ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Focus เดือน ตุลาคม 2012 ขายได้ 757 คัน/ ยอดจอง 3 เดือนเกือบ 4,500 คัน  (อ่าน 6908 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ข่าวในประเทศ-ฟอร์ด เผยยอดขายประจำเดือนตุลาคม 2555 เพิ่มขึ้น 60% ด้วยยอดค้าปลีกรวม 4,334 คัน ขณะที่โฟกัส ใหม่ หลังเปิดตัวเพียง 3 เดือน กวาดยอดจองแล้วเกือบ 4,500 คัน

ฟอร์ด ประเทศไทย เปิดเผยยอดขายรถฟอร์ดรวมสะสม 10 เดือน (ม.ค.-ต.ค.) อยู่ที่ 42,433 คัน เพิ่มขึ้น 70% เมื่อเทียบกับช่วงเดียวกันของปีที่แล้ว และหากนับเฉพาะเดือนตุลาคมที่ผ่านมา อยู่ที่ 4,334 คัน หรือเพิ่มขึ้น 60%  นำโดย ฟอร์ด เฟียสต้า มียอดค้าปลีกในเดือนตุลาคมที่ 2,415 คัน เพิ่มขึ้น 49%

“ลูกค้าในประเทศไทยยังคงแสดงออกถึงความชื่นชอบในรถฟอร์ด เฟียสต้า ด้วยเหตุผลต่างๆ ที่ล้วนน่าสนใจ” ยุคลธร วิเศษโกสิน รองประธานฝ่ายการตลาด การขาย และการบริการ ฟอร์ด ประเทศไทย กล่าวและว่า “เราได้วางแผนรับยอดจองฟอร์ด เฟียสต้า ใหม่ ที่คาดว่าจะเทเข้ามาอย่างล้นหลามไปจนถึงสิ้นเดือนธันวาคม ซึ่งเกิดจากแรงกระตุ้นสองส่วนคือการจัดงานมหกรรมยานยนต์ มอเตอร์ เอ็กซ์โป ในเดือนนี้ และการที่นโยบายรถคันแรกจะสิ้นสุดลงในช่วงปลายปี”

ขณะที่ยอดขายในเดือนตุลาคมของฟอร์ดยังได้รับแรงหนุนจากยอดขายของ ฟอร์ด โฟกัส ใหม่ ที่มียอดค้าปลีก 757 คัน เพิ่มขึ้น 284% เมื่อเทียบกับยอดขายรถฟอร์ด โฟกัส รุ่นก่อนหน้าในช่วงเดียวกันของปีที่แล้ว โดยหลังจากเปิดตัวในประเทศไทยอย่างเป็นทางการได้เพียง 3 เดือน ฟอร์ด โฟกัส ใหม่ มียอดจองเกือบ 4,500 คัน

ด้านฟอร์ด เรนเจอร์ ใหม่ ยังคงได้รับความนิยมอย่างต่อเนื่องเช่นกัน ด้วยยอดค้าปลีกในเดือนตุลาคมที่ 957 คัน เพิ่มขึ้น 28% เมื่อเทียบกับยอดขายรถฟอร์ด เรนเจอร์ รุ่นก่อนหน้าในเดือนเดียวกันของปีที่แล้ว นอกจากนี้ ยอดขายฟอร์ด เรนเจอร์ ใหม่ ตั้งแต่ต้นปีจนถึงสิ้นเดือนตุลาคมยังมีจำนวนรวมถึง 15,477 คัน หรือพุ่งขึ้นกว่า 132% เมื่อเทียบกับช่วงเดียวกันของปีที่แล้ว

“ยอดขายที่แข็งแกร่งของฟอร์ด เฟียสต้า ฟอร์ด โฟกัส ใหม่ และฟอร์ด เรนเจอร์ ใหม่ ช่วยผลักดันให้เรามียอดขายตลอดทั้งปีในระดับที่แข็งแกร่งมาอย่างต่อเนื่อง และจะยังคงเป็นรถรุ่นสำคัญที่จะช่วยให้ฟอร์ดทำสถิติยอดขายในประเทศไทยได้สูงที่สุดเป็นประวัติการณ์อีกครั้งในปีนี้” ยุคลธร กล่าว

http://manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000135714

ออฟไลน์ amadasus

• Jr. Member
  • **
lot ใหม่ๆ แก้ปัญหา กุ๊กกั้ค ที่ด้านหน้าขวาได้ยังหน๋อออยังคงเป็นปัญหาที่รอการแก้ไขที่ตรงจุดเฮ้ออ.....ผมรออยู่นะ

