ผู้เขียน หัวข้อ: งงๆ เลขทะเบียนไม่สวยเสียเงินจองด้วยเหรอครับ  (อ่าน 7586 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
พอดีจะจองเลขทะเบียนให้เจ้าแจ๊สที่จะได้ปลายปีนี้ซะหน่อย อุตส่าห์เฟ้นหาเลขอย่างดีมาดูแล้วไม่น่าสวยอะไรเป็นเลข 6012 พ่อผมไปถามเค้าบอกว่า 3 พันก็เลยอึ้งๆงงๆว่าเสียตังจองด้วยเหรอเค้าบอกว่ามีใบเสร็จนะ เอ ปกติไม่น่าเยอะขนาดนี้รึเปล่าครับ ซักหน่อยเค้าบอกว่า 2 พัน อยากสอบถามเพื่อนๆที่เคยไปจองอย่างนี้รึเปล่าครับ

ป.ล. ผ่านไป 8 ปี หมวดอักษร 2 ตัวข้างหน้ายังเหมือนเดิมอัลติสผม xx-12xx ตอนนี้ xx-56xx ต่างจังหวัดไม่นิยมรถเก๋งจริงๆแฮะตกปีนึงสามร้อยกว่าคันเอง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ udis

Re: งงๆ เลขทะเบียนไม่สวยเสียเงินจองด้วยเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:26:06 »
ผมว่าเลขสวยนะ 6+0+1+2 = 9 ครับ
 ;D ;D ;D

เอาเลขอะไรก็ได้ดิ ไม่เสียเงินครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

Re: งงๆ เลขทะเบียนไม่สวยเสียเงินจองด้วยเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:29:08 »
อะไรก็ตาม ที่เราสั่งเป็นพิเศษไม่ตามระบบ มันเสียเงินทั้งนั้นแหละ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:33:42 »
ของผมเสียเหล้าสองขวดครับ แต่ก็ไม่ได้สั่งอะไรพิเศษมากนะ
คือของให้มีเลข 9 อยู่ข้างหน้าหรือข้างหลังก็ได้ ตกลงได้เลข 9 ข้างหน้ามาครับ ผมให้เซลจัดการให้ทั้งหมดครับ
เค้าก็ไม่ได้ขอหรอกนะ แต่ผมให้เอง

อีกคัน ผมไม่ได้เสียอะไรครับ ขอให้เซลจัดการให้ทำนองเดียวกัน แต่ให้ง่ายกว่าเดิมหน่อย คือขอให้มีเลข 9 ก็แล้วกันอยู่ตรงไหนก็ได้
ก็ว่าจะพาไปเลี้ยงข้าวสักมื้อครับ

ออฟไลน์ BENZIL

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:42:21 »
จริงๆต้องไม่เสียนี่ครับ ยกเว้นเลขสวย ที่ไม่ได้ประมูล ขนส่งชลบุรีจะเอามาแยกขายต่างหาก

เพิ่งจองเลขทะเบียนล่าสุดที่ขนส่งชลบุรีเมื่อเดือนที่แล้ว
จดไป 5 เลข ได้เลขลำดับที่ 5 เลย (กะอยู่แล้วว่าลำดับที่ 1-4 ไม่น่าจะได้ เพราะเลขค่อนข้างสวยเลย ถ้าไม่ได้ขาย ก็มีคนในกั๊กไว้ก่อนแล้ว)

เลขที่ผมจองได้ ขจ 65XX (แบบว่าผมคำนวณ เอาตัวอักษรมาตีเป็นเลข บวกกับตัวเลขจริงทั้งหมด ผลรวมของเลข แล้วไปอ่านความหมายของเลขนั้นๆอ่ะ)

แต่ตอนไปจองก็เ้ห็นที่เคาน์เตอร์ติดขายเลขทะเบียนอยู่น่ะครับ บางเลข 3,000 บางเลข 5,000 บาท

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:43:07 »
กินภาษีเราแล้วยังจะมากินแป๊ะเจี๊ยอีก ที่ต้องเสียเงินนั่นคือเลขประมูลอันนี้เข้าใจได้ แต่เลขอื่นๆหลายเลขที่ไปจองต้องมีเงินจ่ายเขาถึงจะให้เลขเราครับถ้าไม่จ่ายเขาก็บอกว่ารอไปก่อนจนกว่าเลขจะมาถึง...แต่สุดท้ายไม่เห็นได้ซักที ??? ??? ???

