ผู้เขียน หัวข้อ: Teanaตัวก่อนmc โคมไฟหน้าhalogen กับ xenon pattern เดียวกันหรือเปล่า  (อ่าน 6469 ครั้ง)

ออฟไลน์ adminope

• Jr. Member
  • **
Teanaตัวก่อนmc โคมไฟหน้าhalogen กับ xenon pattern เดียวกันหรือเปล่า

ตั้งใจจะเปลี่ยนไปใช้ xenon philip แท้ ขั่วh11ตรงเปลี่ยนได้เลย
แต่กลัวไปแย้งตาชาวบ้าน

ถ้ามันโคมเดียวกันแปลว่ามันออกแบบมารองรับ จะได้เปลี่ยน

ปล.ที่ไม่เล่นโคมxenon mc เพราะปรับระดับไม่ได้จะให้ผมต่อไปตรงๆเลยไม่เข้าเชื่อมระบบ auto leveling ผมไม่เล่นคับ
ปล.ขอให้ตอบในคำถามนะคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
แพทเทิ้นเดียวกันสิครับ

แค่หลอดมัน HID กับ Halogen

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member

ผมจำได้ว่าตัว จานฉายมันคนละตัว 

ลองทดสอบดูก่อนครับ  ลองหาที่มืดๆ และมีกำแพงนะ  จอดรถห่างจากกำแพงสัก สามเมตร  แล้วเปิดไฟส่องกำแพงเลยครับ

ดูว่าแสงเหนือคัทออฟมันฟุ้งขึ้นมามากแค่ไหน  เพราะว่าถ้าเปลี่ยนใส่หลอดซีนอนแล้ว แสงเหนือคัทออฟที่เห็นนั้น จะเพิ่มขึ้นมาอย่างน้อย สามเท่าครับ

แล้วค่อยมาลองคิดดูว่าเรายอมให้แสงฟุ้งมากขึ้นขนาดนั้น ส่องตาคนอื่นเขาได้ไหม

ออฟไลน์ adminope

• Jr. Member
  • **

ผมจำได้ว่าตัว จานฉายมันคนละตัว  

ลองทดสอบดูก่อนครับ  ลองหาที่มืดๆ และมีกำแพงนะ  จอดรถห่างจากกำแพงสัก สามเมตร  แล้วเปิดไฟส่องกำแพงเลยครับ

ดูว่าแสงเหนือคัทออฟมันฟุ้งขึ้นมามากแค่ไหน  เพราะว่าถ้าเปลี่ยนใส่หลอดซีนอนแล้ว แสงเหนือคัทออฟที่เห็นนั้น จะเพิ่มขึ้นมาอย่างน้อย สามเท่าครับ

แล้วค่อยมาลองคิดดูว่าเรายอมให้แสงฟุ้งมากขึ้นขนาดนั้น ส่องตาคนอื่นเขาได้ไหม

ถ้าจานฉายมันคนละตัว ผมไม่ติดแน่นอนคับ ที่ติดเพราะอยากปลอดภัยไม่ไช่เพราะอยากเท่

ทุกวันนี้ทั้ง ไฟหน้า xenon แบบไม่ได้มารตฐาน  ไฟท้ายled แบบใส่เอง vios autis camry และอื่นๆ
ผมว่าจะสั่ง icberlinเลนเข้มๆมาใส่ซักอัน ถ้าผมไม่ใส่แว่นกันแดดขับรถ อีก2-3 ปี ตาผมอาจจะบอดได้คับ

อยากให้ตำรวจกวดขัน แบบมีเครื่องวัดแสงติดตัวไปเลย มันอันตรายมากๆ
ผมหันหน้าหนีตลอดไครมันจะไปทนมองนานๆได้ ผมว่าคนแบบผมก็คงอีกเยอะ

และวันหนึงไอ้พวกที่ไฟแรงๆๆ มันต้องโดนชน ตาย ตาย ตายแน่ๆ แน่ เพราะใครจะไปทนมองมันนานๆได้
 :P :P :P ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 23:41:14 โดย adminope »

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
คนละตัวครับ ของ2000โคมจะลึกกว่าครับ
ผมว่าติดได้ครับ แต่ขอแค่4300kพอครับ และต้องปรับตั้งโคมด้วยครับ มันปรับได้

ถ้าไม่คิดอะไรมากก็ใช้ osram night breaker plus ก็พอครับ แต่อายุหลอดจะสั้นสักหน่อย

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
ไม่ลองหาคนที่ขายโคม 250 xenon ไปเลยครับ เคยเห็นมีคนปล่อยอยู่นะคับเพราะเค้าเปลี่ยนไป projector mc
ราคาก็ไม่แรงด้วย แต่ผมจำราคาไม่ได้ หลักพันนี่แหละคับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R