ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือไม่ honda civic 2013 จะเปิด ตัวในอเมริกา 29 พ.ย นี้  (อ่าน 9874 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member

ถ้าเปิดตัวจริงๆ ดังข่าวที่ว่านั้น แล้วในไทยละครับ จะพร้อมที่จะ เปิดตัวภายในปีหน้าหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ adminope

• Jr. Member
  • **
Re: จริงหรือไม่ honda civic 2013 จะเปิด ตัวในอเมริกา 29 พ.ย นี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 16:14:29 »
เคยอ่านเจอนะข่าวในไทยเองนี่แหละ ว่าจะมีการปรับ

ผมว่าก็ควรปรับแหละ ภายในดูแย่มาก

ออฟไลน์ Skyline

• Sr. Member
Re: จริงหรือไม่ honda civic 2013 จะเปิด ตัวในอเมริกา 29 พ.ย นี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 16:19:51 »
สำหรับผม พอรับได้เเต่อยากให้ headroom ใหญ่กว่านี้
เเละบั้นท้ายเปลี่ยนเถอะครับ ไม่ไหวจะเคลียร์ เเต่งไงก็ไม่ขึ้น

GoHomE

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 16:26:51 »
คนเพิ่งซื้อไปคงเซ็งไปตามๆกัน ไม่ทันไรจะปรับใหม่ล่ะ แต่เห็นทางฮอนด้าบอกว่าปรับครั้งนี้จะเป็น civic ที่ดีที่สุดที่บริษัทเคยทำมา อยากเห็นเร็วๆเหมือนกัน

ออฟไลน์ P4nzZ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 16:34:46 »
อยากเห็นชุดแต่ง Mugen ของ ตัว FB จังเลย

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 16:41:10 »
honda ช่วงหลังๆ งกออปชั่น ประหยัดต้นทุน จนคนซื้อไปใช้เสียความรู้สึก

อะไรที่ควรให้ก็ชอบกั๊กอย่าง ปุ่มเปิดปิด auto stop ใน jazz hybrid จะมีให้ไม่ได้เลยเหรอครับ

หวังว่า honda จะเข้าใจซะทีว่า ตัวเองไม่ได้ดูดีเหมือนในอดีตที่คนซื้อรถจะนึกอยู่แค่ 2 ยี่ห้อหลักเท่านั้นแล้วนะ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 17:22:41 »
honda ช่วงหลังๆ งกออปชั่น ประหยัดต้นทุน จนคนซื้อไปใช้เสียความรู้สึก

อะไรที่ควรให้ก็ชอบกั๊กอย่าง ปุ่มเปิดปิด auto stop ใน jazz hybrid จะมีให้ไม่ได้เลยเหรอครับ

หวังว่า honda จะเข้าใจซะทีว่า ตัวเองไม่ได้ดูดีเหมือนในอดีตที่คนซื้อรถจะนึกอยู่แค่ 2 ยี่ห้อหลักเท่านั้นแล้วนะ
นั่นหนะสิครับ แต่ก่อนผมชอบมากๆ แต่นี้เริ่มเปลี่ยนใจ ผมถูกใจ Cilp CRV ใหม่ ของ TCC ผมชอบที่คุณตอยว่าเรื่อง Dashboard ว่าทำให้ให้พลาดติกแบบนี้รถราาเป็นล้าน

methus zaa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 18:28:14 »

jazz hybrid ท่าให้ auto stop มา แปดแสนอีกครับ คราวนี้ลูกค้าบ่นอีก แพง พอไม่ให้มาก็บ่น แต่ผมเห็นด้วยตรงที่ กระจกข้างพับมือนี่หละ โคตรรับไม่ได้
คอนโซลหน้าแข็งทุกรุ่นครับ แต่เดี๋ยวนี้คงใช้พลาสติกมากไป ผมก็หวังว่าน่าจะดีกว่านี้อีกนะครับ แล้วที่บอกว่า accord ใหม่ดีที่เมืองนอก อย่าเหลวในไทยแล้วกันครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 18:36:36 »

นั่นหนะสิครับ แต่ก่อนผมชอบมากๆ แต่นี้เริ่มเปลี่ยนใจ ผมถูกใจ Cilp CRV ใหม่ ของ TCC ผมชอบที่คุณตอยว่าเรื่อง Dashboard ว่าทำให้ให้พลาดติกแบบนี้รถราาเป็นล้าน

cr-v ใหม่ ผมเฉยๆ เพราะยังใช้เครื่องเดิม แม้การขับขี่อาจจะดีขึ้น (ไม่ทราบ ยังไม่ได้ลองครับ)
แต่ถ้าใช้เครื่องเดิม ผมก็ยังคิดว่า ใครมี Gen 3 อยู่แล้ว คงไม่อยากเปลี่ยน แต่ถ้าเมื่อไรที่เอาเทคโนโลยี earth dream มาใช้ ผมว่าถึงจะน่าสนใจ
ซึ่งตอนนั้นคงต้องรอ accord ใหม่เข้ามา เพราะคิดว่าน่าจะมาพร้อมเครื่องยนต์ earth dream ละมั้ง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 18:39:41 »

jazz hybrid ท่าให้ auto stop มา แปดแสนอีกครับ คราวนี้ลูกค้าบ่นอีก แพง พอไม่ให้มาก็บ่น แต่ผมเห็นด้วยตรงที่ กระจกข้างพับมือนี่หละ โคตรรับไม่ได้
คอนโซลหน้าแข็งทุกรุ่นครับ แต่เดี๋ยวนี้คงใช้พลาสติกมากไป ผมก็หวังว่าน่าจะดีกว่านี้อีกนะครับ แล้วที่บอกว่า accord ใหม่ดีที่เมืองนอก อย่าเหลวในไทยแล้วกันครับ
ระบบ auto stop มีมาให้ใน jazz hybrid แล้วครับ
แต่ที่มันน่าบ่นคือ ทำไมไม่ให้ปุ่มเปิดปิดมาให้
ผมขับมาได้เกือบเดือน ผมรำคาญมากครับ ถ้าทำให้มันปิดถาวรได้ ผมจะดีใจมากๆ

