ผู้เขียน หัวข้อ: ทางที่ไหนบ้างที่ทุกท่านเคยขับไปแล้ว ไม่อยากกลับไปขับอีก  (อ่าน 18050 ครั้ง)

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
ผมมีโอกาสได้ขับไปที่นึง เป็นที่จอดรถของรร.โนโวเทล สยามสแควร์
เป็นที่เดียวที่ผมไม่คิดจะขับเข้าไปอีกแล้ว
แล้วยิ่งวันนั้นช่างโชคดี เอารถคันใหญ่ไป คือ ฮุนได้ h1 ซึ่งนานๆทีจะได้ขับซักที พาผู้ใหญ่หลายท่านไปทานข้าว
มันแย่จริงๆ ครับ ทางเลี้ยวแต่ละชั้น โหดมาก ถ้าไม่มีคนนั่งข้างคอยบอกให้ว่าพ้นไม่พ้น
ผมจะจอดนิ่งเลยครับ ให้รปภ.มาช่วยดู ไม่ไหวครับ เลี้ยวไป เหงื่ออกมือเลย

ปล.ไม่ใช่ว่า ผมขับรถไม่เก่งนะ ผมขับรถมา 10 ปีแล้ว 2 ปีมานี้ยังไม่เคยขับไปชนอะไรเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2012, 22:55:59 โดย kan.kom »

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
ตึก ออลซีซั่นครับ เคยเอามอไซค์ลงไป ลงไปอีกทีหาไม่เจอชั้นจอดมอไซค์เลย ไม่อยากกลับไปอีกเลยย -*-

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
เมื่ออาทิตย์ก่อนเลย พา captiva ไป โนโวเทล แบงคอก แพลตตินั่ม
กว่าจะลงไปแต่ละชั้นได้ ถอยเข้าออกอยู่หลายรอบ ฮาา ยิ่งวงเลี้ยวกว้างๆอยู่
ทางลงหักศอกตลอด แล้วไม่รู้จะแคบไปไหน

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ทางตันครับ

ปล.แซวเล่นนะครับ จริงๆแล้วก็มีเส้นในใจอยู่เส้นนึงครับ เป็นเส้นที่ขึ้นดอยแม่สลองครับ
โคตรชันๆๆๆเลยครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
สมัยก่อนก็ พันทิพย์พลาซ่า เอากระบะไป เหงือตกซิกๆ

ออฟไลน์ HYDE--

ผมหรอ เคยขับไป ฝั่งธน ทีนึงคับ แถวๆ ศิริราช บางกอกน้อย หลังจากนั้นไม่อยากไปอีกเลย

เพราะเคยมีประสบการ ตอนปี 1 ต้องไปที่นั่น คนเดียว วันนั้นอากาศร้อนมากๆ รถคันที่ขับตอนนั้นก็ไม่มีฟิล์ม
รถก็ติดมาก ทางก็แคบ และแน่นอน ทางแถวนั้นก็ค่อนข้างวกวน ประกอบกับผมก็ไม่เคยไปแถวนั้นเลย ก็หลงสิคับ!!
วนนนนน หาอยู่นั่น เข้าซอยนั้นซอยนี้ก็แคบ บรรยากาศก็ไม่น่าอยู่เอาซะเลย มิหนำซ้ำ โดนตำรวจจับอีก!!!
พอไปถึง รพ ศิริราช ก็วนนนนนนหาที่จอดไม่เจอ ร้อนก็ร้อน ปวดฉี่อีก

หลังจากนั้นไม่อยากไปเลยครับ มีเพื่อนเป็นพยาบาลอยู่ที่นั่น ก็จะลากกกให้ไปอยู่นั่น 5555+

ปล. ชอบบรรยากาศแถว เกษตร-นวมิน เลียบด่วน ไรพวกนี้ครับ หรือไม่ก็พวก ถนนอักษะ ทางด่วนบูรพาวิถี น่าขับมากๆ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ที่จอดรถของโรงแรมWhite Orchid ในเยาวราชครับ