ออฟไลน์ Fly to dream

Ranger นับวันยิ่งส่งได้น้อยลงแต่เข้าใจเพราะช่วงนี้ WT ล้วนๆ  ส่วนโฟกัสเท่าที่ทราบรถมีดีเฟ็คแบบเดียวกันกับตลาดโลกคือมีเสียงลมบริเวณประตูบางคัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
แต่ทำไม ผมเห็น Fistra ป้ายแดงน้อยลงกว่าเมื่อก่อนหว่า

ส่วน Focus นี้เปิดตัวมานานแล้ว แต่พบเห็นได้ พอๆ กับ ซิวฟี่ที่เปิดตัวหลังเป็นเดือนๆ น่ะ

ส่วน Ranger นี้ เป็นของหายากมาก เห็น BT50 เยอะกว่า มากกกกก

ออฟไลน์ Wayfarer-R

อยากเห็นโฟกัส ไมเนอร์เชนจ์ หน้าตาจะเป็นไงน้อ ?

ออฟไลน์ amadasus

• Jr. Member
  • **
Ranger นับวันยิ่งส่งได้น้อยลงแต่เข้าใจเพราะช่วงนี้ WT ล้วนๆ  ส่วนโฟกัสเท่าที่ทราบรถมีดีเฟ็คแบบเดียวกันกับตลาดโลกคือมีเสียงลมบริเวณประตูบางคัน
แปลว่าประเทศไทยปัญหานี้น้อยมากครับคนใน focusclub พึ่งเจอแค่เคสเดียว แต่ไอ้กุ๊กกั้กเวลาทางครุขะนี่รำคาญใจซะเหลือเกินจากใจ

แปลว่าประเทศไทยปัญหานี้น้อยมากครับคนใน focusclub พึ่งเจอแค่เคสเดียว แต่ไอ้กุ๊กกั้กเวลาทางครุขะนี่รำคาญใจซะเหลือเกินจากใจ

ในพันดริฟเป็นกระทู้แนะนำ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
แล้วรถที่ผลิตๆ ส่งไปไหนหมด รึที่จริงแล้วไม่สนใจตลาดในไทยแต่แรก

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ deardida

• Full Member
รถดีครับ แต่เครื่องยังดีได้กว่านี้ ผมยังรอ ecoboost หรือ diesel ครับ ตอนนี้อดทนรอไปก่อน

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

Ford Ranger ไม่รู้ยอดจองเยอะ  แต่ยอดถอนก็เยอะเหมือนกันนะครับ 
เห็นใน club newranger ก็หายกันไปเยอะเหมือนกันครับ  ไปครบพี่น้องฝาแฝดหน้ายิ้มกันเยอะมาก     
ผมเองก็1ในนั้นที่ไปออก Trailblazer แทน  ^^"

Ford Ranger ไม่รู้ยอดจองเยอะ  แต่ยอดถอนก็เยอะเหมือนกันนะครับ 
เห็นใน club newranger ก็หายกันไปเยอะเหมือนกันครับ  ไปครบพี่น้องฝาแฝดหน้ายิ้มกันเยอะมาก     
ผมเองก็1ในนั้นที่ไปออก Trailblazer แทน  ^^"

คลับแตกครับย้ายไปอีกแห่ง  ;) ;) ;)

//////////////////

http://www.autospinn.com/2012/11/mazda-thailand-sales-2012-motor-expo-promotions/

BT50  ส่งได้ 3115 คัน ;D ;D ;D  Ranger บ้าส่งออกจนในประเทศรถไม่มีส่งพึ่งมาส่ง WT ได้

