ผู้เขียน หัวข้อ: Range Rover Evoque ดีเซล ใช้เครื่องยนต์และเกียร์รุ่นเดียวกับ Ford Ranger  (อ่าน 11702 ครั้ง)

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 Range Rover Evoque 2.2L Diesel กับ Ford Ranger 2.2L
   1. เครื่องยนต์ Puma ZSD 422
   2. เกียร์ 6AT รหัส 6R80 ( พื้นฐานจาก ZF 6HP26 )

บอกตรงๆผมเพิ่งจะทราบจริงๆครับ ตอนแรกไม่เคยสนใจ Evoque เลย เพราะเป็นรถนำเข้า เป็นห่วงเรื่องการซ่อมบำรุง
 แต่พอมีข้อมูลเรื่องเครื่องยนต์และเกียร์ ซึ่งใช้ร่วมกับรถที่มีจำหน่ายในประเทศได้ คือ Ford Ranger อาจจะไม่มากแค่เครื่องและเกียร์ แต่ก็นับว่าเป็นอีกปัจจัยให้ผมกลับมาพิจารณารถรุ่นนี้อีกครั้งครับ

เดี่ยวจะศึกษาข้อมูลและหาโอกาสลองขับดูซักหน่อย

ที่สำคัญอยากขอคำแนะนำเพิ่มเติมจากทุกท่านประกอบการตัดสินใจด้วยนะครับ
 ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เห้ย จริงหรือครับ สุดยอด ราคาต่างกัน หลายเท่าเลย ;)

ออฟไลน์ yossapatiso

• Full Member
ผมว่าไม่น่าห่วงนะครับ ถ้าซื้อจากLR Thailandครับ แต่ถ้าห่วงจริงๆ ผมว่าไม่ห่วงเครื่องแล้ว แล้วอะไหล่ตัวถังละครับ

ออฟไลน์ HYDE--

ทำให้ Ranger และ BT-50 ดูน่าใช้ขึ้นมาเลยครับ

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
จริงหรือนี่พึ่งรู้เหมือนกันครับ  ฟอร์ดนี่ขยันขายเครื่องให้เจ้าิื่อื่นเสียจริง :D

ออฟไลน์ massyy

• Jr. Member
  • **
กลัวจะเป้นเหมือน Fiesta กับ Volvo ลูกเดวกันแต่ใช้งานจริงความรู้สึกต่างกัน

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

เชียร์ครับ ถ้าคิดว่าใช่4ประตูไม่น่าผิดหวัง การขับขี่ผมว่าน่าจะคนละเรื่องกับfordนะครับ

เกียร์กับเครื่องน่าห่วงน้อยที่สุดครับ แต่ระบบอิเล็กทรอนิกนี่อีกเรื่องเลย ต่อให้มีอะไหล่แต่ก็ต้องหาช่างที่เข้าใจรถพอสมควร

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
กลัวจะเป้นเหมือน Fiesta กับ Volvo ลูกเดวกันแต่ใช้งานจริงความรู้สึกต่างกัน

เครื่องไหนเหมือนกัน  volvo นะ 1.6 ecoboost มีเทอร์โบ  fiesta ไม่มีโบ - -*

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จริงหรือนี่พึ่งรู้เหมือนกันครับ  ฟอร์ดนี่ขยันขายเครื่องให้เจ้าิื่อื่นเสียจริง :D

ของเค้าดีงะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
พึ่งรู้นะครับเนี่ย
 :o :o แล้วมันจะสามารถใช้ร่วมกันได้ใช่ไหม!!

ออฟไลน์ Action

ทำให้ BT-50 Pro ผมมีราคาขึ้นเยอะ เมื่อทราบแบบนี้ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ massyy

• Jr. Member
  • **

เครื่องไหนเหมือนกัน  volvo นะ 1.6 ecoboost มีเทอร์โบ  fiesta ไม่มีโบ - -*
หมายถึงเกียรน่ะคับ 

ออฟไลน์ Fly to dream

แบบนี้ Ranger & BT50 2.2 190 ม้าก็ง่ายสิ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย