ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายโฆษณาหมู่บ้านกับร้ายขายของ จะเยอะไปไหนกัน  (อ่าน 4242 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
หาป้ายจราจรไม่เจอเลย ป้ายซอยก็ถูกบัง เสาไฟฟ้าก็ถูกติดป้าย ฯลฯ อ่านจนเลย เลยจน งง ทำไมป้ายเขาติดกันเกลื่อนจังครับ งามวงศ์วาน รัตนาธิเบศร์ ราชพฤกษ์ กรฺงเทพ-นนท์ พิบูลย์สงคราม นี่ยังไม่รวมในเมืองแถวเสือป่า วรจักรนะฮะ ไม่มีใครมาจัดการเลยเหรอครับ ถ้าโดนจับแล้วบอกตำรวจเขาจะเชื่อรึป่าวครับว่าหาป้ายไม่เจอ !!!
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Headman

ไม่ต่างกันครับ

บ้านผม ชลบุรี ตรงถนนข้าวหลาม ตึกใหม่ หมู่บ้านใหม่ ร้านอาหารใหม่ ชอบมาปักในที่ผมครับ ชอบมากันตอนกลางคืน มามันหมาก็เหา นอนไม่ได้ แรกๆ ก็ถือว่า ปล่อยๆ กันไป ไปๆมาๆ มันเยอะอ่ะครับ เยอะมาก

นัดเพื่อครับ คือวันอาทิตย์ ผมไล่เก็บทั้งเส้นเลยครับ บ้านเหล็ก ผ้า ไวนิล ไม้ เหล็กเอามาขาย ไม้เอามาทำบ้านให้หมา ไวนิวเอามามุงหลังคาทำที่นั่งเล่นครับ เก็บหมด หมดเกลี้ยง ไม่มีเว้น

ที่ทำได้ เพราะ ชาวบ้านแถวนี้ก็เริ่มไม่พอใจครับ ออกไปเก็บมันซะเองเลย นี้เริ่มมาอีกแล้ว พอเยอะเข้า เดี๋ยวออกเก็บอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2012, 18:36:38 โดย Headman »
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
นึกตัวเองว่ารู้สึกเบื่อป้ายพวกนี้อยู่คนเดียว    อย่าว่าแต่ในเมืองเลยครับ  ทางไปต่างจังหวัดก็เยอะ ทั้งงานวัด ร้านอาหาร โรงแรม ร้านประดับยนต์ ฯลฯ เยอะแยะ ยุบยับ ดูรกรุงรังไปหมด

อยากเห็น ทัศนียภาพ สองข้างทางที่สะอาดตา ต้นหญ้า ต้นไม้เขียวๆ มากกว่า     แต่บางทีมันก็มีประโยชน์เหมือนกัน

เลยคิดว่า น่ากำหนดขนาด  กำหนดสีและตัวอักษร ให้เป็นมาตราฐานเดียวกันไปเลย ก็พอจะทำให้ดูเรียบร้อยขึ้น

แต่ทุกวันนี้ป้ายพวกนี้ทำง่าย ต่างคนต่างทำแข่งกันให้ดูเด่น สีมีกี่สีก็ใส่กันเข้าไป ทำเหมือนกันหมด สุดท้ายก็เลยดูไม่โดดเด่นอยู่ดี แต่ดูรกหู รกตา มากกว่า

ออฟไลน์ SCH

• Jr. Member
  • **
เพราะไม่มีใครมาจัดระเบียบไง
เรื่องมันเล็ก ไม่มีท่านฯ สนใจกระมัง
น่าจะจัดเก็บภาษีป้ายเอาเงินเข้ารัฐหนักหน่อย ป้ายน่าจะน้อยลง  ;D
ปปง

ออฟไลน์ jojow

ถนนประชาอุทิศ ก็บานเลยคับ
เยอะมากกกก จนเวลาออกซอย แทบมองไม่เห็นอะไรแล้ว
 >:( >:(
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ kan.kom

ผมไม่ได้เบื่อนะ จะมีเยอะแค่ไหนก็ไม่ได้ใส่ใจ
แต่อยากให้ติดป้ายแล้วช่วยคิดนิดนึงว่า มันบดบังทัศนวิสัยในการขับรถหรือเปล่า
เจอหลายทีแล้วที่แบบ จะเลี้ยวออกถนนใหญ่
แต่ดันมีป้ายบ้าๆ ไม่ก็อะไรก็ไม่รู้มาบังทางขวา ทำเอามองไม่เห็นว่ามีรถมาหรือเปล่า
ต้องใช้วิธีค่อยๆแหย่ แล้วก็ยืดคอไปดูเอาเอง

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถนนประชาอุทิศ ก็บานเลยคับ
เยอะมากกกก จนเวลาออกซอย แทบมองไม่เห็นอะไรแล้ว
 >:( >:(

ประชาอุทิศ พุทธบูชารึเปล่าครับ? ถ้าใช่ก็ยืนยันเลยว่าเยอะจริงๆ !!!

ออฟไลน์ Fly to dream

แหล่งภาษีเลยล่ะครับ เงินทั้งนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ไม่ต่างกันครับ

บ้านผม ชลบุรี ตรงถนนข้าวหลาม ตึกใหม่ หมู่บ้านใหม่ ร้านอาหารใหม่ ชอบมาปักในที่ผมครับ ชอบมากันตอนกลางคืน มามันหมาก็เหา นอนไม่ได้ แรกๆ ก็ถือว่า ปล่อยๆ กันไป ไปๆมาๆ มันเยอะอ่ะครับ เยอะมาก

นัดเพื่อครับ คือวันอาทิตย์ ผมไล่เก็บทั้งเส้นเลยครับ บ้านเหล็ก ผ้า ไวนิล ไม้ เหล็กเอามาขาย ไม้เอามาทำบ้านให้หมา ไวนิวเอามามุงหลังคาทำที่นั่งเล่นครับ เก็บหมด หมดเกลี้ยง ไม่มีเว้น

ที่ทำได้ เพราะ ชาวบ้านแถวนี้ก็เริ่มไม่พอใจครับ ออกไปเก็บมันซะเองเลย นี้เริ่มมาอีกแล้ว พอเยอะเข้า เดี๋ยวออกเก็บอีกครับ

เยี่ยมไปเลย ล่าสฺดผมไปพัทยาเหนือมา หาป้ายโรงแรมไม่เจอ วนอยู่รอบ3 ต้องจอดถามสองแถวข้างทาง รถติดเพราะผมเลย  :-\
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Teamkk

• Jr. Member
  • **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
สงครามโฆษณา  จำทางไม่ได้เพราะว่างงกับป้าย 555

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
แหล่งภาษีเลยล่ะครับ เงินทั้งนั้น

ถูกต้องนะครับ

ออฟไลน์ adis

นั่นสิครับ มันรกรุงรังไปหมด
เคยดูรายการนึงจำไม่ได้แล้วว่ารายการของใคร
เป็นสารคดีเกี่ยวกับเรื่องนี้เลยครับ บ้านเมืองเค้ามีกฎหมายกำหนดห้ามไว้ ดูแล้วสวยงาม เรียบร้อยมากครับ อิจฉาประเทศเค้าจัง

ออฟไลน์ Ruksadindan

นี่ล่ะครับประเทศเรา