ผู้เขียน หัวข้อ: ===สรุปแล้ว Honda จะมีจำนวนรุ่นรถยนต์นั่งมากที่สุด คอบคลุมทุกตลาดมากที่สุดสินะ====  (อ่าน 4839 ครั้ง)

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
ไม่มีไรครับ
แค่รู้สึกว่าปีนี้ฮอนด้าจัดหนักจิงๆ เพิ่มความฮอทให้ตลาดรถปีนี้มากเรย
นับไปนับมาฮอนด้าก็จะกลายเป็นผู้เล่นที่มีตัวเลือกในตลาดรถยนต์นั่งมากที่สุด ครอบคลุมที่สุด
A-segment(Ecocar) Hatchback-sedan ไม่เป็นผู้นำตลาดแต่ก็อาศัยแบรนด์ดีบวกตัวเลือกหลากหลายก็น่าจะรุ่งอยู่
B-segment Sedan-Hatchback-Hybrid-CNG  !!!!อันนี้จัดหนัดของจิง
C-segment 1.8-2.0 อันนี้กินนิ่มๆอยู่แระ
SUV สะสมชื่อเสียงมาหลายgenแระก็ยังคงขายดีต่อไป รอแค่เมื่อไหร่จะเอาเครื่องดีเซลเข้ามาซะที
อนาคตอันใกล้ all new D-segment มาคราวนี้ขอให้ครบๆตั้งแต่ 2.0 2.4 Hybrid เลยนะครับ ส่วน 3.5 มาก็ดีไม่มาก็ไม่เป็นไร

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
ผมว่าโตโยต้าน่าจะเยอะกว่านะ ลองนับดูสิ  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

เสียดายไม่มี Ridgeline ให้เห็น....คิดถึงซะแล้ว

ออฟไลน์ baddream11

จุดประสงค์ของกระทู้นี้คืออะไร? :-\

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
Honda เน้นจัดหนัก ในไลน์ B-Segment + C-Segment ซึ่งเป็นจุดแข็งของตัวเอง

ผมว่า Toyota เหมือนจะเยอะกว่านะครับ product line เยอะมาก...รถแทบทุกแบบเลยก็ว่าได้

Eco Car :  ลุ้นกันว่าจะได้เห็นในงาน Motor Expo ปีนี้ไหม แต่คิดว่า คงออกมาไม่เกิน 2013
B-segment : Vios , Yaris
C-Segment : Altis , Altis CNG 
D-Segment : Camry
Hybrid : Camry Hybird , Prius , Prius C
Pick Up : Vigo Champ
Mini MPV : Avanza
MPV : Innova
SUV(PPV) : Fortuner
Luxury MPV : Alphard
Sport car : GT86
VAN : Commuter , Ventury

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พี่โตสิ ตัวจริง

ครอบคลุมมากๆ

ออฟไลน์ Lertvarit

ผมขอนับทุกรุ่นของ honda ที่จำหน่ายใน show room ณ ตอนนี้นะครับ
เฉพาะรถยนต์นั่ง
Eco Car :  brio , brio sedan
B-segment : Jazz  city. City cng. 
C-Segment :  civic
D-Segment : accord
Hybrid : jazz hybrid. Cr-z
Mini MPV : Freed
MPV :  odyssey
SUV(PPV) : Cr-v
Luxury MPV :  stepWGN
Sport car :  -
VAN : -
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ johnlee

รอดูนิสสันละกัน  ไม่น้อยหน้าแน่ๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ superden

จุดประสงค์ของกระทู้นี้คืออะไร? :-\
คงตื่นเต้นที่จะมีบริโอ ซีดาน มา และนับๆดูว่าทำไมฮอนดา ออกรถนั่งมาเยอะ เลยมาโพสให้ช่วยกันสงสัย เล่นๆ ไม่มีอะไรมากกว่านี้(มั้ง)ครับ