฝ้าแต่ล่ม กันทั้งปี
คราวนี้ คิดว่า ก่อนวันที่ 16 ตุลาคม ซึ่งเป็นกำหนดวัน ที่ข้าพเจ้าจะงดออกจากบ้าน เพื่อเตรียมตัวสู่ภาระกิจสำคัญประจำปีนี้

ดูไปดูมา 10 ตุลาคม เสาร์ที่จะถึงนี้ นี่แหละ ที่สะดวกกันที่สุด

คุยกันกับแพน แล้ว ได้ไอเดียกันคร่าวๆดังต่อไปนี้

ผมกำลังมองอย่างนี้ว่า ถ้าคนที่คิดว่าจะมา คือมาครับ เด็กคือเด็กอันนี้ไม่สนอายุครับ สำคัญคือคุณอยากมากันหรือไม่ ส่วนใครที่มาไม่ได้ อันนี้ไม่ต้องเสียดายหรอกครับ มันไม่ใช่ครั้งสุดท้าย เราไม่สามารถจัดมีตติ้งที่ทุกคนมาพร้อมๆกันหมดได้อยู่แล้วครับ ฉะนั้นเราเล่นกันแบบสบายๆ อยากจัด อยากมา มาได้ ค่อยมา

ตอนนี้กำลังมองไปที่ นวมินทร์ อเวนิว ที่มองแล้วน่าจะโอเคนะ

แล้วก็ไปกินอะไรกันแถวๆเลียบทางด่วน ปาป้าปอนด์แพงจริงๆ ถ้าเอาอิ่มมันหัวละ 300 บาท (หรือสั่งเย็นตาโฟกินก็ถูกลงหน่อย)

แต่แถวนั้นมีร้านไต้ก๋ง ไม่อร่อย แต่พอได้มันอยู่ใกล้ทางด่วน อาจจะไกลสำหรับบางคนแต่ช่วยได้ยาก
เพราะไกลของอีกคนย่อมใกล้ของอีกคนเสมอ และเดี๋ยวก็จะไปจัดแถวๆบางนาบ้าง ย้ายไปตามโซนต่างๆของเมือง

หรือถ้าคนมากันไม่มาก จะเอา มัคคิอาโต้ซอยอารีย์ก็ได้นะครับ

ที่แน่ๆพวกผมไปกันอยู่แล้ว เป็นการพักผ่อนสุดสัปดาห์ประจำ เพียงแต่ว่าเห็นหลายท่านบอกเมื่อไหร่จะมีต ก็เลยจัดให้ซะหน่อย

ดังนั้น  จึงอยากจะขอทราบว่า

1. ใครที่อยากไป ไปกันได้ชัวร์ๆบ้างครับ
2. ส่วนใหญ่แล้ว อยากให้จัดมีทติ้งกันที่ไหน? อยากขอไอเดียคร่าวๆก่อนครับ
3. อยากทานอาหารกันร้านไหนยังไงบ้าง
4. ไม่ว่าคุณจะมาเจอเราหรือไม่ ไม่ใช่ปัญหา เพราะยังไง เย็นวันเสาร์ The Coup team ก็เจอกันเป็นปกติอยู่แล้ว

มาเจอกัน มาคุยกัน มารู้จักกัน จะได้รู้ว่า พวกเรา ในโลกแห่งความเป็นจริง บ้าบอ สติแตก แหกมันทุกสิ่ง มันส์ยิ่งขนาดไหน
อยากรู้อะไร ถาม ตอบได้ ตอบหมด ครับ เบื้องลึกเบื้องหลัง หลายเรื่อง หลายราว ที่คุณอาจยังไม่เคยทราบมาก่อน
สงสัยอะไร เปิดโอกาสเต็มที่....และจะใช้โอกาสนี้ เปิดเผย ว่า หลังจากนี้ เราจะทำอะไร มีอะไรให้คุณดู
ทิศทางเป็นอย่างไร และ...มาเฮฮากัน ในบรรยากาศสบายๆ

ถือเป็น Pre-Meeting ในโอกาสฉลอง ครบ 1 ล้าน hits แล้วกันครับ

ขั้นแรก ที่ต้องถาม นอกจาก 4 คำถามข้างบนก็คือ มาเจอกัน ไหมครับ?

