ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเกิด brio เวลาชนจะขนาดนี้น่ะคับ  (อ่าน 25146 ครั้ง)

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
Re: ถ้าเกิด brio เวลาชนจะขนาดนี้น่ะคับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 13:22:41 »
สงสัยจะแซงแล้วแซงไม่พ้น คันตู้มาเสยหน้าแต่ไม่ตรงๆแค่เฉียงๆ บริโอ้กะหักหลบตู้แต่ก็ไม่พ้น
แสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
Re: ถ้าเกิด brio เวลาชนจะขนาดนี้น่ะคับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 14:50:08 »
SMALL OVERLAP CRASH น่ากลัวจริงๆครับ

RIP แสดงความเสียใจด้วยครับ :'(

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:20:37 »
SMALL OVERLAP CRASH น่ากลัวจริงๆครับ

มันเรียกว่าอย่างนี้เองสินะครับ นำไปค้นคว้าเพิ่มได้เลย

กรรม เป็นผลของการกระทำครับ

อยากจะขับเร็ว ก็ย่อมมีความเสี่ยงเป็นธรรมดา เจ้าของรถเค้าเลือกแล้วล่ะครับ

RIP ครับ

ที่กลัวที่สุด คือขับเร็วแล้วไปพาผู้อื่นเดือดร้อนนี่แหละ
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 13:09:33 »
ดูแล้วเหมือนแซงไม่พ้นนะครับ แล้วหักขวาหลบรถตู้ ความเห็นผมคิดว่าเกิดจากรถโดนล้อกความเร็วไว้ด้วยหรือเปล่า
H.

ออฟไลน์ kreaninw

• Full Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 08:41:24 »
คือดูจากรูปแล้วน่ากลัวมากๆครับ เท่าที่ดูรู้สึกว่าโครงสร้างจะเป็นแค่เหล็กบางๆกลวงๆเท่านั้นเอง...​ โครงสร้างนิรภัย มาตราฐานความปลอดภัย ผ่านการทดสอบการชนรึเปล่า มาตราฐานอะไร เป็นสิ่งที่น่าตั้งคำถาม อาจเป็นเพราะความประมาทของผู้ขับขี่เองนั่นหละ แต่มันก็น่าจะมีกลไกลอะไรที่พอจะทำให้ภาพออกมาดูซอฟท์ลงกว่านี้...​(ติเพื่อหวังให้เค้าพัฒนาครับ) หรืออาจเป็นเพราะชนกันแรงมาก แบบว่ารถถังมาเองยังรอดยาก อิอิ

พูดจริงๆ เทียบกันกับรถตู้หน้านิ่มๆ รถตู้ยังเสียหายน้อยกว่ามาก หรือว่าหน่วยกู้ภัยเป็นคนฉีกรถเป็นชิ้นๆซะเองเพื่อช่วยคนในรถ ประเด็นนี้ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ เพราะสภาพนี้ ผมว่าคนในรถรอดยาก แต่เลือดเปื้อนเบาะหน่อยเดียวเองแฮะ อย่าลืมว่าสภาพรถที่ว่าหนะ มันยับเป็นกระดาษเช็ดตรูดเลยนา ฮ่าๆ

มองจริงๆแล้ว อาจจะป่วยการที่จะพูดเรื่องนี้กับกลุ่มรถอีโค่คาร์ คนซื้ออีโค่คาร์ก็เหมือนปลอดภัยกว่าพวกคนซื้อฟีโน่ + มีแอร์ใช้ ของทุกอย่างตามตัง ฉะนั้นคนขับรถพวกนี้ก็อย่าซ่ามากหละครับ ด้วยความหวังดี

โอย เห็นรูปแล้วเสียวครับ