ข้างในนี้อย่างโหดครับ ไม่เชื่อไปลองดูครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถนนนิมมานเหมินทร์ เชียงใหม่ ซอยมังกี้เวลาประมานตี2  :P
จอดรถ2ฝั่ง เหลือทางให้รถวิ่งนิดเดียว สวนไม่ได้เคยรอนานสุด 1 ชม.
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Jaijajug

• Jr. Member
  • **
เคยไปเส้น ขลุง จันทบุรี หรือเปล่าครับ  ทางไปอโลฮา โฮมสเตย์  ทะเลสวย อาหารอร่อย แต่ทางเข้าสุดยอด เข้าไปแล้วคิดว่า คงไม่ขอเข้าไปอีกแล้ว  :-\ :-\

ออฟไลน์ Fly to dream

ตอนนี้หรอครับเส้นทางที่คุ้นเคยครับเส้น กระบี่-อำเภอพระแสงครับ ทำทางได้ทุเรศที่สุดตั้งแต่เคยพบมา ไม่มีป้ายบอกใดๆทั้งสิ้น แล้วเป็นหลุมระดับรถพัง 90% ถ้าลงไปที่ความเร็วแค่ 40-60km/h เร็วกว่านั้นไม่ต้องพูดถึงแล้วมี 3-4 จุดไม่ใช่จุดเดียว ไม่มีป้ายและไฟบอกซักจุด รถผมพังเพราะเส้นนี้โช๊คแตกแม็กคดพวงมาลัยเอียง ตอนนี้รถซ่อมเสร็จแล้ว วันนั้นผมพบฟอร์จูนเนอร์ป้ายแดงล้อแตก ปาสปอร์ทล้อแตกตรงที่รถผมพัง อุบาตที่สุด

-----------------------

เพิ่มเติมนิดนึงครับ ใครเคยเอารถไปจอดอาคารจอดรถ ม.สวนดุสิต ได้ล่ะก็ ที่อื่นง่ายครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2012, 23:40:06 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
พันทิพย์

ที่จอดบนตึกแถวเยาวราชเกือบทุกตึก

เส้นที่กำลังทำรถไฟฟ้า - อุโมงใต้ดิน

พารากอนวันเสาร์-อาทิตย์

อิมเพ็คเมืองทองตอนจัดงานmotorและมีงานอื่นจัดซ้อน

ออฟไลน์ HYDE--

เคยไปเส้น ขลุง จันทบุรี หรือเปล่าครับ  ทางไปอโลฮา โฮมสเตย์  ทะเลสวย อาหารอร่อย แต่ทางเข้าสุดยอด เข้าไปแล้วคิดว่า คงไม่ขอเข้าไปอีกแล้ว  :-\ :-\

แถว อ.บ่อทอง จ.ชลบุรี ก็ประมานนี้ครับ

อีกที่ก็มี แม่ผมเคยเล่าให้ฟังว่าโดน Navi พาเข้าไปคือ อุทยานแห่งชาติ เขาอ่างฤใน จ.จันทบุรี
ตอนแรกนึกว่าเป็นทางลัด ที่ไหนได้ ทางน่ากลัวมากๆๆ เปลี่ยวสุดๆ แถมหลังจากที่ไปมา ดันมีข่าวฆาตกรรมในเส้นทางนั้นด้วย
น่ากลัวสุดๆ

ออฟไลน์ MingZaa

• Jr. Member
  • **
ที่รับจอดรถใก้ลๆๆเวิงนครเกษม ทางขึ้นลง โหดๆๆๆๆมาก

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อาคารจอดรถวัดหัวลำโพงครับ นรกมีจริง
โรบินสัน สีลม ห้างปราบเซียน
อีกที่นึงคือ ตึกศรีวรจักร จริงๆแล้วขับเองไม่มีอะไร แต่ถ้าคันหน้าคุณเป็นNOOBขับแล้วเครียดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2012, 00:12:59 โดย keanetona การ photoshop »