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
พี่จิมมี่ไปงาน lancer ex หรือเปล่าครับ วันไหน เวลา??

ผมไม่ไปงานเปิดตัว Lancer EX อย่างแน่นอน และโดยเด็ดขาดครับ

ขอโปรดรับทราบด้วยครับ บอกไปแล้วในกระทู้ก่อนๆ ครับ

เราไมต้องการให้เกิดปัญหาใดๆ ตามมา ทั้งสิ้น

รับทราบแล้วครับ พอดีไม่ได้เปิดอ่านทุกกระทู้ครับ หุหุ :)

แล้ว ในเมื่อเข้ามาในกระทู้ถามถึงเร่องมีทติ้ง น้องสนใจจะมาเจอกันไหมครับ?

ออฟไลน์ mcat231032

ที่พี่จิมมี่ไม่ไปนี่ของวันไหนครับ วันที่ 10-11 ที่ สนามบินดอนเมือง
หรือว่า 16-17 ที่ เซ็น ทรัลเวิร์ล หรือ ว่าทั้งสองงานครับ

พ่อผมได้ บัตรเชิญไปวันที่ 10-11 ตอนแรกว่าคิดว่าจะได้เจอพี่จิมมี่ด้วยซะอีก
 ;D

ก็สนใจครับ แต่ต้องดูก่อนว่าจะลงตัวกันที่ไหนครับ(พี่จิมมี่น่าจะปักหมุดเอาไว้เลยนะครับ จะได้หากระทู้ง่ายๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2009, 03:00:09 โดย st_citroen »

ออฟไลน์ BrownCony

ตั้งเป็นกระทู้โหวตปักหมุดเลยดีกว่าครับ ให้เป็นระบบไปเลย
เพราะว่าร้อยคนก็ร้อยความเห็น

เลือกมาสัก 5 ร้านที่คิดว่าดีที่สุด แล้วให้โหวตเอาร้านเดียวเลยครับ

แล้วอาจจะตั้งอีกกระทู้ ลงชื่อว่าใครไปร่วมแน่นอน

แบบนี้จะลดภาระของคุณจิมไปได้อีกเยอะ

ผมเสนอแบบนี้ล่ะกันครับ

ออฟไลน์ gatasila

โอ๊ยๆ อยู่ศรีสะเกษ ครับ เสียดายๆ อดไป อดสติ๊กเกอร์ อดเจอทีมงานตัวเป็นๆ

ออฟไลน์ aUNg-pAo

• Jr. Member
  • **
ไปชัวร์ครับ แต่ร้านไหน ไม่รู้อ่ะครับ ฝากทีมงานเสนอฟันธงมาเลยก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส
อย่างที่พี่บอกอ่ะแหละ ร้านไหนก็เหมือนกันหมด เพราะใกล้คนนึงก็ไกลอีกคนนึง เป็นอย่างนี้ทุกร้านไป
เพราะฉะนั้นว่าไงว่าตามกันครับ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
ไปครับ

ร้านเปียอู๋มั้ยครับพี่จิม ^^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• **
  • MoVe......uP
งานดีๆแบบนี้ อยากไปอ่ะคับ แต่ยังไม่สะดวกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2009, 10:38:18 โดย UnKnOwNn_sMp »
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ tatata4181

น่าสนใจดีครับ ว่างอยู่พอดีอยากไปเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ G FORCE

• **
วาสนาของผมมันน้อย   เพราะตอนนี้มาคุมงานอยู่ แขวงสะหวันนะเขด สปป.ลาว

ยังไงก็ขอแสดงความยินดีที่ได้มี การพบปะกันครั้งแรกนะครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากไปจังเลย แต่ผมติดสอบช่วง ต.ด. แงๆๆ :'( :'( :'(

ออฟไลน์ benley

น่าจะไปได้ ถ้าที่บ้านผมไม่มีธุระ

ส่วนเรื่องร้านอาหารพอที่จะรู้บ้างก็มี ราเมนทองหล่อซ.3 ชามละ35บาท อย่างอื่นราคาก็ไล่เลี่ยกัน เป็นร้านแบบญี่ปุ่นเลย
ไม่ก็ถ้าไปกันเยอะแล้วนัดกันแถวปากซ.ทองหล่อใกล้รถไฟฟ้า ก็มีบูฟเฟ่ห์ เห็นว่ามีโปร 199++