ออฟไลน์ Cpete

จิงๆ ถ้าWTส่งเมืองไทยและนอก50:50นะเฉพาะปีนี้นะ ผมว่าผมคงรอรถได้ ตอนนี้ และวันนี้ักำลังจะถอนจองT6ไปคบBT50-PRO 2.2 แล้วจะำหาRollbarแนวๆWILDTRAK มาใส่แทน

อันนี้ัความคิดเห้นส่วนตัวนะคับ ผมจะเอาBT-50PROมาใช้แทนรถSUV เพราะงบไม่ถึง1m  ผมว่าตัวนี้มีPotential มาที่สุดละ เพราะมองT6 นานๆมันดูกล่องๆำไปนิดแต่ท้ายRangerลงตัวสุดแล้ว แต่งBT-50pro ให้สวยถ้าเป็นชายลุยๆไม่ได้ ก็ให้เป็นคุณชายVIP ไปเลย ฮาๆๆๆๆ

:P :P :P :P

อ๋อ อีกเรื่องที่มาเอาbt50pro มันมี DOWN AND UP HILL ASSIST  แล้วก็Roll Over Protection =) ยกสูงก็ต้องปลอดภัยหน่อย ส่วนของพวกนี้ถ้าจำไม่ผิด 2.2WT ไม่มีมาให้ต้องตัวสูงกว่านั้น แล้วอีกจุดคือ บันใดข้าง ผมว่าt6สวยนะ แต่bt50proสบายกว่า แล้วก็ที่นั่งข้างหลังด้วย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:47:39 โดย Cpete »

ออฟไลน์ HYDE--

อยากได้ Ranger มากๆครับ

ไม่ทราบว่ามีวิธีจะได้รถเร็วๆหน่อยมั้ยครับ เห็นว่ามีคนถอนจองกันเยอะ

ไม่ทราบว่ามีวิธีจะได้รถเร็วๆหน่อยมั้ยครับ เห็นว่ามีคนถอนจองกันเยอะ

ไปเกาะติดเว็บคลับครับรถหลุดมากรณีเช่นลูกค้าถอนจองไปแล้วแต่ศูนย์ไม่แจ้งระงับไป สนง.ใหญ่ รถจะมาลงแบบไม่มีเจ้าของมีเยอะครับคนจองหลายๆศูนย์พอได้รถก็ทิ้งใบจองศูนย์อื่นทำให้รถมาลงเก้อคนที่เสียบก็ได้เลย

ลองไปเฝ้าดูทั้ง 2 คลับครับ หลักๆจะเป็นคลับที่แยกจากคลับเดิม อันเก่าคนเหลือน้อย

ออฟไลน์ 6162002

ไปเกาะติดเว็บคลับครับรถหลุดมากรณีเช่นลูกค้าถอนจองไปแล้วแต่ศูนย์ไม่แจ้งระงับไป สนง.ใหญ่ รถจะมาลงแบบไม่มีเจ้าของมีเยอะครับคนจองหลายๆศูนย์พอได้รถก็ทิ้งใบจองศูนย์อื่นทำให้รถมาลงเก้อคนที่เสียบก็ได้เลย

ลองไปเฝ้าดูทั้ง 2 คลับครับ หลักๆจะเป็นคลับที่แยกจากคลับเดิม อันเก่าคนเหลือน้อย
+1ครับ
คลับเก่า เข้าห้องซื้อขาย ก็มีแต่โฆษณา ไม่ค่อยมีอะไรแล้วครับตอนนี้ คลับใหม่ อ่านง่ายสบายตา คนพูดจากันดี น่าเล่นกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
WT 2.2 ผมอยากได้เหมือนกันครับ แต่คงรออีกนานเลย ร้องเพลงรอเก็บเงินไปก่อนช่วงนี้

เผื่อวีโก้ใหม่เปิดมาหล่อกว่า WT

ออฟไลน์ HornbilL

ทั้ง Ranger ทั้ง Focus ไม่รู้ไปไหนหมด
เปิดตัวมาตั้งนานแล้ว แต่ที่ผมเห็นยังนับนิ้วมือได้อยู่เลย ขนาดอยู่กลางเมืองแท้ๆ  :P