ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับว่ารถญี่ปุ่นปัจจุบันไม่ทำขับเคลื่อนล้อหลัง  (อ่าน 4675 ครั้ง)

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ปัจจุบันรถญี่ปุ่นขนาดเล็กถึงขนาดกลางไม่ทำแบบขับเคลื่อนล้อหลังมาขายในไทยครับ(รึว่าญี่ปุ่นเองก็ไม่ทำน้อ) เท่าที่ผมรู้ก็มีตัวเซฟิโร่ a31 ตัวเดียว ทีนี้ทำแต่ขับหน้าหมดเลย ผมว่าขับหลังมีคนต้องการเยอะอยู่นะครับ โดยเฉพาะผู้ที่ชอบขับแบบมันๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Avanza ไงครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
ที่ไม่ทำเพราะประหยัดต้นทุนไงครับ ขับหลังต้นทุนมากกว่าขับหน้า ไม่ใช่ทำไม่เป็นหรอกนะ

ออฟไลน์ Preceda2

พวกเก๋งขับหลังญี่ปุ่นส่วนมากตอนนี้ ทำตลาดรถหรูไปซะแล้ว แพงๆๆๆ  ;D
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Northbridge

ถ้ามองกันตาม logic ใครมาอ่านกระทู้นี้

จะสรุปได้ว่า

ญี่ปุ่น ทำรถขับหลังน้อย ---> Avanza คือรถญี่ปุ่น ----> Avanza ขับหลัง ---->รถญี่ปุ่นขับหลังคือรถหรู

สรุป Avanza คือรถหรู !!?!?

555 ขำขำครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้ามองกันตาม logic ใครมาอ่านกระทู้นี้

ญี่ปุ่น ทำรถขับหลังน้อย ---> Avanza คือรถญี่ปุ่น ----> Avanza ขับหลัง ---->รถญี่ปุ่นขับหลังคือรถหรู

อย่าลืมเงื่อนไขของ Logic ครับ ว่า รถขับหลัง "ส่วนมาก(NOT all)" เป็นรถหรูครับ

โคโรลล่าตัวเก่าสุดๆก็มีขับหลังนะครับ แต่พวกขับหน้าเนี่ย ควรไม่มีอุโมงค์นะ

ออฟไลน์ vellcap

เอ่อ คณิตศาสตร์อีกแล้วววว  ::)