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 10:03:21 »
ผมว่าเลขสวยนะ 6+0+1+2 = 9 ครับ
 ;D ;D ;D

เอาเลขอะไรก็ได้ดิ ไม่เสียเงินครับ

ไม่ทันแล้วครับพ่อผมจ่ายตังไปแล้วสงสัยเห็นผมลังเลเลยจัดให้แล้ว เรื่องเลขคำนวณมาอย่างดีแล้วครับผลรวมตัวเลขได้ 9 ถ้ารวมกับตัวอักษรได้ 14 ซึ่งก็ตก 9 อีก และเลข 14 หมายถึงผู้ยิ่งใหญ่ผู้พลังแห่งมีสติปัญญาไหวพริบและมงคล ผลรวมเลขหน้าและหลังเกิน 5 (ได้ 8)และไม่เอาเลข 3 4 5 7 แล้วก็ตอนนี้เลขรันถึง 5625 ต้องเอา 6 พันต้นๆไม่งั้นคงได้ช้าเลขนี้ดูเรียงกันสวยดีแล้วก็เป็นเลขที่น้อยที่สุดที่คำนวณได้ ถึงพ่อผมบอกเอาเลขนี้ให้แต่คงคืนเงินให้พ่ออยู่ดีแหละครับ ถือว่าซื้อเลขมงคลล่ะกัน ที่จริงถ้าเป็นเลข 9999 จะอภิมหามงคลเลยหล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ RERFz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 10:54:04 »
ถ้าว่าเสียค่าอาหาร เลี้ยงหมามันไปเถอะครับ

ออฟไลน์ kowit1

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 11:15:30 »
เอ้ เลขทะเบียนที่อยากได้นี้ เขาน่าจะรียกว่าเป็นที่ต้องการ น่าจะถูกแล้วน่าาา จองก็น่าเข้าข่ายว่าอยากได้ ไม่ต้องการก็แล้วแต่ขนส่งจะให้

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 11:25:30 »
ก็ใช่ครับถือว่าได้เลขที่ต้องการแต่ติงว่าแพงไปหน่อยอ่ะแต่ก็นะเพื่อความสบายใจด้วยไหนๆก้เอาป้ายแดงล่ะอันไหนมีโอกาสเลือกได้ก็เลือกดีกว่า ถามเพื่อนๆเพิ่มอีกหน่อยครับหลังจากที่เราได้รับรถแล้วในเมื่่อเราจองเลขไปแล้วจะได้รับป้ายขาวในกี่วันครับ ใจหน่ะอยากออกรถเช้าได้ป้ายตอนบ่ายซะเลย

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 11:42:37 »
ก็จองนี่นา

ยังไงก็ต้องมีค่าใช้จ่ายครับ

ถ้ามีกำลังภายใน ก้ได้ป้ายขาวๆ เลขตอง หรือเลข งามๆได้ครับ

แต่ปกติ จ่าย 1 พัน ไปยืนเลือกเลขเอาก็ได้ครับ แต่นี่ 3 พัน ไม่รู้แพงไปหรือป่าว

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 12:32:10 »
- ปกตินะกับการเสียค่าจอง
- ของผมเคยมีคนเอาเลข 168 มาปล่อยให้บอกขอแค่แสนเดียว กำลังร้อนเงิน ผมเลยแนะนำเค้าไปปล่อยเพื่อนอีกคนเพราะแสนเดียวมันดูน้อยไปสำหรับเลขนี้ สรุป เค้าปล่อยไปได้250,000บาท แล้วจะให้ผม 50,000 เป็นค่าช่วยเค้าขาย ผมบอกร้อนเงินเอาไปเถอะ ผมฝากไว้ถ้าเดือดร้อนจะไปเอาคืน อิอิ

- สรุปแล้วเลขดีมหาเทพก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอก คนมีรถเลขสวยมาขอตังค์คนมีแต่รถเลขธรรมดาที่มีแต่คนทักว่ามันไม่ดี 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 12:36:10 โดย Arado_kung »

ออฟไลน์ panithanks

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 12:43:13 »
ถ้าไปจองตอนที่ขนส่งเปิดให้จองไม่เสียเงินครับ เลขที่จะเปิดให้จองจะเป็นเลขทั่วๆไปไม่ใช่เลขประมูล แต่เลขบางตัวที่สวยๆแต่ไม่ใช่เลขประมูลบางทีก็ไม่มีให้จองนะครับ จะมีคนหาทางเอามาก่อนแล้ว

ผมไปจองตอนที่เปิดจองหมวด 1กก คนเยอะมากแต่ก็ได้เลขที่ต้องการ ไม่เสียเงิน เจ้าหน้าที่บริการเป็นระบบดีมากครับ :)

