ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามด่วนครับ มีใครรู้จักร้านรับซ่อมเกียร์ออโต้เก่ง ๆ บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 11825 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
รบกวนสอบถามด่วนครับ มีใครรู้จักร้านรับซ่อมเกียร์ออโต้เก่ง ๆ บ้างมั้ยครับ

พอดี Vios โฉมเก่าของแฟนเกียร์มีปํญหา กระตุกทุกเกียร์ และเข้าเกียร์ 4 ไม่ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ boyperapon

• Jr. Member
  • **
ลองค้นหา. คำว่า พรหมประสิทธิ์ ดูนะครับ

ลองค้นหา. คำว่า พรหมประสิทธิ์ ดูนะครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับผม
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi

ออฟไลน์ Bimmer Boy

+1 ครับ เคยทำไปสองคันแล้ว แต่แพงหน่อยนะ ร้านนี้ชำนาญออโตทุกรุ่นโดยเฉพาะค่ายยุโรป

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

• Full Member
เชียร์ พรหมประสิทธิ์ เหมือนกันครับ

ผมไปใช้บริการมาแล้ว

W211 ศูนย์จะฟัน 90,000 ค่าสมองเกียร์ครับ

ไปที่นี่ รวมค่าแรงยังไม่ถึงสองหมื่นเลย

แต่รถเยอะหน่อยนะครับ  อาจจะต้องรอบ้างครับ

ออฟไลน์ mckyparty

น่าจะร้านเดียวกันกับแถวบ้านผม แถวพระรามเก้า ซอย 13 เอารถมาทำทำก้อแวะไปนวดที่วิกตอเรียต่อได้ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ลองร้านอื่นก็ได้ หาในอากูดู ::)

เคยไปโดนที่พรหมฯแล้ว พี่แกบอกไม่ซ่อมให้เปลี่ยน มือสอง บอกหายชั่ว

หลังเปลี่ยนรู้สึกกระตุกน้อยลง แต่ไม่หาย เลยคิดว่าไปเช็คกล่องECU

สรุป เกียร์ไม่เสีย แต่กล่องเสีย ต้องไปซื้อกล่องECU ใหม่15,000

บวกค่าโง่ 7,500 และร้านไม่รับคืนเกียร์เดิม ที่วางทิ้ง ให้รกบ้าน

(Nissan Primera '97) ครับ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
รบกวนสอบถามด่วนครับ มีใครรู้จักร้านรับซ่อมเกียร์ออโต้เก่ง ๆ บ้างมั้ยครับ

พอดี Vios โฉมเก่าของแฟนเกียร์มีปํญหา กระตุกทุกเกียร์ และเข้าเกียร์ 4 ไม่ได้ครับ

ลองเข้าศูนย์ฯ ให้ใช้เครื่องมือตรวจเช็คดูก่อนมั๊ยครับ  อาจจะประหยัดไปหลายนะ  อาการที่ว่ามาเหมือนระบบไฟฟ้ารวนมากกว่าเช่น
เซ็นเซอร์ ABS เซ็นเซอร์ความเร็ว เซ็นเซอร์วัดรอบ  ฯลฯ  หรือสุดท้าย หนูแทะสายไฟ  ;)

อ่อแล้วเกียร์ออโต้วีออส มือสองเชียงกง ไม่แพงนะ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2012, 10:45:33 โดย power2002 »

ลองเข้าศูนย์ฯ ให้ใช้เครื่องมือตรวจเช็คดูก่อนมั๊ยครับ  อาจจะประหยัดไปหลายนะ  อาการที่ว่ามาเหมือนระบบไฟฟ้ารวนมากกว่าเช่น
เซ็นเซอร์ ABS เซ็นเซอร์ความเร็ว เซ็นเซอร์วัดรอบ  ฯลฯ  หรือสุดท้าย หนูแทะสายไฟ  ;)

อ่อแล้วเกียร์ออโต้วีออส มือสองเชียงกง ไม่แพงนะ ;)

เช็คโค้ดที่ศูนย์แล้วครับ ขึ้นเป็น Solinoid Valve ในตัวเกียร์มีปัญหาเลยครับ งานเข้าขนานแท้ T__T