ออฟไลน์ karn5811

อาคาร GMM-Grammy ก็หนักเหมือนกันครับบบบบบ แคบมากกกทางขึ้นจอดแต่ละชั้นนน ตามผนังนี้มีรอยขูดรอยสีรถเต็มเลยยยยยยยย

ออฟไลน์ [J]e[w]

ตึกจอดรถตรงวรจักรครับ  ผมขับกระบะไปนรกมีจริงกว่าจะได้จอดล่อไปชั้น10  ทั้งทางขึ้นและลงรอยครูดยาวๆๆท้งนั้น
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Action

ถ้าสมัยก่อนจะเป็นบ้านพ่อตาครับ ;D

แต่ถ้าสมัยนี้ ต้องบอกเลยว่า เส้นทางที่เป็นแหล่งบันเทิงและสถานที่อับโคจรทั้งหลายครับ ขับผ่านเมื่อไหร่ ใจมันลงรถไปอยู่แถวนั้นทุกที ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Headman

ลานจอดรถทุกลานที่เวลาวนลง วนเป็ฯวงกลม วนทางซ้ายครับ ผมเคยเอา กันชน Kb2200 ไปลากมาแล้วครับ จำสถานที่ไม่ได้ จำได้แต่ว่า ลากยาวมาก และลึก โชคดีที่กันชนเป็นเหล็ก เลย ไม่เป็นรอยเท่าไหร่ แต่กำแพงเค้าเป็นรอบสีดำยาว โคตรๆ อ่ะครับ

ถ้าเจอทางวนลงเป็นวงกลม และวนซ้าย ผมบอกให้เพื่อนหรือคนนั่งข้างมาจัดการเลยครับ เข็ด  :'(
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ LaTeX

ตึกศรีวรจักร ลองมาแล้วครับเร้าใจมากวนไป7ชั้น
ขาลงค่อยยังชั่วหน่อยเป็นกลางคืนนี่ไม่เอาครับยอมแพ้
ตึกอื่นๆยังไม่กล้าลอง

ส่วนถนนขอส่ง "พุทธมณฑลสาย3" เข้าประกวดครับ
เคยขับเลยสาย4จะเข้าเส้นบรมเลยลัดไป วันนั้นฝนตก เพิ่งลงแมก18ยางแก้มบางมาได้1สัปดาห์ครับ
เครียดมากครับ คลานแล้วคลานๆอีก หลุมเยอะมากเบี่ยงไปเบี่ยงมา น้ำขังก็มี

ออฟไลน์ ceberos

ตึกศรีวรจักร หนุกหนาน รถตู้ต้องแทงเข้า แล้วถอยหลังตรง แล้วแทงออก

สุกี้ เท๊กซัส เยาวราช เขาร่ำลือกันว่าโหดพอตัว

ส่วนที่ฝึกขับรถหนุกๆ ไม่ยากมาก สำหรับคนหัดกะวงเลี้ยว แนะนำโบ๊เบ๊ครับ ตึกเก่า มีร่องรอยสีเพียบ สีสดๆตรึม กับพวกจอดปะหน้า ที่ทำให้วงเลี้ยวเรายิ่งแคบไปอีก

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
อาคารจอดรถ สำนักงานใหญ่ ธนาคารกรุงเทพ สีลม ครับ วันนี้พาคุณแม่ไปทำงาน มีเหตุทำให้ต้องไปจอดรถบนตึก  ต้องวนขึ้นเป็นเกลียว ทั้งหมด 5 ชั้น โดยข้างๆมีแต่กำแพงปูน ไม่มีช่องให้เห็นภายนอกเลยซักนิด เหมือนวนอยู่ในท่อเลย ก่อนจะเจอที่จอดรถชั้นแรก  (ใครไปเดินต.ละลายทรัพย์สีลมอาจจะเคย) ที่สำคัญ วนขึ้นลงทางเดียวกัน มีแค่สันปูนกั้นกลางทางวนนิดเดียว ขนาดพนักงานหลายๆคนยังว่ายาก และคนนั่งไปด้วยมักจะเวียนศีรษะเวลาขึ้น-ลงประจำ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
1.ซอยหลังตั้งฮั่วเส็ง เคยขับพาเพื่อนไปดูหอแถวนั้น เจอสะพานชันสุดยอด คอสะพานหักเกือบ 90 องศา ผมกลับรถออกโลด