แล้วก็ almera รถอีโคคาร์เค้ายังมีปุ่มเปิดปิดมาให้เลยนะครับ ผมว่าต้นทุนคงเพิ่มไม่เท่าไรหรอก

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 18:43:04 »
เห็นด้วยว่าควรปรับเรื่องวัสดุภายในเหอะ
คือทั้งใน Civic และ new CRV วัสดุดูไม่ค่อยมีราคาเลยจริงๆ
ต้นทุนอาจจะเพิ่มบ้าง แต่มันก็ถือว่าเป็นการซื้อใจลูกค้า
ออฟชั่นในบ้านเราผมว่า Civic ก็ไม่ได้กั๊กมากนะครับ
ให้ไฟโปรเจคเตอร์ทุกรุ่น อันนี้ผมหละช้อบ--ชอบ

แต่ถ้าเทียบในอเมริกา ออฟชั่นมาตรฐานที่โน่นมันเยอะกว่าเรา
Civic เลยไม่โดดเด่นตรงจุดนี้

ถ้าปรับ minorchange ในไทยด้วย อยากให้เปลี่ยนไฟท้ายเป็น LED ได้มั้ย
ในตัว FB ไฟท้ายดูแก่หงำมาก ไฟเบรคดวงที่สามก็หลอดไส้ธรรมดาอีก เพลีย!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 20:00:09 »
เห็นด้วยว่าควรปรับเรื่องวัสดุภายในเหอะ
คือทั้งใน Civic และ new CRV วัสดุดูไม่ค่อยมีราคาเลยจริงๆ
ต้นทุนอาจจะเพิ่มบ้าง แต่มันก็ถือว่าเป็นการซื้อใจลูกค้า
ออฟชั่นในบ้านเราผมว่า Civic ก็ไม่ได้กั๊กมากนะครับ
ให้ไฟโปรเจคเตอร์ทุกรุ่น อันนี้ผมหละช้อบ--ชอบ

แต่ถ้าเทียบในอเมริกา ออฟชั่นมาตรฐานที่โน่นมันเยอะกว่าเรา
Civic เลยไม่โดดเด่นตรงจุดนี้

ถ้าปรับ minorchange ในไทยด้วย อยากให้เปลี่ยนไฟท้ายเป็น LED ได้มั้ย
ในตัว FB ไฟท้ายดูแก่หงำมาก ไฟเบรคดวงที่สามก็หลอดไส้ธรรมดาอีก เพลีย!

ไฟท้าย FD จะออกมาเป็นประกายๆ ทั้งรุ่นวงกลมและแปดเหลี่ยม
ไฟท้าย City MC จะออกมาเป็นเส้นๆ คล้าย BMW
แต่ไฟท้าย FB ส่องออกมาทื่อๆ ง่ายๆ เหมือน Vios เพลียมาก :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 20:20:19 »
FB คงกั๊กไว้ Minor ละมั้งครับ
ทั้งอุปกรณ์ภายในและภายนอก ฟังก์ชันเจ๋งๆ
แต่ก็อย่างว่าล่ะครับ รถราคาระดับนี้ มันอาจจะดูน่าเกลียดไปหน่อย
ปล. ค่าปรับปรุงและพัฒนา Service ก็มีส่วนนะครับ แลกกันๆ

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 22:49:36 »
ผมว่าตูดมันโด่งๆไงไม่รู้ แล้วไฟท้ายนิ เพลียมาก น่าจะให้เป็นLEDมาเหมือนJAZZตัวMINOR

dogclubs

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 23:02:22 »
แสดงว่า Accord 2013 ก็คงวัสดุพลาสติกและการเก็บเสียง ไม่ต่างจาก crv 2012 นี้เลยหรอ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 23:12:22 »
เห็นด้วยตรงไฟท้าย แย่กว่า fd มากเหมือนรถโบราน ไม่มีลูกเล่นเลย ออกมาทื่อๆ ควร minor ด่วนก่อน altis ตัวใหม่มา แบะเพิ่มภายใยคำมาได้แล้วเพราะสีเบจมันดูน่าเกลียดรับไม่ได้ โทนสีมันแย่กว่าสีเบจใน fd 2010 ซะอีก

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 23:34:50 »
ออกแบบตูดใหม่เท๊อะ!!!

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 23:49:23 »
รอดู Accord ปีหน้าว่าวัสดุจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ Q

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 17:54:48 »
ภายในไม่สวย น่าปรับใหม่หมด จะดีมาก

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 18:00:57 »
ทำไมไม่ทำภายในใหม่ด้วย???

แต่จริงๆ ด้านนอก เดิมก็พอ OK แล้วนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 18:54:20 »
วัสดุปุ่มกดแอร์ใน civic FB ให้อารมณ์ปุ่มกดเครื่องเล่นเทป aiwa เก่าๆเลยครับ เฟลมาก