ออฟไลน์ The plant

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 15:36:13 »
3555 ของผม Black 1 กลม โต็ะ 2000 ครับ

ออฟไลน์ Ro Xtrail

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 18:10:32 »
ผมไปที่ขนส่ง สวนจตุจักร ก็เห็นเลือกกันได้ตามใจชอบ ไม่เสียเงินซักบาท แต่เสียเวลาครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 18:12:19 »
เปิดดูตารางรับจองเลขทะเบียนแต่ละหมวด
ลางานครึ่งวันเช้า แล้วไปที่ขนส่งเลยครับ ไม่เสียเงินสักบาท
ไม่ต้องไปเสียให้พวกทำธุรกิจแบบเอาแต่ได้แบบนั้นหรอกครับ

ผมเพิ่งไปขอให้มาสด้าสามคันใหม่มา เลขทะเบียน xyy ไม่เสียเงินแม้แต่สตางค์เดียว

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 20:32:25 »
เพิ่งไปจองที่ขนส่งจตุจักรมาเหมือนกันครับ เลขธรรมดาไม่เสียเงินสักบาท

จะเสียก็ตรงที่ผมอยากได้ 1935 แต่มีคนสอยไปแล้ว เลยได้ 1088 มาแทนครับ

ออฟไลน์ yo_shi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 22:57:26 »
ผมไปขอเลขที่ขนส่งจตุจักร์มา ป้ายขาว xy-875 ป้ายเขียวกระบะ xy-885,xy-8485 ไม่เสียเงินครับ

ปล จองคนละวันนะครับ ;D

ออฟไลน์ ck4407

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 22:58:22 »
ถ้าเป็นกทม.ไม่ต้องเสียเงินเพราะมีเลขให้จองทุกวัน  รอวันที่เลขรันถึงเลขที่เราต้องการก็ไปจองวันนั้น  แต่ของจขกท.อยู่ตจว.ต้องการเลข6012ซึ่งเลขยังรันไม่ถึง เห็นบอกว่าถึงเลข56xx  จึงต้องเสียเงินถ้าต้องการเลขนี้

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 00:18:02 »
8585  เสียมะม่วง1กล่องครับ  5555

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:24:42 »
เปิดดูตารางรับจองเลขทะเบียนแต่ละหมวด
ลางานครึ่งวันเช้า แล้วไปที่ขนส่งเลยครับ ไม่เสียเงินสักบาท
ไม่ต้องไปเสียให้พวกทำธุรกิจแบบเอาแต่ได้แบบนั้นหรอกครับ

ผมเพิ่งไปขอให้มาสด้าสามคันใหม่มา เลขทะเบียน xyy ไม่เสียเงินแม้แต่สตางค์เดียว

ไม่ทันแล้วครับพ่อผมจัดให้ไปแล้ว อีกอย่างอยู่ต่างจังหวัดด้วยครับไปเองไม่ได้ ที่ออกต่างจังหวัดเพราะอยากได้ทะเบียนบ้านเกิดจะได้ภูมิใจเล็กๆบ้างว่ามาจากจังหวัดอะไรภาษีที่จ่ายก็เอามาพัฒนาจังหวัด ถึงแม้ดอกจะแพงกว่าของแถมจะน้อยกว่าก็บ่ยั่น (แต่ไม่มียัดเยียดขายของแต่ง จะขอซื้อเพิ่มก็ไม่ขาย ฮ่วย อยากได้เบาะหนังกับสปอยร์เลอร์ไม่รับซะงั้น)

อีกอย่างข้าราชการต่างจังหวัดไกลๆไม่เหมือนในกรุงเทพครับ ระบบเส้นสายสำคัญมาก เงินดีงานเดิน เงินเกินงานเร็ว ไกลปืนเที่ยงก็งี้แหละครับ

ออฟไลน์ MingZaa

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 22:34:41 »
ผมไปเลือกเองตลอด ไม่ได้เสียอะไรเท่าไร ค่าธรรมเนียมไม่กี่บาท ไปจองให้แฟนไปตลอดนั่งรอไม่เกิน30นาที ที่บ้าน city vigo camry เลข xx88ทั้งสามคัน เวลาไปกัน3คันมัน ฮาดี!!!!!!

ที่บอกไม่กี่บาทเพราะมันถูกจนจนไม่ได้จำ ขนาดแฟนไปเสียเองยังจำไม่ได้เลย คิดว่าไม่เกิน 100บาทนะ เวลาไปขอ ผมยังไม่ได้ที่จอดรถ แฟนบอกมารับได้และจะไปเดินห้างต่อ