ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Sedan รุ่นใหม่ เครื่อง 1200 cc. ที่กำลังจะเปิดตัว พี่ๆ คิดว่าไงบ้างครับ  (อ่าน 22909 ครั้ง)

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
เอามาจากเว็บคลับ  Brio  คนลงเซ็นเซอร์ไว้  พี่คิดว่ายังไงบ้างครับ แต่อยากรู้ชื่อรุ่นแล้วอ่ะ พี่จิมมี่ ช่วยด้วย

แหล่งอ้างอิง : http://www.thaihondabrio.com/forum/index.php?topic=4620.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2012, 21:39:08 โดย treebegin »
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
ถ้าตูดสั้นแบบนี้ น่าจะล้มเหลวอีกรุ่นครับ

almera สวยกว่ามาก

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
ยังคาดการณ์อะไรไม่ได้จนกว่ารถจะออกมา

ออฟไลน์ HME

???? ทำใมเป็นแบบนั้น

ดับแน่ๆ

ออฟไลน์ treebegin

เห็นบอกว่าถ่ายมาจากคันจริง นะครับ  ไม่แน่ใจเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2012, 09:23:24 โดย treebegin »
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ยี้้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่าเกลียดอะ ในรุปนี้นะต้องขอดุคันจริงอีกที :P

ออฟไลน์ FyGI

ถ้าออกมาแบบนี้จริง

บทเรียนจาก Brio ไม่ได้ช่วยอะไรเลยหรือ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
นั่น! โดนชนท้ายคนนั่งหลังมีหวังตายคาที่? ถามจริงฮอนด้าจะผลิตเพื่ออะไรในเมื่อบริโอ้ตลาดยังจะพังอยู่แล้ว! ทำตลาด๔ประตูดูแล้วไม่น่ารอดคงล้มทั้งยืน!!!!!

ออฟไลน์ bleem

มันคงคล้าย  CITY  ตัวเก่า ก่อน โมเดลเชนต์ คือหน้าสั้นหลังสั้น  และหลังก็น่าจะเอามันมา ด้วย เปลี่ยนโคมไฟหลัง นิดหน่อย น่าจะหยิบ

ยืมมาจาก CITY  ตัวใหม่ หรือ ใช้ของ BRIO ก็เป็นไปได้ ไม่ต้องลงทุนสูงด้วย ผมว่านะ  คงออกมาตูดสั้น สไตล์พี่ฮอน เค้า ถือว่า แบรนด์ดี

ขายได้ อยู่แล้ว นะ ครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ขอให้ขายดี เทน้ำเทท่า เหมือนบริโอ้ 5 ประตูนะครับ  :D :D

ออฟไลน์ Headman

ซีดาน  แต่ท้ายสั้น ผมว่า ก็น่าลองนะครับ อารมณ์คงไม่ต่างกับ HB
ขับง่าย มุดสบาย ตีโค้งแคบๆ สนุก

(มองในแง่ดีเข้าไว้ครับ  ;D ;D )
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ MoLee

มันคงไม่สั้นกุดแบบนั้นหรอก ผมว่าน่าจะลองนึกถึงFBย่อส่วนนะไฟท้ายคล้ายๆนะเนี้ย... :-X

ออฟไลน์ Action

เห็นภาพแล้วนึกถึง city zx ย่อส่วนไงไม่รู้ รอดูตัวจริงดีกว่า ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Air_graphic

เห็นภาพแล้วนึกถึง city zx ย่อส่วนไงไม่รู้ รอดูตัวจริงดีกว่า ;D

ท้าย ZX ยังสวยกว่าเลยครับ

ออฟไลน์ HYDE--

แหมๆ จุดขายของ Brio ก็ไช่ว่าจะไม่มีหนิคร้่าบบบบ

ข้อดีคือ รับรถเร็ว หรืออาจจะทันทีเลยก็ได้ และแน่นอนว่า ทันนโยบายรถคันแรกแน่นอน

ออฟไลน์ jg333

ผมว่าในรูปที่เห็น หน้าจะเป็นรูปวาดเอามากว่านะครับ สังเกตุจาก scale ต่างๆ ล้อ กระจก ฝากระโปรง กันชนท้าย หลังคา

มันดูไม่เป็นธรรมชาติยังไงไม่รู้ครับ แปลกๆ เหมือนรูปรถที่เด็กวาดเล่นเลย :-\

ออฟไลน์ Fly to dream

555555555 ให้ตายเถอะ 5555555555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MystogaN

ผมว่าในรูปที่เห็น หน้าจะเป็นรูปวาดเอามากว่านะครับ สังเกตุจาก scale ต่างๆ ล้อ กระจก ฝากระโปรง กันชนท้าย หลังคา

มันดูไม่เป็นธรรมชาติยังไงไม่รู้ครับ แปลกๆ เหมือนรูปรถที่เด็กวาดเล่นเลย :-\
อาจจะโปรแกรมไอโฟนไม่ก็โฟโต้ชอบแปลงภาพเอาไม่ให้เหนของจริงโดยตรงมั้งครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มันดูขาดสมดุลยังไงไม่รู้แหะ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ดูแล้วเหมือนถือกระดาษแล้วถ่ายนะครับ มันเลยบิดๆเบี้ยวๆแบบนั้น

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เฮ้อ.. แต่อย่างน้อยก็รู้สึกว่ามันจะดูดีกว่า บริโอ แน่ๆ.. :'(
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รูปวาด จากตัวจริงหรือเปล่าครัวบ แต่ถ้ามาแบบนี้ น่าจะดีกว่าตัว hb นะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ kengmania

ภาพยังไม่ชัด เอาป็นว่า
จากความสุขที่ลงตัว สู่...
ความสุขที่ลวงตา
...ไปก่อน
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ภาพนี้ ถ่ายจาก โบรชัวร์ หรือเอกสารการขาย

ถ่ายจงใจให้บิดเบี้ยว ครับ และก็ใช้โปรแกรมแต่งภาพช่วย
หน้าจะมาจากกล้องมือถือ หรือเปล่าไม่แน่ใจ

แต่ยืนยันให้ว่า ใกล้เคียงความจริงมากครับ

ออฟไลน์ YenChar

บริโอ้ ล้มไม่เป็นท่า

คันนี้ ซีดาน+แก้ไขท้ายรถ+ใบปัดหลังไม่ใช่ประเด็น
คู่แข่งมีแค่อัลเมร่า

ไม่แน่ ฮอนด้าอาจจะกลับมา??

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ฮอนด้า

นายถี่เกินไปแล้วววว

ออฟไลน์ sidlv

อาจจะขายดี ถ้าตั้งราคาดีๆ

ออฟไลน์ adis

ยังไงมันก็น่าจะดูดีว่าบริโอนะผมว่า

ออฟไลน์ superden

รอตัวจริงอีกไม่เกินเดือนมั้งเนอะ ;D

ออฟไลน์ Scarecrowman

รอดูตัวจริงครับผม