ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนสอบถามครับ (เพื่อนผมฝากมาถามครับ) nissan 200sx, toyota mr2 ซื้อคันไหนดี  (อ่าน 8565 ครั้ง)

ออฟไลน์ sherlock

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พี่ๆ พอดีเพื่อนผมมันไม่มี account มันเลยฝากถามมาว่า
มันจะซื้อระหว่าง nissan 200sx กับ toyot mr2 ซื้อตัวไหนดีครับ ยังน่าเล่นอยู่มั้ย
แล้วปีหน้า 2 ตัวนี้ราคาจะลงอีกไหม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
ตอบแบบไม่รู้เรื่องอะไรมากมาย ผมเอา 200sxครับ mr2 เครื่องวางกลาง ดูแล้วซ่อมยากพิลึก
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
สองตัวนี้ถ้าเล่นๆ 200sx ดีกว่าครับ แต่มันหารถสภาพดีๆเดิมค่อนข้างอยากแล้วครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ถ้าห่วงเรื่องขายต่อ ผมว่าเล่น MR2 ดีกว่าครับ  ;) ;)

ออฟไลน์ tap-mzr

ราคา ไม่ค่อยลงแล้วครับ

แต่ต้องหารถสภาพดีๆ ไว้นะครับ

ว่าแล้ว ผมก็อยากได้นะ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
200SX ครับ

ถ้าจำไม่ผิดตัวที่นิสสันเอาเข้ามาจะเป็นเครื่องCA18DET ถ้าเครื่องไม่เร้าใจวางSR20DETเลยครับ

ออฟไลน์ choomodify

200 ไปเลยครับ ต่อยอดได้มากมาย Drift Drag Circuit ได้หมด ครบเลย

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับพี่  ;D

np72

gunz13096

200 โลด ดริฟมันส์ดี ซิลเวียก็น่าสนนะครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับพี่ๆ

silvia เพื่อนผมมันคงไม่ครับ เพราะเข้าใจว่างบมันคงไม่ถึงครับ   :D

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
200SX ก็ดีครับ แต่ MR2 ก็ดีครับ

แต่ส่วนตัวผมนี่ดีทั้งคู่ครับ
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
สปอร์ต คลาสสิค ดูนานๆไม่เบื่อ  ดิบ ดุ โหด แรงพอตัว ของเล่นพอมี
ก็ MR2 ครับ ชอบมากๆ สปอร์ตแท้ๆ  ;)

• Newbie
  • *
 ;D
ขอบคุณมากเลยครับพี่ๆ

ออฟไลน์ bam v60

• Jr. Member
  • **
200 sx ครับ อะไหล่ทั้งคันหาง่ายกว่า บางอย่างใช้ร่วมกับ silvia skyline ได้ เครื่องวางหน้าขับหลังวางได้หลากหลายกว่า เวลาออกอาการขับสนุกกว่า ทั้ง 4 สูบ 6 สูบ sr rb jz แล้วแต่จะบ้าพลังแค่ไหน ;D  mr 2  สวยเครื่องวางกลาง ขับหลัง ออกตัวดี แต่ความเร็วสูงมีอาการหน้าลอยๆ  ห้องเครื่องพื้นที่จำกัด เทอโบใหญ่มากไม่ได้ ห้องเครื่องร้อน อะไหล่ตัวถังหายากกว่า 200 sx แต่หาได้ครับ  เวลาออกอาการแก้ยากกว่า ไม่ทันก็หมุนอย่างเดียว ;D  สุดท้ายหารถสภาพตัวถังดีๆ ไว้ก่อนได้เปรียบ ;D

ออฟไลน์ V221

MR2 ไม่น่าเล่นครับ มีปัญหาแบบที่คุณbam v60 บอกไว้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
200SX น่าเล่นกว่าเยอะเลยครับ ผมว่ามันเป็นรถคลาสสิคไปแล้ว

เครื่องอะไหล่ บอดี้ตัวถังไปได้อีกเยอะ เอาหน้าของ S13 S14 มาแปลงใส่ก็หล่อ หรือจะเดิมๆก็หล่อ

ภายในก็ของเล่นเยอะ อะไหล่ช่วงล่างไม่ต้องพูดถึงเพราะเป็นรถดริฟด้วยของยิ่งหาง่าย เครื่องก็ไปได้เยอะทั้ง SR RB 1J 2J เอามาได้หมด

แต่ผมว่าคงหารถบอดี้สวยเดิมๆที่เอาข้างหน้าวิ่งยากหน่อย คนมีก็ไม่อยากขาย 200SX เดี่ยวนี้ไม่ค่อยเอาหน้าวิ่งชอบเอาด้านข้างวิ่งกันแล้วเดี่ยวนี้

นอกจากจะหารถจดประกอบ ตัดหัวตัดท้าย ก็ว่ากันไปลองหาดูครับขอให้โชคดี

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่ๆ มากเลยครับ เพื่อนผมเข้ามาอ่านแล้ว แล้วก็ขอบฝากขอบคุณพี่ๆ อีกครั้งครับ
แต่พี่  nudragon ผมสงสัยครับที่ว่า

เดี่ยวนี้ไม่ค่อยเอาหน้าวิ่งชอบเอาด้านข้างวิ่งกันแล้วเดี่ยวนี้

แปลว่าไรอ่ะครับ (ไม่รู้จริงๆ ครับ)

ออฟไลน์ The_Kr!s

• Jr. Member
  • **
เอารถมา Drift ครับ

• Newbie
  • *
อ้อ เข้าใจแล้วครับ  ;D

ขอบคุณครับ