ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามพี่ๆ ครับ ผมอยากได้รถมือ 2 ซักคัน ไว้ติด gas lpg ครับ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 9374 ครั้ง)

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
งบในการซื้อรถยุโรป ต้องเผื่อหน่อยนะคับ
เตรียมค่าซ่อมเผื่อไว้ 1 แสนบาทกำลังดี พยายามหาสภาพดีๆ ค่าติดแก้สอีก 4 หมื่น+- สำหรับ 6 สูบ
เงินเหลือ ก้เอาไปเปลี่ยนแมก 18 กำลังดี ไม่ไหญ่ไม่เลก

ถ้าเปน e39 กะงบเท่านี้ แนะนำให้เล่น 523i โนสคุ่ สักปี 2001 คับ ตัว sport จะเกินงบไปหน่อย โนสเดี่ยวไม่แนะนำคับ
สำคัญมากๆคือ หารถสภาพดีๆให้ได้ ค่อยๆเลือก เพราะยิ่งรถสภาพดี เราก้ไม่ต้องซ่อมเยอะ เรื่องสีและตัวถังด้วย นำ้ท่วม ชนหนัก ดุดีๆ ย้อมแมวเยอะ

ถ้าชอบเบ้น ผมแนะนำเปน w124 e280 ปี 96 ไปเลย ท้ายๆโฉมมันแล้ว
อีกอันก้ w202 คับ เอาสักปี 2000 ก้ดี ตัว c240 น่าจะขับสนุกใช้ได้

ในความคิดผม ถ้าเปนไปได้ หารถที่ไม่เคยติดแก้สมาติดเองดีกว่าคับ

ออฟไลน์ sukhontha

หากชอบรถสวย ๆ ก็ที่แนะนำกันนั่นแหละ  แต่ผมคันที่สอง  สาม และสี่   ทื่อ ขี้เหร่.อายุเกือบยี่สิบปีแล้ว saab 900 1 คัน 9000 อีกสองคัน ติดแก๊สทั้งหมด ก็มีความสุขดี ราคาก็ถูก ปรับสภาพแพงนิดหนึ่ง ..แต่ขี่มัน...โดยเฉพาะเจ้า 9000 cse ปีเดียว แสนโลไปแล้ว ..เครื่องยังเยี่ยมอยู่ครับ

ออฟไลน์ Headman

แนะนำ Citroen Xm 3.0 V6

คันนี้หาได้ในราคา ไม่เกิน 2 แสน หรือ เกินมานิดๆ (สภาพสวยด้วย ถ้าอยากได้จะแนะนำให้ อิอิ ไม่ได้เป็นการขายของนะครับ แต่ผมไม่มีตังค์ เห็นเพื่อนๆ พี่ๆ ใน Headlight อยากได้อะไรที่มันแรงๆ ทนๆ เลยบอกให้ เหอๆๆ)

คนที่ติดแก๊สนี้เก่งโคตรๆ ติดแล้วเหมือนไม่ได้ติด......ไม่รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลง ช่วงล่างไม่ต้องพูดถึง ท้ายไม่มีห้อย ไม่ย้อย แน่นอน ความแรง ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วนะครับ อะไหล่ ยังคงมีอยู่เยอะแยะไปครับ แต่ก็ น่าเป็นห่วงถ้าไม่ได้รัก Citroen จริงๆ ครับ

อีกตัวนึง Citroen C5 V6
คันนี้ หาซื้อยาก!!! แต่ถ้าหาได้ ติดแก๊สแล้วทนมากๆ มีคนรู้จักให้อยู่ วิ่งมาเกิน แสนโลแล้ว เครื่องยังไม่ตุกติกเลย ทนสุดๆ

คันนี้ ต้องใช้เวลาหน่อย
เห็นว่าเป็นคนชอบขับรถ เลยให้มองเป็น V6 ไว้อ่ะครับ และชอบขับรถ หมายถึง ช่วงล่างต้องแม่น รถต้องทำท่าแรงตลอดเวลา
เป็นที่หน้าสนใจของคนที่พบเห็น นี่เลยครับ Citroen Xantia

คันนี้พี่น่าจะซื้อมาได้ในราคาตั้งแต่แสนต้นๆ  - 2 แสนครับ
แน่นอน มัน แค่ 2 ลิตร 8 วาว เกียร์ก็งั้นๆ แต่ ด้วยงบที่ว่ามา มันสามารถจัด V6 ลงไปได้แบบเนียนๆ กิ๊บๆ แถมมีเงินเหลืออีกด้วยครับ
มองข้างนอกน่ะ Xantia ธรรมดาสุดๆ เปิดกระโปรงมา V6 220 BHP หรือมากกว่าวางหลาอยู่เลย
ช่างล่าง ลง ไอแดรกทิป เวอร์ชั่นหลังๆ ซะ เครื่อง V6 เชียงกงเยอะแยะ ระบบต่างๆ ของ Citroen ให้อู่ช่างนวย จัดการให้ รอเวลาซักหน่อย ทุ่มซัก 4 แสน จบ สวย แรง แน่นอน ใช้ไปเลย ยาวๆ!

(ที่แนะเป็น Citroen เป็นเพราะผมชอบมันด้วยล่ะ และ ช่วงล่างมัน ถึงจะนุ่มนิ่ม แต่มันก็วิ่งได้แบบไม่หยุดและไว้ใจได้ครับ ถ้าทำจบจริง เป็นรถที่ไว้ใจได้ และ ใครเห็นเป็นต้องบอกว่า พี่มีความพยายามมากแน่ๆ ครับ)

(ถ้าเป็นตัวผมเอง เอา Xm V6 นะคับ ผมติดใจภายในของมันอ่ะครับ)  ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ sherlock

• Newbie
  • *
 :D
ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากเลยครับ ตอนนี้ได้ความรู้ ได้ ideas เยอะเลย
ถ้าได้รถอย่างไร จะขอรบกวนพี่ๆ ใหม่นะครับ

ขอบคุณครับ  :D