แนะนำนะครับ

ที่พี่จิมมี่ไม่ไปนี่ของวันไหนครับ วันที่ 10-11 ที่ สนามบินดอนเมือง
หรือว่า 16-17 ที่ เซ็นทรัลเวิร์ล หรือ ว่าทั้งสองงานครับ

พ่อผมได้ บัตรเชิญไปวันที่ 10-11 ตอนแรกว่าคิดว่าจะได้เจอพี่จิมมี่ด้วยซะอีก
 ;D

น้องครับ
พี่ว่าพี่เขียนบอกไปแล้ว 2 ครั้ง ว่า พี่จะไม่ไปงานเปิดตัว แลนเซอร์ EX !!  :-\  จะวันไหนก็ตาม ครับ
และครั้งที่ 2 ก็อยู่ในกระทู้นี้  จะวันไหนก็ตามแต่!!!!

ไม่ได้โกรธเคืองกับมิตซูบิชิ แต่อย่างใด รักกันดี แฮปปี้สุดๆ

แต่..."ก็ในเมื่อพี่เห็นรถคันจริงมาแล้ว ไปร่วมงานเปิดตัวรอบสื่อมวลชนมาแล้ว และจะไปลองขับคันจริงกันแล้ว
แล้วพี่จะไปงานเปิดตัวที่เซ็นทรัลเวิล์ดอีกทำไมละครับ?"

โปรดเข้าใจด้วยครับ นี่รอบที่ 3 แล้วนะครับ

เท่าที่ดูแล้ว อย่างน้อย กระทู้นี้ มีคนไปแน่นอนแล้ว 4 คน...

เย้

มี น้องอั่งเปา น้องฮิฮิ้ว คุณ tatata4181 และคุณ benley

ลองเสนอกันมาต่อครับผม

ออฟไลน์ TCh

ไปไม่ได้ ติดธุระ ครับผม T_T

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ที่ไหนหล่ะคุณ ขอสถานที่และเวลาเลยไปแน่นอน
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Arado_kung

ถ้าเคลียร์งานได้ไปแน่นอนครับ แต่สถานที่อยากให้มันจอดรถกันสะดวกๆหน่อยนึง ซึ่งผมก็นึกไม่ออกเหมือนกันแหละครับว่าที่ไหนดี

เวลา หนะ โอเคแล้วว่า คงเป็นราวๆ 5-6 โมงเย็น

แต่สถานที่ นี่แหละ ที่ยัง นึกไม่ออกจริงๆให้แมวดิ้นตายเลยตาอาร์ต

มีน้องอีกคนที่ไปได้แน่ๆคือ Lovely Car

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เท่าที่ผมนึกออก ที่ที่มีลานจอดรถได้อย่างน้อย 20 คัน และมีร้านที่หาอะไรกินได้อยู่ใกล้ๆที่จอดมีดังนี้ครับ

1. นวมินทร์ ซิตี้ อเวนิว

อยู่เส้นนวมินทร์ วิ่งมาจากเกษตรจะอยู่เลย The Pool ไปหน่อย

อันนี้ยังไม่เคยไปเหมือนกัน แต่ขับรถผ่านบ่อยเพราะไปล้างรถแถวมัยลาภประจำ มีพวกร้านแม็คให้นั่งผึ่งอ๋ำรอได้
รอคนครบจำนวนแล้วค่อยไปกิน ที่จอดรถไม่เยอะนัก แต่ก็เยอะกว่ามัคคิอาโต้ซอยอารีย์เยอะล่ะ พอคนครบก็ค่อยอพยพไปหาอะไรกินต่อ

2. คริสตัลปาร์ค

ที่จอดรถน่าจะเยอะ แต่คงจอดให้เป็นหมู่รวมกันยากหน่อย แล้วก็จะกินร้านไหนค่อยว่ากันอีกที

