ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกลับยาง  (อ่าน 2108 ครั้ง)

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
ถามเรื่องกลับยาง
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 16:36:33 »
สอบถามเื่รองยางกินในเป็นบั้ง สามารถกลับยางด้านนอกเป็นใน ได้ไหมครับเป็นที่ยางหลังแล้วจะอันตรายไหม
มีวิธีแก้ไขยังไงครับ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามเรื่องกลับยาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 17:24:53 »
ยางสึกเป็นบั้งๆยังพอขับได้ครับ จะกลับยางก็ได้ถ้ายางเป็นแบบดอกยางสองทิศทาง ไม่ได้ระบุทิศการหมุนหรือหน้าซ้ายขวา

แต่

ผมว่าจขกท.เอารถไปเช็คช่วงล่างดีกว่าครับ เพราะอาการยางสึกเป็นบั้งๆมาจากช่วงล่างที่ใกล้กลับบ้านเก่าแล้วครับ

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 18:16:07 »
ขอบคุณครับ แล้วต้องให้ช่างเช็คอันไหนเป็นพิเศษไหมครับ เช่น โช็ค หรือต้องตั้งศูนย์
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 20:06:33 »
ขอบคุณครับ แล้วต้องให้ช่างเช็คอันไหนเป็นพิเศษไหมครับ เช่น โช็ค หรือต้องตั้งศูนย์

โช้คครับ น่าจะกลับบ้านเก่าแล้วครับ ยังไงซะลองไปขย่มตัวถังรถบริเวณล้อดูครับ ถ้าขย่มไม่ลง หรือ ขย่มลงแต่เด้งขึ้นลงหลายที มีเปลี่ยนโช้คครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:02:29 »
ช็อคอัพครับ ไม่น่าพลาด

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:52:16 »
ขอบคุณครับ
ผมกำลังหาข้อมูลโช้ค คายาบ้า new rs สีฟ้า + สปิริง H&R รถผม มิตซู spacewagon ปี 2009
ไม่ทราบว่ามีใครเคยใส่ยังครับ