2.เส้นบางนาตราดคู่ขนานด้านนอก ตรงข้ามเมก้าบางนา เมื่อเร็วๆนี้ ขับ 60 ไม่ได้มองถนน ลงหลุมเต็มๆ แก้มยางแตกไปเส้นนึง

3.พุทธมณฑล สาย 3 ทำถนนทั้งเส้นนรกมาก

4.ในซอย สน.บางพลัด ทางใหญ่สำหรับรถวิ่งเลนเดียว แต่ใช้วิ่งสวนกัน

5.สารพัดซอยในซอยเสือใหญ่ แคบและงงมาก หลงวนไปวนมานานมาก

6.ซอยสุขุมวิทย์ 39 ห้ามไปหน้าฝน

7.ตึกจอดรถพันทิพย์

8.ที่จอดรถตึกสาทรซิตี้ทาวเวอร์ แคบมากกกกก

9.ซอยอินทรพิทักษ์ 3 ทางสวนต้องหักหลบกัน ถ้าไม่มีที่หลบก็ต้องถอยกันยาว คน เด็ก จักรยาน มอเตอร์ไซ ไม่เคยสนใจคิดจะเลี้ยวก็เลี้ยว
ไม่อยากไป แต่ต้องไปทุกวัน เพราะที่ทำงานอยู่ในนั้น T-T

เท่าที่นึกออกตอนนี้
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ kan.kom

หลายๆที่ที่บอกกันโหดจริงครับ
แต่เชื่อผมเถอะ โนโวเทล สยามสแควร์ โหดสุดแล้วครับ ผมรับประกันได้
ไม่เขื่อลองดู แต่มั่นใจนะว่ามีประกันชั้น 1 และยังไม่หมดอายุครับ

ออฟไลน์ Tyde

espanade งามวงวานครับ  ที่จอดรถพี่ท่านจะแคบไปไหนเวลาขึ้นทางวนทีสาวพวงมาลัยเหงื่อแตกเลย

ออฟไลน์ peak14405

ระหว่างทางไปฉะเซิงเทราครับ ผมไปไม่เป็นเลยเปิด GPS ไป เฮียแกพาไปทางลัด ทางเลาะ ทำถนน มีแต่รถใหญ่วิ่งผ่าน มีทั้งหลุม ทั้งรู หักซ้าย หักขวา หนีหลุม หนีบ่อเป็นว่าเล่าเลย ไหนจะฝุ่น จะหิน จะกรวดอีก โอยยย วันนั้นผมสงสารรถมาก  :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ทางที่รถติดหนักเป็นประจำ :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Eddy5659

ซอยศาสนา (คู่ขนานซอยอารีย์) และทางขึ้นปางอุ๋ง (กลัวตายสุดๆ)
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ sidlv

All seasons place ที่ทำงานผมเอง มันซับซ้อนมาก กว่าจะชิน แถมจอดแปะสองข้างทาง เหลือตรงกลางให้วิ่งฝ่า เสียวมากสำหรับมือใหม่

SCB park ทางวนใช้ทั้งวิ่งขึ้นวิ่งลง มีขอบปูนเล็กๆกั้น ขับรถยางแก้มเตี้ยจะเสียวมาก

นึกแล้วอยากหารถ eco car เอาไว้ขับในเมืองซักคัน  ;D

ออฟไลน์ Spada_Valess

ตอนนี้ก็ถนนประชาชื่นเรียบคลองประปาคับ ทำเขื่อนกั้นน้ำอยู่ถนนนรกมาก - -*

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ที่ๆรถติดๆ ซอยแคบๆ ครับ จะว่าไปมันมีหลายที่นะครับ