3. ร้านกุ้งเต้น อยู่ละแวกเดียวกับ นวมินทร์ซิตี้อเวนิวนั่นล่ะ กินหลายๆคนราคาต่อหัวจะถูกลงเหลือ 250-300 แต่อย่าสั่งของแพงเวอร์ๆล่ะ ที่จอดรถมีแน่นอน จอดเสร็จก็เดินขึ้นบนร้านไ้ด้เลย

4. คุ้มสตางค์ (ปาป้าปอนด์+เย็นตาโฟเครื่องทรง)

จะเลือกกินอาหารอิตาเลียนฟิวชั่นที่ปาป้าปอนด์ (กินน้อย 200บาท กินมาก 4-5ร้อยบาท ใช้ระบบสั่งเอง จ่ายที่เคาน์เตอร์เอง ดังนั้นจึงไม่มีปัญหาแชร์มากแต่ได้กินน้อย) หรือเย็นตาโฟเครื่องทรงก็ได้ ข้อดีอีกอย่างคือที่จอดรถอยู่ข้างๆร้านนั่นแหละ ปลอดภัยแน่นอน ข้อเสียคือปาป้าปอนด์มีที่นั่งไม่มาก ถ้านั่งข้างนอกก็จะมีที่มากแต่แมลงอาจจะเยอะหน่อย ถ้าฝนตกก็ซวย
แปลว่าต้องไปกินที่เย็นตาโฟแทน

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=107:2009-02-09-17-39-34&catid=58:2009-02-19-16-07-18&Itemid=55

ส่วนถ้ายังคิดไม่ออกว่าเอาอะไร
ลองดูแผนที่ที่ผมเจอที่ Teana Club นี้ดูก็ได้เผื่อนึกกันออก

สาระสำคัญที่จะฟันธงวันนี้คือ จะจัดที่โซนนวมินทร์-เลียบทางด่วน
เหตุผลก็คืออยู่ในแถบเครือข่ายทางด่วนซึ่งฟากตะวันออกวิ่งบางนามาลงแถวนี้ได้ ส่วนคนมาจากฟากเหนือของเมืองก็วิ่งผ่านวงแหวนมาลงรามอินทราแล้วเลี้ยวเข้าเลียบทางด่วนได้ ส่วนคนที่มาจากฟากตะวันตกของเมือง วิ่งทางด่วนจากพระรามสอง หรือยมราชมาลงตรงนี้ได้เช่นกัน

เสียค่าทางด่วนแพงหน่อย แถมต้องระวังกล้องจับความเร็ว แต่เดินทางจริงๆใช้เวลาไม่มากครับ ประกอบกับแถวนั้นมีร้านอาหารให้เลือกเยอะแยะครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

เริ่มรู้สึกชอบ ปาป้าปอนด์ ขึ้นมา เพราะว่า ถ้าเราจะโหวกเหวก เอ็ดตะโร แต่พองาม ก็ทำได้ และร้านค่อนข้างเป็นส่วนตัวดีมากๆเลย

แพน ถ้าสมมติ จองปาป้าปอนด์ ไว้แค่โต๊ะใหญ่ 1 โต๊ะ ที่เหลือ ใครมามาก ก็เพิ่มเก้าอี้ มาน้อยก็ลดเก้าอี้ แบบนี้ได้ป่าวหว่า?

ออฟไลน์ buibuiner

• Newbie
  • *
จะอยู่กันถึง 3-4 ทุ่มมัยครับ ถ้าอยู่ถึงจะไปด้วยครับพอดีพึงเลิกงาน

น่าจะอยู่กันถึง ร้านนั้นๆ ปิดหนะครับ ^_^

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ได้เลยครับจิมมี่ แถวเกษตรก็ดีนะ ช๊อยส์เยอะดี ไปมาสะดวกดาย ไปๆๆๆๆ แล้วเจอกัน
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ gugnoidea

แถวเกษตรร้านเยอะดีครับ ไปง่ายด้วย ^^ ที่คริสตัล ที่จอดรถเยอะนะครับ มันเป็นลานใหญ่มากๆ เป็นที่รวมตัวชั้นดีเลย

หลักๆ คือ ขอที่จอดรถที่ปลอดภัยพอ เป็นส่วนตัว ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ปกติที่ปาป้าปอนด์นี่ไม่เคยจองโต๊ะนะ จะเดินก็เดินเข้าไปเลยเป็น Walk in
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8